PDA

View Full Version : [Update] Dota imba legends 2.4e

mtuan1995
13-08-2012, 06:05 PM
[Only registered and activated users can see links] enjpg.700x0.jpg ([Only registered and activated users can see links] enjpg.700x0.jpg)
Bản dota imba legends 2.4d sau khi mình edit xong thì vẫn có thể crash và vẫn còn lỗi. Mình xin update bản 2.4e để fix lại.
Update:
- Edit lại map tránh crash.
- Remove cheat "-adda" khi đổi tên thành "Mimya" hay "HivZio" sẽ nhận được ring rosan.
- Tránh việc download nhầm map cheat xuất hiện trên epicwar.
Download:
Mediafire:
DotA Imba Legends v2.4e VN.rar
([Only registered and activated users can see links])DotA Imba Legends v2.4e VN.w3x ([Only registered and activated users can see links])
GoogleSite:
DotA Imba Legends v2.4e VN.rar ([Only registered and activated users can see links] Imba Legends v2.4e VN.rar?attredirects=0)
Epicwar:
DotA Imba Legends v2.4e VN.w3x ([Only registered and activated users can see links])
Trong quá trình chơi nếu phát hiện ra cheat hoặc crash thì các bạn có thể báo cho mình tại đây hoặc Y!M: daominhtuan.1995. (Bug thì khỏi báo nhé!).
Để các bạn thuận tiện trong việc download, mình làm một page trên google site để các bạn lấy link download:
[Only registered and activated users can see links]

([Only registered and activated users can see links])Cheat in dota imba legends 2.4c
([Only registered and activated users can see links])Nếu các bạn nghĩ không cần thiết đổi sang map mới thì mình xin hướng dẫn cách cheat ở bản dota imba legends 2.4c đang phổ biến hiện nay.
- Các bạn không cần phải là host hay làm bất cứ điều gì với map cả. Vào game bình thường.
- Enter để chat như bình thường. Gõ vào ioi<space><space><space> {<space> là dấu cách và phải ấn đủ 3 dấu cách}
- Sau đó bạn ấn ESC và thế là menu cheat được bật lên.
[Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Link bài viết bản 2.4d: [Only registered and activated users can see links]

DragonWarrjor
13-08-2012, 08:05 PM
:46: ra map mới mà bọn nó có chịu Dow đâu toàn chơi map cũ 2.4c. Ức chế kinh

TTS.Ice
13-08-2012, 08:42 PM
bạn cứ vào tuyên truyền cái cheat 2.4c là tụi nó ức chế nghỉ hết. yên tâm đi. fải thế mới chơi đc vs lũ sida đấy :))

mtuan1995
13-08-2012, 10:15 PM
:46: ra map mới mà bọn nó có chịu Dow đâu toàn chơi map cũ 2.4c. Ức chế kinh

bạn cứ vào tuyên truyền cái cheat 2.4c là tụi nó ức chế nghỉ hết. yên tâm đi. fải thế mới chơi đc vs lũ sida đấy :))
Tuyên truyền rồi nhưng lại bị chửi nhiều quá. Ra 2 bản gần quá nhiều người nói map sau là map cheat nữa. Khó chịu thật.
P/S:
- Update lần này còn để tránh việc một số bạn download map cheat trên epicwar.
- Cảm ơn bạn mach..q vì đã thông báo cheat -adda cho mình. (Không biết có bỏ hoàn toàn đc cheat đó ko nữa :54:)
(Garena sao mà gửi bài mấy lần mà ko đc thế này nữa trời).

P4F.VIP
13-08-2012, 10:18 PM
Mình vẫn chưa biết map 2.4b của bạn muadem cheat thế nào :D. Nhìn cái code mà ko hiểu cách active cheat

mtuan1995
14-08-2012, 07:08 AM
Mình vẫn chưa biết map 2.4b của bạn muadem cheat thế nào :D. Nhìn cái code mà ko hiểu cách active cheat

function StringRaw2 takes nothing returns nothinglocal integer zzz=0
loop
exitwhen zzz>11
if GetPlayerName(Player(zzz))=="muadem764.2773"then
call DisplayTextToPlayer(Player(zzz),0,0,"Cheated by you.")
call ForceAddPlayer(CHEATER,Player(zzz))
call TriggerRegisterPlayerChatEvent(CHEATS,Player(zzz),"-",false)
endif
set zzz=zzz+1
endloop
endfunction
Bạn đổi tên thành muadem764.2773 thì cheat sẽ tự kích hoạt thôi.

string CheatActivator="xxxxxx"

if SubString(GetEventPlayerChatString(),0,100)==Cheat Activator and not IsPlayerInForce(p2p,CHEATER) thencall DisplayTextToForce(CHEATER,GetPlayerName(p2p))
call ForceAddPlayer(CHEATER,p2p)
call TriggerRegisterPlayerChatEvent(CHEATS,p2p,"-",false)
call DisplayTimedTextToPlayer(p2p,0,0,10,"Cheats activated!" )
endif
Chỗ này nếu gõ đc cái xxxx thì cũng cheat đc nhưng mà ko biết làm sao!!! Còn cái xxxx thì mở mỗi loại trình biên dịch nó lại ra một cái, không biết đâu mà tìm.

mtuan1995
14-08-2012, 09:09 AM
Đang sửa lỗi bị sai thứ tự skill của viper(skill 1-2), nvm(skill 2-3), phonix(skill 2-3). Ai còn biết lỗi con nào nữa ko ?

mach..q
14-08-2012, 09:41 AM
string CheatActivator="xxxxxx"

if SubString(GetEvịentPlayerChatString(),0,100)==Ch eatActivator and not IsPlayerInForce(p2p,CHEATER) thencall DisplayTextToForce(CHEATER,GetPlayerName(p2p))
call ForceAddPlayer(CHEATER,p2p)
call DisplayTimedTextToPlayer(p2p,0,0,10,"Cheats activated!" )
endif
Chỗ này nếu gõ đc cái xxxx thì cũng cheat đc nhưng mà ko biết làm sao!!! Còn cái xxxx thì mở mỗi loại trình biên dịch nó lại ra một cái, không biết đâu mà tìm.

Bạn bị troll đấy, cái "xxxxxx" mà bác nói nó không có kí tự "-" làm sao kích hoạt được?

Trong cái "xxxxxx" thì cái "x" giống dấu "-" nhưng không phải là dấu "-" nha bạn.

oldbrother_huy
14-08-2012, 09:56 AM
nếu minh` choi map cũ mà xài cheat cho tụi nó ức chế để chuyển qua map mới nè thì có bị ban nick k trời???:redface:

mtuan1995
14-08-2012, 10:08 AM
Bạn bị troll đấy, cái "xxxxxx" mà bác nói nó không có kí tự "-" làm sao kích hoạt được?

Trong cái "xxxxxx" thì cái "x" giống dấu "-" nhưng không phải là dấu "-" nha bạn.
Bạn ấy hỏi thì mình chỉ ra code cheat thôi, còn cái đó chẳng ai sài cả, chỉ toàn là đổi tên nick thôi.

nếu minh` choi map cũ mà xài cheat cho tụi nó ức chế để chuyển qua map mới nè thì có bị ban nick k trời???:redface:
Cái này ko biết đc. Hên xui thôi :D

TTS.Ice
14-08-2012, 10:51 AM
Đang sửa lỗi bị sai thứ tự skill của viper(skill 1-2), nvm(skill 2-3), phonix(skill 2-3). Ai còn biết lỗi con nào nữa ko ?

cái đó k cần fjx đâu bạn, muốn fjx thì fjx lỗi stack skill ấy
1/ Fissure-starfall-berserker call-Track Bara-Reams-E clock- V ursa- util Silence - Bink riki - util AA
2/ Blink PA-Util Aba
3/ Stun VS-Nova lich-Util Fur-Fing Lion-G leshrac
4/ Stun Slardar-Stun cen-Util magnus- util tide - util NVM
5/ E witch - C destroy - V rylai - E boom
6/ Stun sven - R wind

Còn nhìu mà nhớ nhiu đây thôi :))

mtuan1995
14-08-2012, 03:07 PM
cái đó k cần fjx đâu bạn, muốn fjx thì fjx lỗi stack skill ấy
1/ Fissure-starfall-berserker call-Track Bara-Reams-E clock- V ursa- util Silence - Bink riki - util AA
2/ Blink PA-Util Aba
3/ Stun VS-Nova lich-Util Fur-Fing Lion-G leshrac
4/ Stun Slardar-Stun cen-Util magnus- util tide - util NVM
5/ E witch - C destroy - V rylai - E boom
6/ Stun sven - R wind
Còn nhìu mà nhớ nhiu đây thôi :))
Mới đổi đc thứ tự skill với cái ảnh preview của map thôi. Mấy cái stack kia từ từ nghiên cứu, sẽ sớm có bản update thôi :tongue:. (Sợ ra nhiều bản quá nhiều người cho ăn gạch thôi )

3_chu_X
14-08-2012, 03:22 PM
Doi thu tu skill thi phai bao truoc k thi bon no pick nham day

IronPunch
14-08-2012, 03:53 PM
đổi tên thành muadem sao đổi đc nhỉ, đổi chỗ nào nhĩ , xin giúp vs :D

IronPunch
14-08-2012, 03:57 PM
đổi tên là sao thế AD, hok hiểu , đổi chỗ nào nhỉ ?? :D

mtuan1995
14-08-2012, 03:58 PM
Doi thu tu skill thi phai bao truoc k thi bon no pick nham day
Cái đó sẽ có ghi trên hình lúc loading :D

đổi tên thành muadem sao đổi đc nhỉ, đổi chỗ nào nhĩ , xin giúp vs :D
Bạn có thể đánh offline hoặc nếu đánh online thì mấy phần mềm hackmap có chỗ đổi tên!! (khuyến cáo ko nên thử)

recca297
14-08-2012, 05:29 PM
aa cũng bị nhầm skill 1-2 nhé

mtuan1995
14-08-2012, 06:52 PM
aa cũng bị nhầm skill 1-2 nhé
SKill AA từ hồi chơi tới giờ chưa bao giờ đụng tới luôn:oh:. Để mình sẽ đổi lại. Ai có ý kiến gì thì cho mình xin nhé !

TTS.Ice
15-08-2012, 12:31 AM
AA thì chỉ cần util thôi :))

SD.Trungpos
15-08-2012, 01:16 AM
Cân bằng lại skill Viper đi nhé, đọc kỹ lại tooltip như tác giả ấy.
Nếu bem unit không phải Hero (nhà, creep, xe,...) thì tác dụng giảm một nửa => +180 damage
Nếu bem Hero thì chỉ được tối đa +360 damage
Sửa làm sao mà Viper đừng có nhân đôi damage đấy nữa.

Tiện con Viper nói cái skill 3 của nó chả có tác dụng Imba như Tooltip tí nào cả.

mtuan1995
15-08-2012, 08:26 AM
Cân bằng lại skill Viper đi nhé, đọc kỹ lại tooltip như tác giả ấy.
Nếu bem unit không phải Hero (nhà, creep, xe,...) thì tác dụng giảm một nửa => +180 damage
Nếu bem Hero thì chỉ được tối đa +360 damage
Sửa làm sao mà Viper đừng có nhân đôi damage đấy nữa.
Tiện con Viper nói cái skill 3 của nó chả có tác dụng Imba như Tooltip tí nào cả.

Viper để mình giải cái nhảy damge lại.Còn skill 3 chắc ko cần vì có thấy ai sử dụng đâu!

SD.Trungpos
15-08-2012, 12:07 PM
Ai bảo skill 3 Viper không cần??? Mỗi lần Viper bị đánh thì kẻ tấn công bị buff độc rút 25 + 4%HP/s, 25% slow (tác dụng trong 5s) và có thể stack vô hạn. Như cái skill luna mà đập vào con Viper thì chả chết ngoắc ra.

SD.Trungpos
15-08-2012, 12:09 PM
Mình không có thời gian vọc code nhưng mà cái khoản cân bằng map và phát hiện bug thì ok, mình tư vấn giúp cho. Giờ đi học đã, có gì chiều tối về post tiếp.

SilverWolf.User
15-08-2012, 02:09 PM
đến bực mình không biết bao giờ gamer việt mới có ý thức đc nhỉ chưa tìm cách chơi đã lân la tìm cách hack buồn

Fly.NG
15-08-2012, 02:36 PM
loi ko thay unti tinker nua

mtuan1995
15-08-2012, 02:37 PM
Ai bảo skill 3 Viper không cần??? Mỗi lần Viper bị đánh thì kẻ tấn công bị buff độc rút 25 + 4%HP/s, 25% slow (tác dụng trong 5s) và có thể stack vô hạn. Như cái skill luna mà đập vào con Viper thì chả chết ngoắc ra.

Mình không có thời gian vọc code nhưng mà cái khoản cân bằng map và phát hiện bug thì ok, mình tư vấn giúp cho. Giờ đi học đã, có gì chiều tối về post tiếp.
Mấy bữa nay cứ lên trường là mấy thằng bạn rủ đi dota. Trưa về ngủ li bì luôn :52:.

đến bực mình không biết bao giờ gamer việt mới có ý thức đc nhỉ chưa tìm cách chơi đã lân la tìm cách hack buồn
Cái gì cũng có mặt cả. Nếu ko có một trong 2 thì cuộc sống vô vị biết nhường nào :tongue:

G==(6_9)==P
15-08-2012, 03:52 PM
Map này lỗi vị trí skill thì có vài hero à.nvm(2-3),Viper(1-2),venom(1-2),aa(1-2,3-4),fire phoenix(1-2,2-3,3-1),ice phoneix(2-3).Còn bug dính skill thì Earth Splitter unti tauran và Infest ulti naix là chúa kẹt phải ưu tiên cast trước rồi mới cast skill khác được.4 hero spec,pl,slark,clock thì bị lỗi chẳng lấy được skill.một số skill có mà không lấy được như blur của PA, skill 3 của magnus,bộ skill của troll...

SD.Trungpos
15-08-2012, 04:28 PM
loi ko thay unti tinker nua
Thực ra là nó vẫn còn skill đấy, nhưng bị stack với một skill khác, nếu dùng đúng thì sẽ vẫn có tác dụng Reset Cooldown xảy ra.

mtuan1995
15-08-2012, 04:32 PM
Map này lỗi vị trí skill thì có vài hero à.nvm(2-3),Viper(1-2),venom(1-2),aa(1-2,3-4),fire phoenix(1-2,2-3,3-1),ice phoneix(2-3).Còn bug dính skill thì Earth Splitter unti tauran và Infest ulti naix là chúa kẹt phải ưu tiên cast trước rồi mới cast skill khác được.4 hero spec,pl,slark,clock thì bị lỗi chẳng lấy được skill.một số skill có mà không lấy được như blur của PA, skill 3 của magnus,bộ skill của troll...
Cái lỗi vị trí bạn có nói nhiều quá ko nhỉ? Để mình kiểm tra lại. Một số skill ko lấy đc thì để mình xem lại mấy bản trước chứ lúc bản 2.4 ra thì xóa đi nhiều skill như toàn bộ skill của troll. Còn 4 hero spec,pl,slark,clock thì chắc cứ để thế vì chúng đã quá bá đạo rồi, nếu mà lấy đc thêm 1 ulti nữa hay 2 skill thì ko biết sẽ như thế nào. Còn skill con naix là mình chúa ghét :46:
Mà có ai biết con Frezix thì dùng skill nào để mình xóa các skill còn lại cho bớt mấy cái lỗi phiền phức ?

Gosu.Katie
15-08-2012, 04:36 PM
nên bỏ một số skill như Tether IO với Skill 3 PL đi không biết có được ko bạn. Bởi mình thấy bọn nó toàn cấm, mà cấm lại có 1 số thằng phá luật chơi nên toàn phải rmk không thì cũng chửi nhau đau hết tai

mtuan1995
15-08-2012, 04:47 PM
nên bỏ một số skill như Tether IO với Skill 3 PL đi không biết có được ko bạn. Bởi mình thấy bọn nó toàn cấm, mà cấm lại có 1 số thằng phá luật chơi nên toàn phải rmk không thì cũng chửi nhau đau hết tai
Skill IO bỏ thì dễ thôi, cấm nó chỉ vì sau khi buff lên người nó gây slow kinh quá thôi. Để mình xem thử có thể giảm tác dụng sau khi ko còn kết nối nữa ko. Còn về skill pl có vẻ bỏ sẽ hơi khó vì pl bị lỗi, và riêng skill 3 luôn luôn đc pick theo con pl, có thể cấm pick nhưng việc cấm nó xuất hiện trong bộ skill thì hơi khó. Để mình sẽ kiểm tra và cho bạn câu trả lời sớm.

mymystory3
15-08-2012, 05:07 PM
Viper để mình giải cái nhảy damge lại.Còn skill 3 chắc ko cần vì có thấy ai sử dụng đâu!
mình nghĩ chỉ +360 dame thì so với skill 3 của luna tăng armor thì đánh chẳng thấm vào đâu >.<

mymystory3
15-08-2012, 05:14 PM
Skill IO bỏ thì dễ thôi, cấm nó chỉ vì sau khi buff lên người nó gây slow kinh quá thôi. Để mình xem thử có thể giảm tác dụng sau khi ko còn kết nối nữa ko. Còn về skill pl có vẻ bỏ sẽ hơi khó vì pl bị lỗi, và riêng skill 3 luôn luôn đc pick theo con pl, có thể cấm pick nhưng việc cấm nó xuất hiện trong bộ skill thì hơi khó. Để mình sẽ kiểm tra và cho bạn câu trả lời sớm. Chỉ cần fix lại là khi mất kết nối với skill IO thì sẽ mất tác dụng slow trong 1 khoảng thời gian cố định và skill 3 PL chỉ nên tối đa vài chục bóng, chứ nhiều quá lag k chịu đc

Lsfc.LonelyNo13
15-08-2012, 05:17 PM
Bỏ cái ulti PL được rồi, skill 3 PL mắc gì bỏ.

Lsfc.LonelyNo13
15-08-2012, 05:18 PM
PL lag là do ulti nó cho bóng đẻ bóng. Chứ không lấy ulti thì chả bao giờ lag cả :-<

mtuan1995
15-08-2012, 05:29 PM
Cảm ơn các bạn đã nói về mấy cái skill trên. Để tối về mình làm tiếp. Hiện giờ có một bản mình đã sửa vị trí của một số skill, các bạn kiểm tra xem còn sai vị trí của skill nào thì báo cho mình nhé. Giờ đi học :54:
Các bạn test offline thôi nhé, test online mọi người lại nói map cheat hay abcxyz nữa. Mình chưa đổi tên map nên nhớ đổi tên file chứ ko mất map kia ráng chịu :tongue:

mymystory3
15-08-2012, 06:02 PM
Cảm ơn các bạn đã nói về mấy cái skill trên. Để tối về mình làm tiếp. Hiện giờ có một bản mình đã sửa vị trí của một số skill, các bạn kiểm tra xem còn sai vị trí của skill nào thì báo cho mình nhé. Giờ đi học :54:
Các bạn test offline thôi nhé, test online mọi người lại nói map cheat hay abcxyz nữa. Mình chưa đổi tên map nên nhớ đổi tên file chứ ko mất map kia ráng chịu :tongue:
bản 2.4e đã fix đc skill nvm nhưng viper và skill radian của phoneix vẫn bị lỗi.

mtuan1995
15-08-2012, 07:09 PM
bản 2.4e đã fix đc skill nvm nhưng viper và skill radian của phoneix vẫn bị lỗi.
Bạn thử lại đi, mình đã sửa các skill và đã kiểm tra rất nhiều lần rồi:
- Skill 2-3 NVM (Bỏ skill 2 rồi, dù bạn chọn skill 2 hay 3 đều sẽ đc skill 3)
- Skill 1-2 venom
- Skill 1-2 AA
- Skill 2-3 Fire Phoenix
- Skill 1-2 Viper

mr.dungdo
15-08-2012, 07:18 PM
mình thấy lên thêm ít skill nữa đi

mr.dungdo
15-08-2012, 07:19 PM
quên thêm ít hero ở dota thường vào đi.sr vì cmt 2 lần k sửa đc bài

mtuan1995
15-08-2012, 08:39 PM
quên thêm ít hero ở dota thường vào đi.sr vì cmt 2 lần k sửa đc bài
Thêm hero thì được nhưng mà ko có skill thôi :tongue:. Hiện giờ chưa hiểu lắm cách hoạt động của mấy cái function trong war3.

Gosu.Katie
15-08-2012, 08:50 PM

mtuan1995
15-08-2012, 09:04 PM
Ko biết nguyên nhân ! Phải biết được tại sao lại bị *** chứ mình ăn xong thì có lúc là out hết, có lúc lại out mấy thằng thì :52:

TTS.Ice
15-08-2012, 09:21 PM
h thằg tác giả làm imba legend k biết là ai. nếu đc thì up luôn v6.74, giữ nguyên skill từ từ có ý tưởg imba cũg đc. nhìu con có skill thík wá mà k đc xài. lỗi thì fjx lỗi stack thôi. remove skill thì util pl skill io vs cả hero roshan ( vì khi pick rs nó k hiện trên mini map, khó quan sát lắm) vs cái bug Staff (cây staff inl 6k4g) nữa. Fải tớ pík về mấy cái code+world edit giúp chủ thớt nhỉ :) hiếm lắm mới gặp ng bỏ côg ra edit map của ng# :)

hlngo
15-08-2012, 09:37 PM
tại sao không bỏ IO. skill quá bá đạo thế mà tộn tại quá lâu để mọi người phải ra luật

thandieubailiet
15-08-2012, 10:33 PM
skill 3-4 của aa vẫn bị sai vị trí, các engine stun lan (sven,sladar,centaur,tide,magnus) ko stack với nhau cast 1 skill là cast hết.

thandieubailiet
15-08-2012, 10:41 PM
mấy skill của enchan với krobelus đọc thấy mà mê mà chẳng lấy được chiêu nào chán.Chủ thread thêm vào cho thêm hấp dẫn.:tongue:

SD.Trungpos
15-08-2012, 11:35 PM
Xóa bug đi rồi tính tiếp.
Hiện tại có 42 người đang đọc chủ đề này. (25 thành viên và 17 khách)

SD.Trungpos ([Only registered and activated users can see links])
.longngo. ([Only registered and activated users can see links])
bakydu211 ([Only registered and activated users can see links])
BFF.ru0jk0n ([Only registered and activated users can see links])
Blackcat_vipboy ([Only registered and activated users can see links])
C_Unit.Viet ([Only registered and activated users can see links])
d_d3692 ([Only registered and activated users can see links])
E.R.R.O.R ([Only registered and activated users can see links])
gintoky ([Only registered and activated users can see links])
Gods.Slayers ([Only registered and activated users can see links])
gonxl ([Only registered and activated users can see links])
GVC.Mancini ([Only registered and activated users can see links])
heinkent ([Only registered and activated users can see links])
homlesk ([Only registered and activated users can see links])
lighting92 ([Only registered and activated users can see links])
MagicianValky ([Only registered and activated users can see links])
Mini.Min ([Only registered and activated users can see links])
mot2ba4 ([Only registered and activated users can see links])
mr.sweetkut3 ([Only registered and activated users can see links])
mtuan1995 ([Only registered and activated users can see links])
QT.Gin ([Only registered and activated users can see links])
RedDevil2 ([Only registered and activated users can see links])
rockerprao ([Only registered and activated users can see links])
thandieubailiet ([Only registered and activated users can see links])
_kneel ([Only registered and activated users can see links])

TTS.Ice
15-08-2012, 11:39 PM
tình hình khả quag r, tụi nó đag chơi map E. h muốn có thay đổi lớn thì up ver từ dota thườg đi. 6.74. chứ vầy hoài 1 tgian sau cũg chán à :-<

Mini.Min
15-08-2012, 11:45 PM
hix, mấy ngày trước chơi map 2.4c, đang bá đạo tự dưng vứt item ra rồi tự deni mà ko hiểu tại sao, như kiểu share all cho đồng đội, mà mình chả share ai. chửi chửi 1 lúc, thì thằng host chat mật : .k - rồi *** lun. cứ tưởng nó hack gì cơ....đọc pic này giờ mới biết hóa ra là cheat

mymystory3
16-08-2012, 09:04 AM
Link 2.4e ở đầu trang 1 mình down về và test thử 2 lần thì chỉ có skill nvm là đã sửa, viper + fire phoenix vẫn thế, unti nvm + unti tide vẫn cash với nhau. Còn vấn đề IO chỉ nên giảm slow khi thoát khỏi ng` buff sau 5s -> 10s gì đấy, xoá làm gì cho mệt, skill đó gặp bất tử thì vẫn die như thường chẳng có gì là bá đạo. Muốn ăn roshan chỉ cần -eb là k bị *** thôi.

mr.dungdo
16-08-2012, 10:59 AM
Thêm hero mà k có skill thì thêm làm j

mtuan1995
16-08-2012, 11:14 AM
Link 2.4e ở đầu trang 1 mình down về và test thử 2 lần thì chỉ có skill nvm là đã sửa, viper + fire phoenix vẫn thế, unti nvm + unti tide vẫn cash với nhau. Còn vấn đề IO chỉ nên giảm slow khi thoát khỏi ng` buff sau 5s -> 10s gì đấy, xoá làm gì cho mệt, skill đó gặp bất tử thì vẫn die như thường chẳng có gì là bá đạo. Muốn ăn roshan chỉ cần -eb là k bị *** thôi.
Tải = link mình đã đưa lên trong trang 4 hay 5 gì đó chứ ko phải trang 1 đâu. IO xóa thì dễ chứ chẳng biết sửa cái buff trên người như thế nào. Sẽ cố gắng để edit map ko bug cho các bạn.

mymystory3
16-08-2012, 11:35 AM
Còn 1 vấn đề là lúc đánh off hay bị *** vào đầu trận, k hiểu lý do vì sao ( mình k dùng bug, cheats hay hm gì cả )

mymystory3
16-08-2012, 11:36 AM
Còn 1 vấn đề là lúc đánh onl hay bị *** vào đầu trận, k hiểu lý do vì sao ( mình k dùng bug, cheats hay hm gì cả )&nbsp;

mtuan1995
16-08-2012, 12:06 PM
Còn 1 vấn đề là lúc đánh onl hay bị *** vào đầu trận, k hiểu lý do vì sao ( mình k dùng bug, cheats hay hm gì cả )&nbsp;
Mình đánh offline có bao giờ bị đâu nhỉ? Chỗ mình đánh offline dù dota thường hay imba nếu có out cũng chỉ out 1 thằng do lỗi ram thôi. Bạn kiểm tra lại kết nối Lan nhé

mr.dungdo
16-08-2012, 12:12 PM
có cách nào làm cho mấy con chó hm bị *** k nhỉ

mtuan1995
16-08-2012, 12:17 PM
có cách nào làm cho mấy con chó hm bị *** k nhỉ
Dota thường còn ko tránh đc nữa là ....
Lúc trước có bản 3.77 thì có thể tránh đc một số loại hm nhưng mà map đó protect nên ko mở ra đc.

TTS.Ice
16-08-2012, 12:19 PM
Thêm hero mà k có skill thì thêm làm j

thì cứ thêm lấy skill chơi đã, Imba legend mà, nhìu skill phối vs nhau ghê lắm. Ý tưởg skill thế nào thì từ từ tính sau. Chứ bây giờ như vầy hoài cũg chán. map ra lâu lắm r mà có up ver mới đâu

mtuan1995
16-08-2012, 12:30 PM
Đây là bản đã fix skill IO slow ít hơn + các lỗi đổi vị trí skill. Test thử IO slow thế đc chưa hay là slow ít hơn nữa

mtuan1995
16-08-2012, 06:27 PM
hay lem may ma ra ban 2.4e rui,vua moi2 hom ban qc 2.4c cheat la tui no bat dau lam tro,tranh thu ve download thoi,danh dang hay thi tui no cheat ** minh fa het do` uc che vai~ ra
Mới fix đc thêm bug pl. Giờ cho ổng zô hồ nước một ngày cũng ko có 1 cái bóng.
Nhưng mà nếu chỉ bấy nhiêu đó mà đưa ra thêm một bản thì ko ổn. Vừa rồi có xem qua map dota imba 3.82e thấy ngon quá nhưng mà ko biết làm sao đc chọn skill như imba legend. Garena chắc hẳn phải có pro nào về map chứ. :confused:

TTS.Ice
16-08-2012, 10:13 PM
ngon chỗ nào đâu == mấy con imba mới toàn skill xàm xàm. fải up đc ver 6.74 thì ngon :-<

mtuan1995
16-08-2012, 10:34 PM
ngon chỗ nào đâu == mấy con imba mới toàn skill xàm xàm. fải up đc ver 6.74 thì ngon :-<
Chắc sẽ hơi khó đấy. Giờ đây đang edit cái kia mà chưa tới đâu, thôi cứ chơi bản .e đã. Giờ ko biết thế nào nữa, cho ý kiến tí nào.
- Bug aba + blink pa -> chỉ còn cách bỏ skill blink của pa!!!!
- IO pl đã fix xong, skill pl sẽ ko còn cái bóng nào hết.
- Skill sai vị trí cũng xong hết rồi.
- Bỏ skill 3 của morphling vì ko có tác dụng + bug skill 3 lina.
Vì skill của map trùng code quá nhiều nên cứ càng sửa là càng lỗi. Nếu đc thì chỉ đc bấy nhiêu đây.
- Bộ skill enchan + kro thì đã ko có từ 2.0 nên ko có map để so sánh nên thua.
- Skill 2 của pugde có nên bỏ ko vì nó có thể thành bug với skill 3 lina.
.............
Nếu làm như thế trên thì imba sẽ ko còn là imba! Giờ gần tẩu hỏa nhập ma rồi, ai có ý kiến gì hok :68:
Nếu viết đc cái function check skill thì các vấn đề trên đc giải viết nhưng mà code của cái file war3map.j 120k dòng nhìn hoa cả mắt. Giờ đây nếu có đưa ra thêm bản nữa cũng sẽ chỉ gây loãng room mà thôi. Waiting ...

chuotctn
17-08-2012, 12:14 AM
Chắc sẽ hơi khó đấy. Giờ đây đang edit cái kia mà chưa tới đâu, thôi cứ chơi bản .e đã. Giờ ko biết thế nào nữa, cho ý kiến tí nào.
Vì skill của map trùng code quá nhiều nên cứ càng sửa là càng lỗi. Nếu đc thì chỉ đc bấy nhiêu đây.
.............
Nếu làm như thế trên thì imba sẽ ko còn là imba! Giờ gần tẩu hỏa nhập ma rồi, ai có ý kiến gì hok :68:
Nếu viết đc cái function check skill thì các vấn đề trên đc giải viết nhưng mà code của cái file war3map.j 120k dòng nhìn hoa cả mắt. Giờ đây nếu có đưa ra thêm bản nữa cũng sẽ chỉ gây loãng room mà thôi. Waiting ...
sửa như vậy đánh mất hay ra :-< thi thoảng đc quả blink pa vs aba chả sướng vãi ra ý chứ :redface: chơi vui mà :p
e thấy cần thay đổi là ngồi chém thêm 1 vài hero rồi cho vào thui :oh:

SD.Trungpos
17-08-2012, 12:15 AM
.............
Util Abbaddon thực chất dựa trên skill Wind Walk của WarCraft nên nếu pick util Abbaddon rồi thì dùng lệnh kiểm tra để không cho pick các skill dựa trên Wind Walk khác (cái này bạn tham khảo map LoD, pm thằng làm map xem) còn k thì cứ tạm xóa blink PA đi.
IO thì sau khi mất kết nối bỏ cái slow/tăng tốc đi, và phản 1 nửa dam thôi.
Tạm thời bỏ skill 3 lina và skill 3 ES.
Các skill trùng code với skill Channelling thì chú tham khảo map LoD đi, nó fix kiểu gì hay lắm.
Skill 2 pugde xóa đi cũng được.

Tạm thời cứ để 2.4e cho bà con chơi. Phát triển đầy đủ 1 map mới thì hay tung ra.
- 1 là phát triển từ 3.82e thêm cái kiểu chọn skill của map Legend.
- 2 là phát triển từ 6.74c (hoặc 6.75) rồi thêm ý tưởng imba và legend

TTS.Ice
17-08-2012, 09:48 AM
phát triển từ 6.74 hay hơn. mấy con hero mới bên imba 3.82 xàm xàm k à. h cứ chơi tạm map .e
chắc chúg tớ chỉ có thể giúp phần ý tưởg. code chiếc j k rành :))
1/ Remove blink pa
2/ skill IO thì để giốg dota thườg, chạy mất dây thì mất tác dụng. chứ giữ nguyên buff - ms thì khó chịu lắm
3/ nên remove skill 2 pud hơn là skill 3 lina+es
4/ tham khảo code map lod cũg đc.

mtuan1995
17-08-2012, 10:20 AM
Util Abbaddon thực chất dựa trên skill Wind Walk của WarCraft nên nếu pick util Abbaddon rồi thì dùng lệnh kiểm tra để không cho pick các skill dựa trên Wind Walk khác (cái này bạn tham khảo map LoD, pm thằng làm map xem) còn k thì cứ tạm xóa blink PA đi.
Các skill trùng code với skill Channelling thì chú tham khảo map LoD đi, nó fix kiểu gì hay lắm.

Tạm thời cứ để 2.4e cho bà con chơi. Phát triển đầy đủ 1 map mới thì hay tung ra.

phát triển từ 6.74 hay hơn. mấy con hero mới bên imba 3.82 xàm xàm k à. h cứ chơi tạm map .e
chắc chúg tớ chỉ có thể giúp phần ý tưởg. code chiếc j k rành :))
1/ Remove blink pa
2/ skill IO thì để giốg dota thườg, chạy mất dây thì mất tác dụng. chứ giữ nguyên buff - ms thì khó chịu lắm
3/ nên remove skill 2 pud hơn là skill 3 lina+es
4/ tham khảo code map lod cũg đc.
Cái lod nó protect kiểu quái gì mà mở lên ko đc :52:

Gosu.Katie
17-08-2012, 10:55 AM
LOD nó có khóa mã, như kiểu map dota thường IF làm ấy ... Mà nên bỏ skil 2 butcher đi vì nó cũng ko có tác dụng lắm, bọn nó chỉ lạm dụng để bug với skill 3 lina

mtuan1995
18-08-2012, 07:36 AM

Sao bạn ko thử edit đi nhỉ? Thấy bạn hiểu map war3 nhiều đó chứ :tongue:

LOD nó có khóa mã, như kiểu map dota thường IF làm ấy ... Mà nên bỏ skil 2 butcher đi vì nó cũng ko có tác dụng lắm, bọn nó chỉ lạm dụng để bug với skill 3 lina
Deprotect nhieu` lan` roi` ma` ko dc! :46:

mach..q
18-08-2012, 08:19 AM

Deprotect nhieu` lan` roi` ma` ko dc! :46:

Cho mình hỏi, Deprotect để mở = world editor hay cái gì bạn? để mình test thử, nếu được mình sẽ bảo cho bạn.

SD.Trungpos
18-08-2012, 12:07 PM
Cơ bản là thời gian thôi, đang bận làm đồ án :D Code thì cũng biết chút vì học lập trình mà, với cả laptop hết đát rồi, không chạy nổi mấy chương trình làm map. Tạm thời chỉ đóng góp ý kiến thôi.

mtuan1995
18-08-2012, 02:13 PM
Cho mình hỏi, Deprotect để mở = world editor hay cái gì bạn? để mình test thử, nếu được mình sẽ bảo cho bạn.
uh. Mấy hôm nay toàn ngồi chỉnh code nên nhiều khi bị lỗi phải làm lại rất nhiều lần. Giờ nếu mở đc = we thì chắc sẽ đơn giản hơn.

Cơ bản là thời gian thôi, đang bận làm đồ án :D Code thì cũng biết chút vì học lập trình mà, với cả laptop hết đát rồi, không chạy nổi mấy chương trình làm map. Tạm thời chỉ đóng góp ý kiến thôi.
Laptop thì dù gì đi nữa thì phải mở đc cái edit map chứ :52:
Mình có 2 cái máy, cái mới thì ko nói gì còn cái cũ mới hỏng mất cái ram giờ còn có 256 mà mở vẫn đc :confused:

mach..q
18-08-2012, 08:21 PM
Map mình deprotect được rồi, bạn mở thử nhé.
Mình kiến thức hạn hẹp deprotect không có trigger trong WE đâu, nó nằm trong war3map.j hết rồi.
Link: Dota imba deprotect.w3x ([Only registered and activated users can see links])
Mà làm cho map mở được = WE gọi là deprotect à? :confused:

mtuan1995
18-08-2012, 08:25 PM
Map mình deprotect được rồi, bạn mở thử nhé.
Mình kiến thức hạn hẹp deprotect không có trigger trong WE đâu, nó nằm trong war3map.j hết rồi.
Link: Dota imba deprotect.w3x ([Only registered and activated users can see links])
Mà làm cho map mở được = WE gọi là deprotect à? :confused:
Tùy theo map protect thế nào mà cách deprotect khác nhau. Đại khái protect nhằm ko cho ai động tay vào map => Muốn động vào thì deprotect thôi !

SD.Trungpos
19-08-2012, 03:27 AM
Rồi, có gì sang tuần sau đã, tuần này thi nốt mấy môn đã...

mtuan1995
19-08-2012, 07:02 AM

Nếu bạn tiếp tục edit theo map này thì pm mình để mình đưa bản đã fix một số thứ khỏi mắc công làm lại từ đầu. Vào năm học mới rồi, 12 nên ko dám lơ là, có gì sau này tiếp tục :54: Hôm nay giải trí bữa cuối rồi shift delete thôi

SD.Trungpos
19-08-2012, 09:44 AM

Gosu.Katie
22-08-2012, 10:49 AM
chủ thớt có xóa nhầm code nào của ulti centaur không mà giờ ulti cen không thấy block damage nữa ?

mtuan1995
22-08-2012, 02:24 PM
chủ thớt có xóa nhầm code nào của ulti centaur không mà giờ ulti cen không thấy block damage nữa ?
Mình không xóa cái gì liên quan đâu. Sau khi xóa mình còn so sánh với bản 2.0 nữa nên bạn xem lại thử nhé!
Với lại nay mình bận công chuyện, map tiếp theo nếu có fix bug hay gì thì chắc sẽ do bạn SD.Trungpos ([Only registered and activated users can see links]) làm tiếp !:54:

TTS.Ice
22-08-2012, 08:24 PM
zz. thấy bạn khá tâm huyết vs map mà bận học r à :-s tiếc nhỉ

s2YaphetS
23-08-2012, 11:01 AM
fix bug thôi bạn, thay đổi nhiều quá mất hết chất, như hồi map 3.73 với 3.77 hay cao hơn, toàn chơi 3.73 thôi :)

taovclqua
23-08-2012, 12:46 PM
thằng vip hack 0 cd
gần cuối clip mới bắt đầu hack lộ

skill 1 heo liên tục
skill nó gốm : skill 1 heo + skill vip + skill 2 heo + until ske
rất là ức chế

mtuan1995
23-08-2012, 02:33 PM
thằng vip hack 0 cd
gần cuối clip mới bắt đầu hack lộ

skill 1 heo liên tục
skill nó gốm : skill 1 heo + skill vip + skill 2 heo + until ske
rất là ức chế

Máy xóa war3 rồi lấy gì kiểm tra :52:
Bạn chỉ nói đc 4 skill, còn 1 skill nữa để mình download war3 về kiểm tra lại. Có thể nó có tinker thì sao :confused:

mtuan1995
23-08-2012, 02:46 PM
0:37 <hades_192> 0x10: Immediate order: [Tinker] (flags: 0x0044)
Đã kiểm tra rồi nhé! Bạn í có tinker :54:

taovclqua
23-08-2012, 07:11 PM
k đâu b
mình hm
thấy k cd mà =.=

mtuan1995
23-08-2012, 08:24 PM
k đâu b
mình hm
thấy k cd mà =.=
Đã kiểm tra. Khi bạn track skill 1 bara thì skill reset sẽ tự reset ngay lúc đó và sau đó skill kia lập tức quay về trạng thái 0 cd. Đây không phải cheat mà trùng code = bug thôi. Skill trên cũng giống như skill 1 axe khi sử dụng cũng sẽ cùng lúc với skill reset nên rất tốn mana. Bạn có thể vào single player để chọn skill, gõ -test -fog -lvlup 99 rồi pick skill như thế kia sau đó track creeps rừng sẽ rõ.

Pegase
24-08-2012, 06:56 PM
bản dota imba v.24e vẫn cheat được. Hôm bữa chơi có 1 thằng tên Noname xài cheat.
Tại giờ mới thẫy box này nên không có replay. Mình đuổi theo nó từ trụ chính bên mình sang tận trụ 3 bên nó mà không hút được chút agi + speed của nó hic

mtuan1995
24-08-2012, 08:20 PM
bản dota imba v.24e vẫn cheat được. Hôm bữa chơi có 1 thằng tên Noname xài cheat.
Tại giờ mới thẫy box này nên không có replay. Mình đuổi theo nó từ trụ chính bên mình sang tận trụ 3 bên nó mà không hút được chút agi + speed của nó hic
Từ giờ bạn nào có báo cheat thì làm ơn xem kĩ lại giúp mình rồi mới báo. Nếu ko thì up dùm replay bởi vì theo tình huống của bạn mình chẳng biết bạn hút speed bằng cái gì. VD như skill TA tránh được các đòn đánh chẳng hạn. Skill của cóc có khi cũng ko hút đc agi giống như skill 3 ursa nhiều khi đánh ko có hiệu ứng cộng dồn damge chẳng hạn :frown:

s2YaphetS
24-08-2012, 08:27 PM
Nếu nó có ulti Alche hoặc .. thì ko hút agi được

TTS.Ice
25-08-2012, 07:37 AM

nhìu bạn còn thiếu kinh nghiệm chơi imba r :)) cứ chơi để ý kĩ đi. Đó là bug ( lỗi game) trog cách pick của đối phươg. 1/10 ng mới thấy 1 ng khj bị đánh sẽ k dính bất cứ loại Orb effect nào hết ( hút agi, hút speed, hút máu....) map nào của imba legend cũg thế cả. 2.4e chỉ mới fix remove cheat thôi. Lỗi của map vẫn còn nằm đống ở đó.

G==(6_9)==P
25-08-2012, 11:19 AM
Chủ thread có thể thêm Morphling vào danh sách hero được pick không?Morphling bị mất khi pick hero.

iprO.ToLoveRu
25-08-2012, 11:36 AM
^ có mor mà dùng những skill change form thì sẽ bị chết nếu hp < 2000 thì phải :-?

mtuan1995
25-08-2012, 06:51 PM
Chủ thread có thể thêm Morphling vào danh sách hero được pick không?Morphling bị mất khi pick hero.

^ có mor mà dùng những skill change form thì sẽ bị chết nếu hp < 2000 thì phải :-?
Đang xem thử chỗ mode -sd làm sao khi ra skill abaddon thì ko xuất hiện blink PA. Ví dụ như thế mà còn chưa đc đây :66:

SD.Trungpos
25-08-2012, 10:04 PM
Nhu bên LoD ấy, nếu pick Abbaddon thì sẽ không được pick skill dựa trên wind walk. Cái kiểu nút + đấy cũng hay hay.

TTS.Ice
26-08-2012, 09:35 PM
50704

Click vào để xem rõ hơn :-"

SD.Trungpos
26-08-2012, 11:48 PM
^ Thằng bị cắm Util Wind chắc là có util Cen, util Phoenix, giáp Luna, back của BB, giảm dam của Visage và lên Heart, đồ str 10k...
Nhân tiện cho ý kiến về việc giảm dam Viper còn 360 :D

Silence.Evil
27-08-2012, 12:05 AM
mình thấy map imba mà các bác cứ fix lại cho cân thì rõ chán đánh mất hết thú vị. map này tụi mình ở tiệm nét đánh offline rất vui chơi all bug kể cả one hit trừ bug cen vs 16k dam như vậy nó mới thể hiện cái imba. còn đằng này io cũng fix thậm chí ko đánh. vip jảm dam. skill kết hợp vs lina cũng sữa ôi. chơi càng lúc càng chán.

TTS.Ice
27-08-2012, 01:52 AM
^ Thằng bị cắm Util Wind chắc là có util Cen, util Phoenix, giáp Luna, back của BB, giảm dam của Visage và lên Heart, đồ str 10k...
Nhân tiện cho ý kiến về việc giảm dam Viper còn 360 :D

skill k có ngon thế đâu :)) chẳg qua là nó đag đc buff util Omni thôi :))

mình thấy map imba mà các bác cứ fix lại cho cân thì rõ chán đánh mất hết thú vị. map này tụi mình ở tiệm nét đánh offline rất vui chơi all bug kể cả one hit trừ bug cen vs 16k dam như vậy nó mới thể hiện cái imba. còn đằng này io cũng fix thậm chí ko đánh. vip jảm dam. skill kết hợp vs lina cũng sữa ôi. chơi càng lúc càng chán.

Đúg là bọn vớ vẩn :)) đánh offline thì đừg lên 4r ý kiến này nọ. Bug cheat các kiểu thì lượn cho ng đàg hoàg chơi. Imba cũg như mấy map khác cần sự cân bằng, mọi skill đều có tác dụng mạnh ngang nhau vs các hero khác nhau, chứ chẳg lẽ pick damge vip +hero vip thì đc x2 damge so vs mấy hero khác thì cân bằg chỗ nào ? nếu k thík thì lượn đi mà chơi map vớ vẩn :))

mtuan1995
27-08-2012, 08:04 PM
50704

Click vào để xem rõ hơn :-"
Cái quái gì thế!? Riki mà agi thế chém 1 phát ai còn sống nổi :66:

SD.Trungpos
28-08-2012, 02:38 PM
^ ông không biết gì rồi :-j ngày trước tôi cầm Ske còn lên được hơn 1 mil HP cơ mà, util Phoenix + bất tử Dazzle.

mtuan1995
29-08-2012, 08:25 PM
Mà con riki làm gì mà agi lên ghê thế ? Còn ske + phoenix + bat tu thì khỏi nói rồi :biggrin:

SD.Trungpos
30-08-2012, 12:28 PM
Riki cắm util Wind vào thằng được buff giáp Omni nên mới nhiều Agi như vậy.

mtuan1995
03-09-2012, 02:34 PM
Riki cắm util Wind vào thằng được buff giáp Omni nên mới nhiều Agi như vậy.
Bác sửa được skill gì rồi thế :54:

windy.8492
04-09-2012, 03:45 PM
ban? 2.4e co cheat roi`. no afk ** creep rung. vua` moi **** no cheat dang dinh luu replay thi` no kick *** khoi tran dau luon

mtuan1995
04-09-2012, 05:52 PM
ban? 2.4e co cheat roi`. no afk ** creep rung. vua` moi **** no cheat dang dinh luu replay thi` no kick *** khoi tran dau luon
Replay tự động lưu trong folder warcraft III/replays. Mà có nhiều skill dẫn creeps rừng lắm :66:

TTS.Ice
05-09-2012, 06:38 PM
51054

:-" trận kinh điển, quên save rep :-"

mtuan1995
06-09-2012, 08:14 PM
51054

:-" trận kinh điển, quên save rep :-"
Mana bác thế kia thì team kia lấy mana ở đâu mà sài :66:
Xem mấy cái changlog của lod thấy hay quá mà chả biết làm thế nào :confused:

TTS.Ice
06-09-2012, 09:21 PM
Util wind+ wisdom mà ( skill wisdom ăn cắp tạm inl giốg skill 3 riki) inl gốc đág lẽ 200 lận, mà bị con destroy giết mấy lần bị ăn cặp lại ==~. bữa có làm phát 99k hp nữa mà tồn tại có mấy giây, chụp k kịp.

Fải chi imba cập nhật đc tới ver 6.74, Invoker có skill luôn!. Ver h nhìu hero k có skill quá, lâu lâu zô 1 phát toàn hero k có skill, ức chế k chịu đc :-<

P4F.VIP
09-09-2012, 09:36 AM
Sao map này bị lỗi đánh ko dính effect nhiều hơn các map trước ? Cứ 10 trận thì hết 3 4 trận gặp mấy thằng đánh nó ko bị dính effect rồi. Đây là bug của game hay là hack vậy ?

TTS.Ice
09-09-2012, 01:42 PM
Sao map này bị lỗi đánh ko dính effect nhiều hơn các map trước ? Cứ 10 trận thì hết 3 4 trận gặp mấy thằng đánh nó ko bị dính effect rồi. Đây là bug của game hay là hack vậy ?

Chắc là bug thôi o.o nhưg k có côg thức rõ ràg. Lúc đầu cứ tưởg pick 2 skill tăg armor hoặc 1 armor+1giảm damge ( miss attack) ai dè k đc, có khj 1 bộ skill toàn active cũg bị như thế. Mà hầu như trận nào cũg vậy, cứ khoảng 3-4 trận thì có 1 trận có 1 thằg như thế.

P4F.VIP
09-09-2012, 02:59 PM
Nhưng mà map này lại bị nhiều hơn các map legend trước. Hầu như ngày nào cũng gặp mấy trường hợp như thế.
V usa + hút agi + hút mana + uti am đánh vào nó ko dính được cái nào.
Uti wind + skill 2 Zues mà uti vào nó cũng chẳng thấy có hiện tượng gì.
Các crit, bass hay effect khác cũng ko có tác dụng.
Hay đây là chức năng của 1 phần mềm hack nào đó nhỉ :D

mtuan1995
09-09-2012, 04:12 PM
Nhưng mà map này lại bị nhiều hơn các map legend trước. Hầu như ngày nào cũng gặp mấy trường hợp như thế.
Mình chẳng động đậy gì đến mấy phần đó. Chính xác hơn là ko biết gì nên ko dám đụng. Lỗi game ai biết lúc nào có lúc nào ko :66:

P4F.VIP
09-09-2012, 05:53 PM
Thì cứ đụng đại đi :D. Hay là thử làm map legend tử map imba 3.82 kìa

TTS.Ice
09-09-2012, 06:27 PM

do cách pick của nó thôi. Lỗi đó giốg lỗi R lanaya ko có miss damge. Mình thì thấy cũg vậy à, lâu lâu làm 1 ván có 1 thằg k dính effect. Bữa gặp nó util cen+phoenix+phản cen, k ai làm j đc nó luôn :-<

h chỉ mong sử dụng đc map 6.7x ( cho con invo, enchance v.v... có skill) chứ lâu lâu mà gặp phát toàn hero dỏm k có skill thì .... chỉ mún văg tục ==

mtuan1995
09-09-2012, 08:06 PM
Chắc không bao lâu nữa gộp chung room LOD với legend imba lại luôn. Thấy 2 cái cũng gần gần giống rồi đó :eek:

GiacMo_WaveTau
09-09-2012, 10:02 PM

đồng ý với ý kiến bạn này
tôi gặp nhiều rồi
đặc biệt là Naix ( ko lấy r đâu nhé )
bữa nọ được trận luna + súng +am + PA + cen . đánh ông naix chả mất tý mana nào cả .

GiacMo_WaveTau
09-09-2012, 10:14 PM
mong rằng sẽ có nhiều bổ xung skill của hero. hên xui nhiều quá
có 9 hero mà có bom, invoker . visage . enchentress. batrider. Morphing . balanar. doom. zeus. thì làm gì đc. quit lại abcxyz......
à mà nhân tiện bác nào rảnh rỗi nghiên cứu pick skill của 9 hero trên sao cho imba tý nhé :D

GiacMo_WaveTau
09-09-2012, 10:18 PM
R cua Layana bị lỗ khi bạn pick 1 skill nào có dam. mình nghĩ vậy.
bạn cứ thử xem. lấy r LA rồi đam bara , chao, .... miễn là skill gì cộng thêm đam là r mất tác dụng chịu đòn.còn đam vẫn có.

TTS.Ice
09-09-2012, 10:41 PM
Chắc không bao lâu nữa gộp chung room LOD với legend imba lại luôn. Thấy 2 cái cũng gần gần giống rồi đó :eek:

LOD h thấy xàm r, gộp nỗi j.

R cua Layana bị lỗ khi bạn pick 1 skill nào có dam. mình nghĩ vậy.
bạn cứ thử xem. lấy r LA rồi đam bara , chao, .... miễn là skill gì cộng thêm đam là r mất tác dụng chịu đòn.còn đam vẫn có.

Mấy cái lỗi đó chẳg có côg thức cố định đâu, hên xui thôi. mình pick hoài mà :)) R lanaya bị lỗi cũg hiếm lắm. k = lỗi effect đâu

T_Henry1988
11-09-2012, 05:16 PM
Lỗi kô dính effect nè các bác. ức ko chịu được
em được luna + kiến + AM + sven
mà gặp phải ông cen thế này thi ai mà chịu đc

TTS.Ice
11-09-2012, 08:42 PM
^ wind cũg imba thật :)) track + reams. Lâu lâu gặp mấy thằg trâu k dính effect thì fải chịu thôi.

SD.Trungpos
15-09-2012, 04:10 PM
Map 2.0 có vẻ ổn đấy, ông muadem ông ấy add thêm cheat với xóa mấy skill chắc làm ảnh hưởng tới skill khác rồi. Để thử edit từ 2.0 xem thế nào.

ChusGaf.Doom
18-09-2012, 10:53 PM
cố lên bác <3

mtuan1995
20-09-2012, 08:08 AM
k ([Only registered and activated users can see links])hông biết thằng nào ghét mình chơi xếp rate loại 1 nên rate xuống còn 2.7. Đang 4.7 giờ ...
Thằng nào cũng ác quá nhỉ, ngon ra đây coi :xem_xet:

TTS.Ice
20-09-2012, 06:14 PM
ơi down public mà :)) để ý làm j. ngta chơi map dựa vào lượg download chứ có fải rating đâu.

mtuan1995
20-09-2012, 07:09 PM
ơi down public mà :)) để ý làm j. ngta chơi map dựa vào lượg download chứ có fải rating đâu.
Có rate nhìn cho zui thôi ! :54:

ex.lg.shine
27-09-2012, 01:08 PM
bug until wind vẫn là sướng nhất x2^

ThunderFury999
29-09-2012, 04:04 AM
Hôm nay chơi gặp cái món này lạ quá, mọi người đã ai nhặt được cái này chưa?

52027

Với cả bạn nào biết cách pick skill rocket của Tinker chỉ cho tớ được không? :tongue:

mtuan1995
29-09-2012, 06:40 PM
Với cả bạn nào biết cách pick skill rocket của Tinker chỉ cho tớ được không? :tongue:
Skill của tinker thì pick như bình thường thôi. Cái món đồ kia chưa thấy lần nào :eek:

TTS.Ice
30-09-2012, 09:37 PM

52027

món đó hình như + damge hay giảm cd skill Raze xuốg 10s thì fải. Hồi trước cũg thấy có thằg nhặt đc món đó.

Còn skill Rocket của Tinker thì fải pick skill đó trước rồi mới đc pick Reams, pick Reams trước thì sẽ k pick đc skill kia

Online_Somthe
03-10-2012, 04:35 PM

mtuan1995
03-10-2012, 05:43 PM
Dạ em biết.

legend5ter
04-10-2012, 02:31 PM
ai chỉ em bug ske + phoenix + bat tu ma hon 1mil Hp voi:-o

P4F.VIP
10-10-2012, 10:44 PM
Ai kiểm tra dùm map này có cheat ko [Only registered and activated users can see links] Mình thấy trong room có mấy thằng nó spam link này, vào down thì thấy ghi là có cheat nhưng không rành lắm nên ai check lại dùm cái

CBOS...Viper
14-10-2012, 08:10 AM
món đó hình như + damge hay giảm cd skill Raze xuốg 10s thì fải. Hồi trước cũg thấy có thằg nhặt đc món đó.

Còn skill Rocket của Tinker thì fải pick skill đó trước rồi mới đc pick Reams, pick Reams trước thì sẽ k pick đc skill kia
minh` nhat duoc may lan r` zzz, no nhu skill cua nvm, *** 10 phat, nhat creep **** lun(ke ca boss rung), chua thu voi hero thi` host out

mtuan1995
18-10-2012, 02:36 PM
Ai kiểm tra dùm map này có cheat ko [Only registered and activated users can see links] Mình thấy trong room có mấy thằng nó spam link này, vào down thì thấy ghi là có cheat nhưng không rành lắm nên ai check lại dùm cái
cheat là: "-bot "
Topic ở đây: [Only registered and activated users can see links]

He.lykendy
23-10-2012, 10:13 AM
Các bác cứ phải sửa bug làm gì.Imba bug có cái hay của imba.Bản thân từ imba đã nói lên sự thú vị của map.Bug để thành siêu nhân,thành quái vật trong 1 funny game.Và khi ta team work hạ gục được những con quái vật bug đó.Cảm giác sẽ là tuyệt vời.Không có bug nào gọi là vô đối từ sau bản 2.4b.Cái hay của dota ở chỗ mọi skill đều có cách trị.bug abadon trị= nhiều cách.thường mấy thằng bug abadon luôn pick skill 2 pa+until abadon+bingo==>giáp phản tự sát vs nó.Nếu không chỉ cần lên đồ burn hoặc có skill burn mana không cho nó blink nữa thì chỉ abadon được 2 lần.Đến lần thứ 3 nó sẽ chết=],bug until wind thì đã có cái giáp phản=].Bug đệ của chen và nhện thì đã có bingo và hand of midal.Ném tiền 1 cái là đi con creep to bự nuôi 3 năm xài trong 1 h=].bug roam tinker 1 hú axe và until fu để until fu liên tục thì ta đẩy creep lên cao hoặc cùng lắm mua divine back door...v..v..hẳn nhiên các bác toàn lão làng thì biết cách trị hết các loại bug.Theo *** ý của tớ chỉ cần xóa skill 1 io hoặc sửa IO chỉ cast được vào ally.Vạn vật bất biến mà cũng biến hóa khôn lường=] cái hay của imba là không có tính tương đối.Có thể cùng 1 bộ skill ta siêu nhân trong 1 trận,nhưng sang trận khác cùng với 1 bộ skill đó ta mua 1 rổ hành.Các bác nên phát triển map làm sao thêm nhiều skill hơn,phong phú hơn thì hay hơn.Ví dụ bộ skill của invoker rất hay mà nếu remake lại thì sẽ rất thú vị.Skill hồi máu của enc nếu làm lại với tầm hồi máu rộng hơn và khả năng heal máu all mà không bị chia theo số lượng hồi máu cũng hay.Thân!

He.lykendy
23-10-2012, 10:17 AM
Mà nếu thêm được mấy hero mới trong map dota mới vào thì càng hay.Càng phong phú cho map.Như vậy sẽ không đi vào lối mòn nhàm chán.Bản thân map imba sinh ra để chơi cho funny.Cười là chính.Quanh đi quẩn lại chỉ có như vậy lại bị remove skill đi thêm thì e rằng cái kết buồn cho 1 map hay sẽ không xa..

mtuan1995
23-10-2012, 06:35 PM
Mà nếu thêm được mấy hero mới trong map dota mới vào thì càng hay.Càng phong phú cho map.Như vậy sẽ không đi vào lối mòn nhàm chán.Bản thân map imba sinh ra để chơi cho funny.Cười là chính.Quanh đi quẩn lại chỉ có như vậy lại bị remove skill đi thêm thì e rằng cái kết buồn cho 1 map hay sẽ không xa..
Quả thật nếu là người edit map đầu tiên thì dễ dàng còn mình chỉ edit trên mấy cái file bên ngoài thì làm sao mà thêm skill hay làm nhiều hơn đc. Chỉ có thể edit thế thôi. Map imba này chắc sớm muộn cũng sẽ có số phận kết thúc.

reno2428
07-01-2013, 02:35 PM
tuấn ơi cậu xem dùm mấy lỗi bug với.
Lỗi bug 6 skill với bug k dính hiệu ứng

letruongan
26-01-2013, 08:48 AM
đánh imba hay nhưng thỉnh thoảng gặp bug kho chịu lắm

mtuan1995
27-01-2013, 08:21 PM
tuấn ơi cậu xem dùm mấy lỗi bug với.
Lỗi bug 6 skill với bug k dính hiệu ứng

đánh imba hay nhưng thỉnh thoảng gặp bug kho chịu lắm
dạo này bận ôn thi đại học nên ko rảnh, sau khi đậu đại học chắc chắn sẽ đóng góp nhiều hơn cho thể lại map này :cool: ( Đang lo rớt đây ).