PDA

View Full Version : Topic chuyên tư vấn chọn tướng, chọn skin cho người mới. Tất cả vào đây!

Pages : 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21

Gosu.PytagoXII
07-04-2013, 05:30 AM
Ad tư vấn dùm em nên mua Diana hay Irelia đây?
P
Bạn hỏi như vậy thật sự rất khó trả lời vì mỗi con đều có cái hay riêng của nó, cách đánh của 2 con cũng giống nhau nhưng diana thì cơ động hơn vì có thể đảm nhiệm nhiều vị trí: top,mid, jungle còn irelia thì chỉ được sử dụng trên top. Nếu bạn có dư IP thì mua cả 2 còn tùy trình độ mà bạn chọn mua con nào trước. Nếu bạn chắc tay có thể mua diana trước, còn không thì irelia dễ chơi dễ trúng thưởng

Gosu.PytagoXII
07-04-2013, 05:33 AM
giửa trundle và udry thì con nào rừng tốt và gank va combat tot hon vay ad, hoac tư vấn e 1 con nào đi rừng ma tank gank tôt
Trundle bây giờ ít ai sử dụng trong jungle và cũng ko còn xuất hiện trong combat, mình nghĩ nếu phân vân giữa 2 con đó thì bạn chọn udyr ngay và luôn đi nhưng udyr khó chơi đòi hỏi phải tính toán hợp lý việc chuyển đổi qua lại giữa các hình thể cho nên cần 1 thời gian để làm quen. Còn đi rừng tank gank tốt thì nhiều lắm: Volibear, jarvan IV, Vi....

Gosu.PytagoXII
07-04-2013, 05:41 AM
Cho mình hỏi Wukong jungle thì có ưu & nhược điểm ntn vậy
Wukong ngoài ulti với CC khủng thì dưới lv 6 ko có skill nào có thể bắt đối phương. ưu là các skill của wukong có thể gây bất ngờ và gây dam to ở early game nếu đối phương ko để ý thì mấy bé máu giấy hoặc nửa cây máu mà hổ báo có thể chết bởi wukong. gank thành công thì tốt, gank miss thì dùng skill chạy nên cũng khó chết, dễ bóp d...đồng đội nếu gank không đúng thời điểm và cũng như đã nói, nếu dưới lv 6 hoặc ulti đang hồi thì wukong xem như phế. Nếu so sánh với các cham đi rừng khác thì wukong không có gì nổi bật clear quái không nhanh, gank trung bình, combat tổng với ulti bá đạo nhưng ko có ulti thì phế.

nganyeunhu1
07-04-2013, 06:51 PM
Cho em hỏi, giữa katarina vs teemo em nên chơi con nèo.
P\S: I'm a Best assasin LoL NA

skisone
07-04-2013, 08:02 PM
Nocturne với Riven thì con nào đánh thú vị hơn các bác nhỉ, đang có tướng Riven miễn phí đánh thấy khá khỏe và hay nhưng lại chưa chơi thử Nocturne :(

Zig.LittleBear
07-04-2013, 08:30 PM
Nocturne với Riven thì con nào đánh thú vị hơn các bác nhỉ, đang có tướng Riven miễn phí đánh thấy khá khỏe và hay nhưng lại chưa chơi thử Nocturne :(
mỗi con có 1 điểm khác nhau riêng. nhưng có lẽ theo mình thì riven đánh hay hơn noc

con nào cũng được hết bạn. tùy mục đích bạn sử dụng.
mình thì thích choi teemo :D

anhlapatpai12
07-04-2013, 09:11 PM
Trong những con AP 3k1 thì em nên mua con nào tốt cho combat cũng như đi mid tốt cover tốt cho team
P/s: Em đã có Lux( thành thạo và là champ chính ) Leb, Kass ( ko pik chơi), Anie ( ít pick vì ít thấy ai chơi ), và 1 số AP khác nữa ...
Giữa Brand và Zya em nên mua con nào ( Cái này hỏi khác nha ^^ )

ronald281293
07-04-2013, 09:48 PM
tư vấn tướng sp giúp em...lúc trước đánh kiểu an toàn nên xài sona taric....giờ muốn chuyển qua hướng hổ báo nhưng phân vân giữa 3 em thresh,zyra,lulu....bản thân thì thích zyra hơn + ulti AoE....thresh đc cái kéo với chiêu lồng đèn hiệu quả....lulu thì dọn quái lẹ...tư vấn giúp em
P/s: team e hay chơi AoE

conmabee
08-04-2013, 06:41 AM
Mọi người tư vấn dùm mình tướng nào ( cơ động ) và teamfight tốt với

zekepham
08-04-2013, 07:35 AM
cần tư vấn về skin của Leblanc,....nên mua skin nào : Ảo thuật hay chờ đến X-mas để mua tầm gửi.?

ponk.3bie
08-04-2013, 12:23 PM
cần tư vấn về skin của Leblanc,....nên mua skin nào : Ảo thuật hay chờ đến X-mas để mua tầm gửi.?theo mình bạn nên đợi skins tầm gửi vì skins ảo thuật chả khác mặc định là bao:biggrin:

__FrozenHeart__
08-04-2013, 12:49 PM
tư vấn tướng sp giúp em...lúc trước đánh kiểu an toàn nên xài sona taric....giờ muốn chuyển qua hướng hổ báo nhưng phân vân giữa 3 em thresh,zyra,lulu....bản thân thì thích zyra hơn + ulti AoE....thresh đc cái kéo với chiêu lồng đèn hiệu quả....lulu thì dọn quái lẹ...tư vấn giúp em
P/s: team e hay chơi AoE
thật ra Sona với Taric
1 con poke, 1 con burst
đều là những sp hổ báo chứ chẳng phải trụ động gì
cái quan trọng là cách chơi của bạn thôi

muốn hung hãn hơn nữa thì chỉ có Blizk hoặc Leona

Nhockenicb
08-04-2013, 01:10 PM
Hôm qua đọc mấy bài về olaf thấy con này nội tại tốt, skill 3 thì thôi rồi, thêm cái unti miễn các hiệu ứng ngon, sáng nay dịnh unlock nhưng mình vẫn ngần ngại nên lên đây tham khảo ý kiến mọi người. Mình đang phân vân olaf và renekton champ nào trụ lâu hơn trong cb và không quá yếu về late mong mọi người giúp.

longga66
08-04-2013, 01:36 PM
Hôm qua đọc mấy bài về olaf thấy con này nội tại tốt, skill 3 thì thôi rồi, thêm cái unti miễn các hiệu ứng ngon, sáng nay dịnh unlock nhưng mình vẫn ngần ngại nên lên đây tham khảo ý kiến mọi người. Mình đang phân vân olaf và renekton champ nào trụ lâu hơn trong cb và không quá yếu về late mong mọi người giúp.

Olaf :| .

Cứ mua đi không sai lầm đâu mà sợ :| .

libra171092
08-04-2013, 01:39 PM
.Anh em oi Co the tu van giup to ngoc bo tro va da bo tro cua gangplank ko ?
thanks

D-LightO.B-Crys
08-04-2013, 02:10 PM
Mong các pro có thể nói rõ Ưu và nhược điểm của 2 con LuLu và Leona.. tks nhìu!

anhlapatpai12
08-04-2013, 05:31 PM
Trong những con AP 3k1 thì em nên mua con nào tốt cho combat cũng như đi mid tốt cover tốt cho team
P/s: Em đã có Lux( thành thạo và là champ chính ) Leb, Kass ( ko pik chơi), Anie ( ít pick vì ít thấy ai chơi ), và 1 số AP khác nữa ...

tsungfu
08-04-2013, 06:55 PM
Kata với Akali :D

conmabee
09-04-2013, 06:40 AM

Uppppppppppppppppppppppppppppppp

Zig.LittleBear
09-04-2013, 09:16 AM
Uppppppppppppppppppppppppppppppp
Bạn thích chơi theo hướng nào, tank, ap, ad, hay sp?

conmabee
09-04-2013, 02:17 PM
Bạn thích chơi theo hướng nào, tank, ap, ad, hay sp?

Chỉ cần nó teamfight tốt ( và cơ động) thì tank ap ad sp mình đều chơi hết

nghiencaphe
09-04-2013, 07:43 PM
Mong các pro có thể nói rõ Ưu và nhược điểm của 2 con LuLu và Leona.. tks nhìu!
Lulu thì dạng baby sister, kỹ năng chủ yếu là hỗ trợ cho carry farm là chính với slow, hóa thú đối thủ, buff giáp, tăng tốc, hóa khổng lồ cho đồng đội và hất văng team địch. Chủ yếu là bảo kê carry, chơi kiểu an toàn. Nhược điểm là máu + giáp thấp, dễ chết
Leona máu trâu giáp trâu, sở hữu đến 2 cái choáng trong đó có 1 cái là AOE, có khả năng lao vào đối thủ nên thường được sử dụng cho lối chơi hổ báo, chuyên gia mở combat. Nhược điểm là không có buff gì cho carry cả, cần khả năng phán đoán tình huống và đưa ra quyết định đúng đắn, lao vào hay không, chiến hay biến. Cần carry hiểu ý vì khi mình lao lên mà nó đứng tít sau thì ăn cám luôn

Leblanc: Burst dmg siêu tởm, anti mage với 2 cái silence và 1 cái snaire. Nhược điểm là không phát huy được hiệu quả khi ko đủ tất cả các skill và ko có khả năng gây dmg diện rộng.
Kass: cũng là anti mage với silence phát huy ngay lập tức và còn là targetable, không thể trượt. Cơ động vô đối với flash 5s cd. Nhược điểm là muốn gây dmg phải vào sát champ địch, lỡ mà nó có khăn giải thuật thì có khi lại bỏ mạng trước khi kịp giết nó.
Annie: Gần như là AP toàn diện nhất thời điểm hiện tại. Với cả 4 skill và thiêu đốt + tốc biến thì khó (rất rất khó) ai sống được sau 1 combo của đứa nhóc này. Stun AOE mở combat cực tốt. Nhược điểm là range cast skill hơi ngắn nên sẽ khá khó cho những người mới chơi.

nhatvinh3340
09-04-2013, 07:50 PM
Mấy anh, chị cho em hỏi khi nào mới ra trang phuc đâu phải blicrank vậy?Và trang phuc iblitcank với đâu phải blitcrank thì cái nào đẹp hơn

annamdaphu
09-04-2013, 10:33 PM
miss fortunr voi cait thì nên xúc em nào
Mình nghĩ là Miss vì khả năng late tốt nội tại chạy tốt và until phù hợp cho combat

Đó còn tùy thuộc vào bạn muốn đi rừng hay top. Noc dùng để rừng fighter combat khá tốt. Riven thì là tướng sĩ đường top. Tùy vào bạn nên chọn hướng đi lane nào cho mình trước đã

Đang muốn mua ap chơi khó để nâng trình độ Mod tư vấn được không ạ?:rolleyes:
P/s: Em có Syndra ,Elise ,... muốn thử Oriana hoặc Cass
Vậy sao bạn hông thử kassadin

Mọi người tư vấn cho mình tướng support khá ~> tốt với huhuhuuhuhu
Theo mình là sona và soraka. Dễ chơi sp khá tốt

Theo mình thì bạn nên mua swain vì co until khá là trâu trog combat và có bộ skill có thể cover cũng như kill được đối thủ
Giữa Brand và Zya thì mình thấy brand độ dame phep to hơn zya nhưng trong combat thì until zya tốt hơn brand và còn tùy thuộc vài những ngón tay của bạn nữa

pvnghia2013
10-04-2013, 10:08 AM
minh moi mua viktor.kho choi qua chung.co ai chi minh voi.thanks nhieu lam!

fast04
10-04-2013, 01:17 PM
jax w swain champ nào đi top kết hợp với team tốt vậy?? Nasus thì skin nào vào game đẹp, nhìn hình ngoài thấy tởm sao sao đó.

annamdaphu
10-04-2013, 01:40 PM
minh moi mua viktor.kho choi qua chung.co ai chi minh voi.thanks nhieu lam!
Viktor thi bạn nên + max E -> Q -> W. Skill khó đánh của viktor chỉ có skill E mà thôi vì nó phải đinh hướng nhờ chuột. Bạn nên tập cách cầm chuột khi xài skill đó là ổn. Mình thấy vik cũng dễ đánh vì mình hay xài nó vào rank. Cách lên đồ cũng dễ. Nâng cấp gậy skill E, trượng hư vô, nón phù thủy, mún trâu thì lên trượng pha lê. Còn bạn sợ chết trong cb thì nên lên đồng hồ cát thay thế cho trượng pha lê. Bù vào 1 slot item đó bạn có thể lên bùa đầu lâu cho dame phép to hơn. Chúc bạn luyện tập viktor tốt

Gabriel09
10-04-2013, 02:59 PM
jax w swain champ nào đi top kết hợp với team tốt vậy?? Nasus thì skin nào vào game đẹp, nhìn hình ngoài thấy tởm sao sao đó.
Jax và Swain đều có khả năng quấy phá đội hình địch, nhưng Jax có khả năng di chuyển linh hoạt hơn trong khi Swain khá dễ bị gank nếu không cắm mắt đầy đủ. Vị trí thường của Swain là ở Mid chứ khong phải Top.
Theo ý mình thì Nasus Hiệp sỹ đen là skin thuộc dạng đẹp nhất của Nasus

icewolf3197
10-04-2013, 10:17 PM
-Cần tư vân giúp chọn 1 trong 3 con : Kennen , Annie , Cassiopeia , Syndra , Zyra thiên về lategame và combat ?

annamdaphu
10-04-2013, 10:21 PM
Theo mình nghĩ là kata vì until lương phep cao và phù hợp combat. Teemo chỉ bắt lẻ

Wukong, Olaf, Riven, Renekton, Javan,...

[QUOTE=ronald281293;3040340]tư vấn tướng sp giúp em...lúc trước đánh kiểu an toàn nên xài sona taric....giờ muốn chuyển qua hướng hổ báo nhưng phân vân giữa 3 em thresh,zyra,lulu....bản thân thì thích zyra hơn + ulti AoE....thresh đc cái kéo với chiêu lồng đèn hiệu quả....lulu thì dọn quái lẹ...tư vấn giúp em
P/s: team e hay chơi AoE[/QUOTE

Mỗi con có 1 đặc điểm hổ báo riêng bạn à. Như thresh có skill kéo, Zyra thì bắt trói đối phương, Lulu làm vô hiêu hóa kĩ năng đối phương và mình thấy until cả 3 tướng đều cover đồng đội và combat tốt. Còn tùy vào cách đánh của bạn phù hợp với tướng nào thôi

tvphatv
10-04-2013, 10:27 PM
tướng tầm 3150 có con nào farm khỏe early game không ? (chỉ mới có thể tăng 1~2 skill chủ lực) có subtain tốt hoặc đánh xa (khó bị harass)

nhat131299
11-04-2013, 12:13 AM
Mn tư vấn cho em Draven với Kha'zix thì nên mua con nào ạ ?

ghostonline2
11-04-2013, 12:15 AM
đang phân vân giữa blitzcrank đấm bốc và Blitzcrank thủ môn, không biết mua skin nào, muốn có skin liền nhưng cái thủ môn lâu quá vậy nên mua đấm bốc không ta ???

daringzackwade
11-04-2013, 12:29 AM
các bạn tư vấn hộ mình các tướng solo top hiện nay và nhưng tướng solo top mà TPA stanley hay dùng với

icewolf3197
11-04-2013, 07:28 AM
các bạn tư vấn hộ mình các tướng solo top hiện nay và nhưng tướng solo top mà TPA stanley hay dùng với
[Only registered and activated users can see links] ở phần Known for: nó có ghi đầy đủ ^ ^ tướng solo top hiện nay được ưa chuộng là Jayce , Shen , Zed , Volibear ,...

rapop40
11-04-2013, 09:18 AM
Orianna voi Cass em nen mua con nao day ad? con nao de choi hon? con nao don sat thuong hieu qua hon trong combat va solo

wuycao
11-04-2013, 01:21 PM
tướng solo 1 1 con nào dễ chơi dễ trúng thưởng vậy em thay con akali bá quá còn ai chơi lại nó ko

annamdaphu
11-04-2013, 03:42 PM
tướng tầm 3150 có con nào farm khỏe early game không ? (chỉ mới có thể tăng 1~2 skill chủ lực) có subtain tốt hoặc đánh xa (khó bị harass)
3k1 thì mình nghĩ là lux. Farm khỏe, bắt trói đối phương harass được cả đối phương, hướng chơi cũng đơn giản

Mn tư vấn cho em Draven với Kha'zix thì nên mua con nào ạ ?
Mình nghĩ là draven. Những chiếc rìu xoay là vũ khí làm nên tên tuổi của tướng này và độ buff dame khá cao. Tự cover cho bản thân dc

tướng solo 1 1 con nào dễ chơi dễ trúng thưởng vậy em thay con akali bá quá còn ai chơi lại nó ko
nếu ap thi mình nghĩ kata, kass, viktor, fizz,...

annamdaphu
11-04-2013, 03:47 PM
Orianna voi Cass em nen mua con nao day ad? con nao de choi hon? con nao don sat thuong hieu qua hon trong combat va solo
Mỗi con đều có lợi thế riêng trong combat và solo bạn ak. Trong solo Cass thi phải đối đầu với địch thủ và combo liên tục còn Ori thì có khả năng chạy và đương nhiên đối thủ rượt theo sẽ ăn trọn combo của Ori và chết tức tưởi. Trong combat thì until của cass làm đong băng trong khi đó Ori lại hut đội hình đối phương vào 1 chỗ, quả cầu của bạn có thể buff cho fighter rôi hút lại cho đồng đội đánh. Mình chỉ bik tư vấn có thế còn việc lựa chọn còn tùy vào bạn thích hợp lối đánh của champ nào

minhlaquan2504
11-04-2013, 05:00 PM
Em co 6300ip.Đang phân vân giữa darius va draven.Moi ngưoi có thể cho em lời khuyên nên mua con nào va phan tích dùm em điểm mạnh yếu của 2 con này

mrtrantanhuyhoa
11-04-2013, 05:21 PM
6300 IP nen mua Varus khong nhi?

An2010Dn
11-04-2013, 05:56 PM
Chuyện là xóm em tự dưng có 2 thằng nó rủ em với thằng em của em solo 2vs2. mà em thì chả bik con nào đánh 2v2 tốt cả. Mọi người góp ý với.
Thằng em của em thì nó toàn xai tank kiểu Garen ấy :((

omr.syn
11-04-2013, 06:11 PM
mod cho em hỏi đến khi nào thì mới mở bán skin ezreal tiền đạo vậy. thích quá mà chờ hoài ko thấy ra . Có thể yêu cầu ad cho bán skin đó 1 2 hôm cho ae mua được không.

terminator_097
11-04-2013, 11:07 PM
Em co 6300ip.Đang phân vân giữa darius va draven.Moi ngưoi có thể cho em lời khuyên nên mua con nào va phan tích dùm em điểm mạnh yếu của 2 con này
Bạn này hỏi hài thật
Một bên AD Bruiser, một bên AD carry mà không nói vị trí tủ của mình thì thánh mới giúp bạn được

terminator_097
11-04-2013, 11:07 PM
Tình hình là mình chuyên đánh normal cùng thằng bạn jungle và thính thoảng bị đẩy lên solo top (đánh xếp hạng nản quá, ai đời đánh 7 trận thua 5) nhưng trong kho tướng chỉ có mấy tướng solo 1v1 thôi. Và mọi người ai cũng biết tình trạng normal solo top là gần như 100 % 1v2, khiến mình cực kì chật vật, nhiều lúc thọt hẳn về level do 2 đứa kia freaze quái giữa lane, không dám đến gần, hầu như toàn chỉ đến 18 phút là vỡ trụ ngoài cùng :(
Mình đã từng thử nhiều tướng khác nhau để solo nhưng không hiệu quả lắm : Jax (1v2 là vỡ mồm cmnr), Shen (Q range hơi ngắn, farm bằng Q dễ bị cấu hết 1/3 bình máu), Olaf (phi rìu ăn quái khá ổn nhưng không thể W để hồi máu, dễ bị cấu máu đến chết), Xin Zhao (subtain tạm ổn nhưng không có skill farm quái từ xa), Vladimir (cham này khá ổn, subtain tốt)
Xin mọi người cho ý kiến giùm mình

blusterblack
11-04-2013, 11:29 PM
jayce chăng?
range,có skill AOE clear creep khá ổn
hoặc là kennen:
-range xa,subtain tốt,AOE cũng tốt.

drk.slow
12-04-2013, 12:04 AM
3k1 mình ko biết mua tướng nào nên chọn bừa mordekaiser.
mọi ng nhận xét hộ mình vs

angle.gacon
12-04-2013, 12:09 AM
mua darius nếu bạn thích solo top và draven cho adc, còn phân tích mạnh yếu bạn vui lòng đặt câu hỏi ở box chiến thuật.

6300 IP nen mua Varus khong nhi?
nếu bạn thích kiểu adc có khả năng sử dụng nhiều kỹ năng thì varus là lựa chọn tốt.

Chuyện là xóm em tự dưng có 2 thằng nó rủ em với thằng em của em solo 2vs2. mà em thì chả bik con nào đánh 2v2 tốt cả. Mọi người góp ý với.
Thằng em của em thì nó toàn xai tank kiểu Garen ấy :((
đánh 2v2 thì yếu tố khắc chế tướng gần như quyết định trận đấu, nếu đã có garen để tank thì bạn nên chọn thêm 1 apc hoặc adc có khả năng cc tốt. Như oriana, lux cho ap còn varus cho ad.

mod cho em hỏi đến khi nào thì mới mở bán skin ezreal tiền đạo vậy. thích quá mà chờ hoài ko thấy ra . Có thể yêu cầu ad cho bán skin đó 1 2 hôm cho ae mua được không.
bạn có thể lên fanpage tại facebook của LMHT để chờ những đợt vote bán các skin khóa.

3k1 mình ko biết mua tướng nào nên chọn bừa mordekaiser.
mọi ng nhận xét hộ mình vs
morde là tướng mạnh, bạn nên luyện tập để sử dụng nhuần nhuyễn champ này.

drk.slow
12-04-2013, 12:57 AM
Shen và Mordekaiser nên mua chú nào :65:

minhlaquan2504
12-04-2013, 09:54 AM
Cho em hoi tinh em lanh lung it noi thi nen mua tuong nao danh cho phu hop voi tinh cach.

annamdaphu
12-04-2013, 12:43 PM
Shen và Mordekaiser nên mua chú nào :65:
Mình nghĩ là moder. Mid top đều được với lại dzo rank it bị bane mà sức công phá cũng cao nữa. Shen thì chỉ tank dc thôi với lại dzo rank band mất tiu sao đánh

Cho em hoi tinh em lanh lung it noi thi nen mua tuong nao danh cho phu hop voi tinh cach.
Bạn có bao giờ nghĩ đến singed chưa. Góp 1 tí troll vào tính lạnh lùng của bạn mà người khác không hay biết đó ^^

oilayphat1
12-04-2013, 01:00 PM
sao to k tai LMHT ve dc ai biet chi giup vs

HIEP0123456789
12-04-2013, 01:02 PM
cho minh hoi minh nen chon tuong solo top nao phu hop vs bang ngoc bo tro nay+chi con nao thi chi lun bang bo tro vs fep bo tro vs nha thanks nhieu59538

lscrazylovesl
12-04-2013, 01:33 PM
cho minh hoi minh nen chon tuong solo top nao phu hop vs bang ngoc bo tro nay+chi con nao thi chi lun bang bo tro vs fep bo tro vs nha thanks nhieu59538

Cái bảng này tạp nham quá. -.- Solo top mà toàn dame thế này chắc cho tryn là hợp. Cơ mà khả năng trụ lane là bất khả thi

rapop40
12-04-2013, 02:17 PM
Lux, LeBlanc voi Orianna thi em nen mua con nao day ad?
con nào sát thương khủng hơn? con nao de choi hon?

conmabee
12-04-2013, 02:42 PM
Mọi người tư vấn dùm mình cách chơi, lên đồ, ngọc cho các tướng : TF, amumu, volibear, thresh với

annamdaphu
12-04-2013, 06:10 PM
Mọi người tư vấn dùm mình cách chơi, lên đồ, ngọc cho các tướng : TF, amumu, volibear, thresh với
Mình thì mình chỉ biết voli nên mình chỉ bạn voli thôi nha. Bảng ngọc thì 3 cục lớn là 3 dame, 9 cục đỏ dame lun, 9 cục vàng armo, 9 cục xanh kháng phép lv 18. Cách lên đồ solo top thì nên mua Bình thuốc tăng vật lí máu với 1 con mắt, sau đó lên warmong vì voli xài skill W theo máu nên đó là trang bị cần thiết, rồi bạn có thể lên thêm áo choàng lửa hay búa băng, lên đồ kháng phép thì có thể lên giáp hồi sinh, giày là trang bị không thể thiếu của voli. Còn 2 slot cuối bạn có thể lên đồ tùy thích hoặc thêm giap warmong để tăng độ trâu bò cho bạn

Lux, LeBlanc voi Orianna thi em nen mua con nao day ad?
con nào sát thương khủng hơn? con nao de choi hon?
Trong 3 con đó thì mình nghĩ lux là con dễ chơi nhất. Còn phép cao nhất là LeBlanc. Ori thì thích hợp cho combat và cover đồng đội rất tốt

ClanFC.Ramen
12-04-2013, 08:13 PM
Mới mua "bé" anivia mọi người cho mình hỏi tường của em nó có bị dính thêm hiệu ứng từ các skill như là Xung phong của Poppy,Phán quyết của vayne ko?
P/s:Hình như sắp ra skin mới của anivia đúng ko?(Black frost gì gì á, khá đẹp ko bik Riot chừng nào ra)Với lại send mình cái link search youtube "Anivia skin" hoài ko cóa

Wildroar
12-04-2013, 08:17 PM
Vi vs hecarim jungle thì cham nào ngon hơn?

annamdaphu
12-04-2013, 09:35 PM
Mới mua "bé" anivia mọi người cho mình hỏi tường của em nó có bị dính thêm hiệu ứng từ các skill như là Xung phong của Poppy,Phán quyết của vayne ko?
P/s:Hình như sắp ra skin mới của anivia đúng ko?(Black frost gì gì á, khá đẹp ko bik Riot chừng nào ra)Với lại send mình cái link search youtube "Anivia skin" hoài ko cóa
Hình như là có. Mình thì chưa thấy trường hợp này nên cũng không rõ lắm ^^. Skin thì bạn cú vao face của LMHT mà xem chừng nào gần ra thì có up hình đó bạn

Theo mình thì là Her. Tại Her có 1 tốc độ gank kinh hoàng của skill chạy. Kết hợp until thì khỏi chê

manhcbdk1
12-04-2013, 09:45 PM
nên mua fiora hay volibear

__FrozenHeart__
12-04-2013, 10:04 PM
nếu chỉ xét riêng về 2 champion này "bỏ qua yếu tố đồng đội"
thì Vi > Hecarim
lý do:
1: tốc độ clear rừng như nhau....lúc đầu Vi có chậm hơn đôi chút, nhưng khi lên đến lvl4-5 thì Vi đứng vào hàng ngũ những champion clear rừng nhanh nhất hiện tại....và càng về sau thì tốt độ sẽ càng tăng lên chóng mặt

2: khả năng solo 1v1....Vi áp đảo Hecarim hoàn toàn "thực tế là Hecarim 1v1 rất kém"
dẫn đến tình trạng Vi có thể sang cướp rừng mà Hecarim ít có khả năng chống trả

3: khả năng kiểm soát big object "rồng, baron, bùa đỏ/xanh"....do khả năng - giáp và gây sát thương theo %max HP nên Vi ăn big object rất nhanh....số 1 LoL "0 phải là 1 trong những đâu nhé....1st luôn"....sau bản update gần nhất có thể Udyr sẽ lên nắm vị trí này, nhưng ta vẫn chưa thể biết chắc dc

4: khả năng gank....Vi vẫn hơn Hecarim ở điểm này
vì Hecarim chỉ có 1 cách gank duy nhất....đó là bật E chạy thẳng đến đối tượng....MS có thể cao, nhưng vẫn có thể dính phải CC -> thất bại
còn Vi có đến 2 kỹ năng close gap đi kèm với CC....gank tốt hơn Hecarim rất nhiều

tuy nhiên LoL là game 5v5 chứ 0 phải 1v1
và với Hecarim thì tất cả là phục vụ cho team fight
nếu chơi tốt, Hecarim với đủ item sẽ biến thành 1 con quái vật bất tử trong combat "pony of death"
đồng thời Hecarim cũng dc đánh giá là Jungler mạnh nhất về late game "ở thời điểm hiện tại"

mẹo khi chơi Hecarim
-yêu cần đồng đội chơi an toàn, vì khả năng gank của Hecarim trước lvl6 0 dc tốt....nên ở giai đoạn này counter gank sẽ tốt hơn chủ động đi gank "việc này cần đến ward"
-bảo vệ lối ra/vào rừng team mình....để khi jungler đối thủ sang cướp có thể kêu gọi đồng đội giúp sức "việc này cũng cần đến ward"
-kiểm soát dc vị trí của đối phương khi cướp rừng, hoặc khi ăn big object "việc này cũng cần đến ward....và khả năng phán đoán tình hình"

trước đây thì có
còn bh thì 0

annamdaphu
12-04-2013, 10:47 PM
nên mua fiora hay volibear
Mỗi con có 1 sở trường khác nhau. Bạn hỏi cùng 1 loại tướng tank hay ad hoac ap thì còn xác định cho bạn được

anhlapatpai12
12-04-2013, 11:09 PM
Em thường chơi AP đi mid và sở trường là Lux ( tại dễ chơi ) nếu die nhìu dẫn đến phế thì vẫn có thể SP cho team dc với 2 CC và 1 tạo khiên. Chơi hoài thấy chán nên tính chuyển qua chơi con mới. Em hỏi là giữa Zyra, Brand, Shyndra, Ziggs thì em nên mua con nào tựa tựa như trên ??
Còn bây h là 3k1 : Anivia, Heimerdinger, Swain thì em nên mua con nào ?? và nêu rõ Ưu và Nhược dùm em nha Thanks nhìu ^^

manhcbdk1
13-04-2013, 09:14 AM
Mỗi con có 1 sở trường khác nhau. Bạn hỏi cùng 1 loại tướng tank hay ad hoac ap thì còn xác định cho bạn được
thì 2 con kia con nào khỏe hơn theo bạn

manhcbdk1
13-04-2013, 09:36 AM
ai cho mình biết đc ko nên mua con nào

chelseaaway
13-04-2013, 11:27 AM
ai cho mình biết đc ko nên mua con nào
volibear thì khỏe hơn fiora là cái chắc nhưng damage thì fiora cao hơn volibear

qsczae
13-04-2013, 12:08 PM
cho minh hỏi morgana với gangplace thì skin nào đẹp thế

annamdaphu
13-04-2013, 12:28 PM
thì 2 con kia con nào khỏe hơn theo bạn
Nói về độ trâu bò thì voli hơn fiora cái chắc. Nhưng về độ dame thì fiora lại hơn voli. Ví dụ 2 con solo đường top thì fiora nên biết xài skill sao cho thích hợp là ăn được voli còn không thì có nước 1 vé về bằng đường hàng không

anhlapatpai12
13-04-2013, 02:59 PM
Em thường chơi AP đi mid và sở trường là Lux ( tại dễ chơi ) nếu die nhìu dẫn đến phế thì vẫn có thể SP cho team dc với 2 CC và 1 tạo khiên. Chơi hoài thấy chán nên tính chuyển qua chơi con mới. Em hỏi là giữa Zyra, Brand, Shyndra, Ziggs thì em nên mua con nào tựa tựa như trên ??
Còn bây h là 3k1 : Anivia, Heimerdinger, Swain thì em nên mua con nào ?? và nêu rõ Ưu và Nhược dùm em nha Thanks nhìu ^^
^
^
Up
Hỏi thêm là Anivia và Brand ( Băng và Lửa) thì nên mua con nào ??

chiagioi1234
13-04-2013, 04:06 PM
cái skin lee sin thấy cái nào cũng đẹp thắc mắc gần nửa ngày ko bik mua cái nào,vì khó lắm mới dành đc 100K,torng những skin đó có cái nào hiệu ứng đẹp không

CloserXIII
13-04-2013, 04:08 PM
topic này bay qua bên box Hỏi đáp nha, lần sau bạn post sai box nữa là mình close luôn

nganyeunhu1
13-04-2013, 08:01 PM
Cho hỏi giữa Ezreal,Olaf,Fiora,Jayce hay Quinn
P/S: Trước h có mỗi Master Yi là mình chơi dc h còn 6k3 IP ko bít mua con AD carry nào đây.

nganyeunhu1
13-04-2013, 08:03 PM
Nên mua con nào mấy bạn.

ClanFC.Ramen
13-04-2013, 09:10 PM
Theo mình là lee tiểu long hoặc bạn có thể mua lee quyền thái để thay cách đánh, cách chạy,... tùy bạn có thể xem tại đây
Quyền thái: [Only registered and activated users can see links]
Tiểu long: [Only registered and activated users can see links]
Cổ điển: [Only registered and activated users can see links]
Thầy dòng: [Only registered and activated users can see links] (Theo mình bạn đừng mua skin này nó xấu lắm)

babybebonggon
13-04-2013, 09:26 PM
Anh ơi em định mua skin cho cassiopeia thì nên mua skin nào đẹp, có hiệu ứng trong skill chỉ cho em với. Em cảm ơn anh nhiều.

Zig.LittleBear
13-04-2013, 10:48 PM
Cho hỏi giữa Ezreal,Olaf,Fiora,Jayce hay Quinn
P/S: Trước h có mỗi Master Yi là mình chơi dc h còn 6k3 IP ko bít mua con AD carry nào đây.

Cái này tùy thuộc vào kĩ thuật cá nhân của bạn.
nếu bạn thích champ có khả năng cơ động thì ez là sự lựa chon tốt. ngoài ra còn có quinn. fiora thì kha năng khó couter hon trong combat vì có ulti
Olaf và jayce thì có thể đi theo hướng semi tank rồi damage.

anhlapatpai12
13-04-2013, 10:58 PM
^
^
Up
SAO KO AI TRẢ LỜI EM HẾT VẬY TT_TT

angle.gacon
13-04-2013, 11:10 PM
^
^
Up
Bạn nên tập chơi anivia nếu cảm thấy cầm ap đã chắc tay, còn nếu muốn chơi dạng ap không quá khó mà lại hiệu quả thì chọn swain.

terminator_097
14-04-2013, 12:00 AM
Cho em hỏi Ezreal nên build như 1 AD bình thường Huyết kiếm - Vô cực kiếm - Ma vũ song Kiếm - Cung xanh hay là Nắm đấm băng giá - Dao điện - Huyết kiếm - Cung xanh ?

HIEP0123456789
14-04-2013, 08:16 AM
moị người tư vấn cho em tướng AD đi solo top vsT_T
vs lại chỉ e cách sửa bảng bổ trơ. này cho phù hợp luôn được không59640

dk10pro
14-04-2013, 09:51 AM
thiên thần chicken ADC nên mua Draven hay Varus ?

qsczae
14-04-2013, 12:28 PM
cho mình hỏi morgana với gankplan thì nên mua skin nào

bis2su
14-04-2013, 01:35 PM
cho em hỏi newbie thì chơi tướng nào dễ,tướng cỡ 3150,em đang phân vân tướng Katarina,Warwick,mọi ngừi tư vấn giúp em với

leekang201
14-04-2013, 03:01 PM
mình có 2 tướng là Irelia và Vi nhưng mình thật sự k biết cả 2 con thuộc loại tướng nào nữa tank k phải tank mà ad cũng k phải...cho mình hỏi 2 tướng trên thuộc loại nào..và còn tướng nào cùng loại w 2 con trên k?

thienkyanh
14-04-2013, 03:12 PM
mình có 2 tướng là Irelia và Vi nhưng mình thật sự k biết cả 2 con thuộc loại tướng nào nữa tank k phải tank mà ad cũng k phải...cho mình hỏi 2 tướng trên thuộc loại nào..và còn tướng nào cùng loại w 2 con trên k?
Irelia là thuộc dạng Semi Tank , thuộc thể loại AS - Tank , nếu bạn có nhiều tốc độ đánh phối hợp với 3 kỹ năng Q W E sẽ gây ra 1 lượng dame không hề nhỏ .
Vi tuy mình không có nhưng hầu hết là Tank và 4cus AP hay AD team địch vì chỉ cần 1 lick chuột xảy ra thì có thể AP hoặc AD sẽ chết không kịp ngáp

thienkyanh
14-04-2013, 03:18 PM
cho em hỏi newbie thì chơi tướng nào dễ,tướng cỡ 3150,em đang phân vân tướng Katarina,Warwick,mọi ngừi tư vấn giúp em với
Katarina thì khá dễ counter , warwick thì jung tốt nhưng nếu khả năng đi rừng ko tốt thì khó gank ở giai đoạn 1=> 5 .
Nếu bạn có 3150 mình sẽ giới thiệu các bạn những champ sau đây :
Lux : 1 AP mẫu mực , vừa có skill cover , khống chế , slow , Ultimate cực mạnh.
Akali : Thể loại brust dame , lao vào là chết nếu không đì đọt nó ở đầu game .
Pantheone : 1 tanker + gây dame khá tốt .
Ngoài ra bạn có thể mua Teemo , Swain ( 2 Champ này chơi khá hay )

thienkyanh
14-04-2013, 03:22 PM
^
^
Up
Bản thân mình thích chơi Ziggs vì khả năng spam skill của nó cũng thuộc dạng đỉnh phong trong combat vì cooldown ngắn , nhưng bù lại nó khá là dễ chết . Tuy nhiên nếu chơi Ziggs thì bạn phải bỏ thời gian mà thực hành Skill "thuốc nổ" nhiều
Brand thì có thể nói là khá là bá đạo trong combat cũng như gank lẻ vì bộ skill của nó quá ư là ghê gớm X_X

rapop40
14-04-2013, 03:43 PM
em dang phan van giua elise voi LeBlanc. Khong bik nen muua con nao day ad? con nao burst dame khung hon vay ad

siduc19
14-04-2013, 04:28 PM
cho mình hỏi về cách đánh của kassadin ở mid lane ??

annamdaphu
14-04-2013, 06:01 PM
Nếu bẹn theo ap thì nên mua kât, mình thấy kata cũng dễ chơi, until thích hợp cho combat. Còn ww dùng để jungle thôi bạn nó ít đi lane lắm

Ire là tướng bán tank (semi tank) đi đường top tốt nếu bạn biết xài thích hợp combo skill của nó. Còn Vi thì jungle hoặc top đều tốt và cũng là semi tank nhưng mình thấy nó có lượng dame cao nên có thể dồn item dame cho nó để aim ad và ap trong combat k kịp ngáp

em dang phan van giua elise voi LeBlanc. Khong bik nen muua con nao day ad? con nao burst dame khung hon vay ad
Về độ burst dame khủng thì phải nói về LB nó có bộ combo tất sát khá tốt. Nếu bạn cầm nó tốt thì ad team đối phương chỉ 1s thôi là lên bàn thờ đếm số rồi

bkcb123
14-04-2013, 06:15 PM
hiện tại em có 6k3 muốn mua 1 con tướng đi rừng. EM đang phân vân mua hecarim, mong mọi người giúp đỡ

minhlaquan2504
14-04-2013, 06:46 PM
Em có 6300ip,ko bik nen mua con nào.Hiện em đang định mua leshin ỏ victor hoac talon hoac bilt.So truong cua em la di top va em thik nhung tuong sat thu va trau bo.Moi nguoi cho em loi khuyen voi.!

Zig.LittleBear
14-04-2013, 07:41 PM
Em có 6300ip,ko bik nen mua con nào.Hiện em đang định mua leshin ỏ victor hoac talon hoac bilt.So truong cua em la di top va em thik nhung tuong sat thu va trau bo.Moi nguoi cho em loi khuyen voi.!

Talon hoặc bilt

Aquarius.Skill
14-04-2013, 08:56 PM
[Only registered and activated users can see links]

angle.gacon
14-04-2013, 09:10 PM
garen hình như là 450 thì phải :|
còn xz cũng thuộc dạng tướng dễ chơi nhất trên đời.
Nếu bạn muốn tướng dễ chơi hơn trong 2 champ trên thì nên chơi garen.

linhcoi57hk
14-04-2013, 10:27 PM
hiện tại em có 6k3 muốn mua 1 con tướng đi rừng. EM đang phân vân mua hecarim, mong mọi người giúp đỡ các tướng đi rừng hot và đang đc ưa chuộng hiện nay như: xin zhao, javan, leesin, vi, hecarim. hecarim trong combat 5vs5 thì có thể nói là rất tốt. ^^, mình cũng thích hecarim vì nó tương đối dễ chơi, và đẹp nữa

annamdaphu
14-04-2013, 10:34 PM
Garen là tướng dễ chơi về tank nhất. Mình thấy bạn nên chơi garen tại vì xinzhao thích hợp đi rừng hơn nhưng nếu bạn k biết đi rừng tốt thì tốt nhất bạn nên chơi garen

siduc19
14-04-2013, 10:43 PM
cho mình hỏi về cách đánh và cách lên đồ của kassadin và nasus ??

minhlaquan2504
15-04-2013, 11:30 AM
Giua rammus va blit thi nen mua con nao ha moi nguoi.Em thi thik nhung tuong co chi so phong *** cao.THe trong 2 con nay con nao trau bo hon?

angle.gacon
15-04-2013, 11:32 AM
Giua rammus va blit thi nen mua con nao ha moi nguoi.Em thi thik nhung tuong co chi so phong *** cao.THe trong 2 con nay con nao trau bo hon?
ramus trâu hơn bạn à
lần sau nhớ sử dụng phần mềm gõ dấu, cảnh cáo bạn lần 1.

bkcb123
15-04-2013, 01:02 PM
các tướng đi rừng hot và đang đc ưa chuộng hiện nay như: xin zhao, javan, leesin, vi, hecarim. hecarim trong combat 5vs5 thì có thể nói là rất tốt. ^^, mình cũng thích hecarim vì nó tương đối dễ chơi, và đẹp nữa
mình có coi mấy clip trên ytb về hecarim mà k thấy bảng ngọc, bạn chỉ mình mua ngọc ntn với.

bkcb123
15-04-2013, 01:06 PM
cho mình hỏi về cách đánh và cách lên đồ của kassadin và nasus ??
Nasus thì mình hay lấy đi ở top, chú ý sử dụng skill Q để last hit lính.
Đồ thì lần đầu về mình mua Khiên mãnh sư nếu đối phương là đánh sát thương
Áo Choàng Bạc và nâng cấp lên giày kháng phép(nêu có thể) nêu đối phương đánh phép
Giáp tâm linh, Găng tay băng là 2 món thiết yêu còn lên gì thì tùy trận đấu

1995dk
15-04-2013, 01:26 PM
mình có coi mấy clip trên ytb về hecarim mà k thấy bảng ngọc, bạn chỉ mình mua ngọc ntn với.

Thường thì Hecarim được giao nhiệm vụ làm Jungler rồi gank nên Ngọc bổ trợ cho Hecarim bao gồm :
●Ngọc tím Bậc III : Tốc độ di chuyển ( đóng thêm 1 quả Giày cơ động nữa là Hecarim hack speed luôn :)) )
●Ngọc xanh Bậc III : Kháng phép theo cấp
●Ngọc đỏ Bậc III : Xuyên giáp
●Ngọc vàng Bậc III : Giáp

Chúc vui!

HIEP0123456789
15-04-2013, 02:16 PM
moị người tư vấn cho em tướng AD đi solo top vsT_T
vs lại chỉ e cách sửa bảng bổ trơ. này cho phù hợp luôn được không59640
không ai chỉ em ak`

Zig.LittleBear
15-04-2013, 02:48 PM
không ai chỉ em ak`
Ở trên là bảng ngọc bổ trợ, còn các bảng bổ trợ mà bạn muốn nói thì bạn có thể tham khảo trên mạng, có nhiều bạn bổ trợ phù hợp với từng loại champ
thông thường nếu đánh ad sẽ ít ai solotop, chỉ có các champ solo top như shen, irelina, talon,...

langtubuon263
15-04-2013, 04:40 PM
XZ rất dễ chơi nhưng nếu không thuần thục thì rất dễ bóp ***beep* đồng đội, còn Garen thì hợp với mọi lứa tuổi nhưng dể bị mọi người chửi là trẻ trâu

relax.ib
15-04-2013, 04:48 PM
em đang định mua ezreal nhưng thấy khuyến mãi zyra 50%
trong 2 con em nào đánh hay hơn và mạnh hơn ạ
ezeral là tướng nâng đồ tấn công hay phép thuật ạ

Nhockenicb
15-04-2013, 05:09 PM
Ai tư vấn cho mình bảng run phù hợp cho olaf với

relax.ib
15-04-2013, 05:30 PM
mua ezreal đc không nhỉ nó với zyra ai khỏe hơn

Vick212
15-04-2013, 05:53 PM
mình đang phân vân nên mua Varus hay Graves đây...mng chọn dùm cái...từ trc đến nay mình toàn chơi ap mid và Jung...bh muốn đánh ad carry mà k biết chon e nào

qsczae
15-04-2013, 06:33 PM
morgana nên mia skin j thế mn ơi

Zig.LittleBear
15-04-2013, 06:35 PM
mình đang phân vân nên mua Varus hay Graves đây...mng chọn dùm cái...từ trc đến nay mình toàn chơi ap mid và Jung...bh muốn đánh ad carry mà k biết chon e nào

Graves có khả năng buf damage mạnh hơn trong combat voi ulti
Varus thì có khả năng vô hiệu hóa với ulti có thể trói team địch

em đang định mua ezreal nhưng thấy khuyến mãi zyra 50%
trong 2 con em nào đánh hay hơn và mạnh hơn ạ
ezeral là tướng nâng đồ tấn công hay phép thuật ạ

Nếu bạn chơi theo lối AD thì chon Ez, còn nuế AP hay SP thì chọn Zyra
Ez lên đồ tăng damage

kingkingdrake
15-04-2013, 06:55 PM
Chào mọi người, chào MOD
Hiện tại em cũng đã cày kéo được 6k3 và đang phân vân nên mua Lee Sin hay Vi. Mọi người cho em hỏi là con nào lực hơn và con nào trâu hơn ạ. Em muốn chơi con đấu sĩ mà lên tank cũng tạm mà lên dame cũng ổn ( vd: xz, darius, jayce, wukong ) Mọi người phân tích giùm em là giữa 2 con đấy con nào lên tank thì trâu hơn và nếu lên dame thì con nào giộng thốn hơn?

HIEP0123456789
15-04-2013, 08:10 PM
Ở trên là bảng ngọc bổ trợ, còn các bảng bổ trợ mà bạn muốn nói thì bạn có thể tham khảo trên mạng, có nhiều bạn bổ trợ phù hợp với từng loại champ
thông thường nếu đánh ad sẽ ít ai solotop, chỉ có các champ solo top như shen, irelina, talon,...
vậy bạn chỉnh bảng đó phù hợp vs ire hoặc riven hoặc rekneton được không
???59724

HIEP0123456789
15-04-2013, 08:46 PM
không ai chỉ em ak`

vậy bạn chỉ mình chỉnh bảng đó phù hợp vs ire va rekneton va riven
ad del bài này giúp mình đang nhâm

Zig.LittleBear
15-04-2013, 09:37 PM
vậy bạn chỉ mình chỉnh bảng đó phù hợp vs ire va rekneton va riven
ad del bài này giúp mình đang nhâm
bạn tham khảo thêm tại:

mình thấy thường solotop nên mạng trong người ngọc vàng giáp, để tăng khả năng trụ lane cho champ

icewolf3197
15-04-2013, 11:02 PM
Cho em hỏi chọn 3 trong những con sao đây đi top và mạnh vê lategame : Shen , Irelia , Renekton , Zed , Elise , Riven , Kha'zix , Jayce

linhcoi57hk
15-04-2013, 11:27 PM
mình có coi mấy clip trên ytb về hecarim mà k thấy bảng ngọc, bạn chỉ mình mua ngọc ntn với. cách của mình thôi nhé, ngọc đỏ là sát thương vật lí or xuyên giáp, ngọc vàng sẽ là giáp, ngọc xanh kháng phép, ngọc tím là sát thương vật lí, bảng bộ trợ 21/9/0 tăng tất cả sát thương vật lí, thời gian hồi chiêu ở bảng công, giảm sát thương từ lính và tăng khả năng hồi máu ở bảng thủ

longga66
15-04-2013, 11:50 PM
Cho em hỏi chọn 3 trong những con sao đây đi top và mạnh vê lategame : Shen , Irelia , Renekton , Zed , Elise , Riven , Kha'zix , Jayce

Tất :| .

Trong số vừa kể thì chỉ có Rek và elise về late yếu đi 1 chút , còn đâu khỏe như trâu :| .

Nếu chọn 3 thì Riven , Khazix , Shen đi :| .

Nhockenicb
15-04-2013, 11:56 PM
Mình định làm bảng ngọc cho olaf top lane thế này có được không đỏ: xuyên giáp, vàng: giáp, xanh: kháng phép + thẳng với theo cấp không biết cái nào hay hơn, tím: ms hoặc xuyên giáp, không biết có được không

angle.gacon
16-04-2013, 09:58 AM
bọn mình không giải đáp các thắc mắc về cách tăng chiêu, xây bảng ngọc hay đại loại thế nhé, các bạn lưu ý đọc nội quy dùm

NooFire
16-04-2013, 12:11 PM
Mình đang tính mua Zyra nhưng đang bâng khuân
Cho mình hỏi ưu điểm và khuyết điểm của champ này với champ này đã từng bị nerf chưa và nerf ntn?

duykent_kn
16-04-2013, 12:38 PM
WW linh cẩu hay TS Lãnh nguyên đẹp hơn hả mod ngại tìm quá

HIEP0123456789
16-04-2013, 09:43 PM
cho hỏi em nên chọn tướng solo top nào trong số các con sau????(mới tập solo top)
riven ire jayce zed jax
ai bik con j mạnh chỉ em lun nha

fast04
16-04-2013, 10:14 PM
Zac với voli, champ nào top trụ lane tốt hơn. Thấy zac vào combat quấy đc, còn Voli chỉ đc cái mở combat, rồi như cục mỡ đứng nhìn. giúp mình cái

fast04
16-04-2013, 10:17 PM
Zac với voli, champ nào top trụ lane tốt hơn. Thấy zac vào combat quấy đc, còn Voli chỉ đc cái mở combat, rồi như cục mỡ đứng nhìn. giúp mình cái

raven200832
16-04-2013, 10:25 PM
Mình có 3k1 nên cọn 1 trong 3 champ nào đây
Anivia-Morderkaser-karma
Trong 3 con ,Con nào xưng đáng với giá 3k1 này nhất thế

quyngaisida01
16-04-2013, 11:10 PM
Tình hình là e vừa mới làm quen thể loại game như lmht nên cũng chưa hiểu j , mới học hỏi dc chút ít trên diễn đàn + xem video, áp dụng cũng thấy cũng khá bổ ích, k bị chửi do ăn hại team bao giờ ^^,nhưng phần đa chả hợp vs phong cách newbie <lv10 . toàn đánh lung tung, chả có khái niệm ap, ad, sp, tank ,gank hay jungler j cả. đánh toàn xúm vào đánh cứ thấy ai cũng đánh lung tung hết lên, với newbie như e rất khó bình tĩnh và xử lý gọn dc
+E mới có Ashe, Annie, Fidd( đọc mấy bài đi rừng hứng lên mua ^^)
_E thì vừa tập chơi. xử lý k dc nhuần nhuyễn và hay mất bình tĩnh trong mấy pha đánh hội đồng(hay combat tổng sao đó ^^)chơi ashe adc hay annie ap thì giễ chết, rất khó giữ mạng(riêng e thôi nhá).

_Giờ là e mún sắm 1 champ k quá giễ chết khi rơi vào tay 1 tên gà như e.
+đủ trâu trụ dc lâu lâu xíu cốt là để e luyện tập xử lý tình huống để bảo toàn mạng
+có thể hỗ trợ khá hay khá tốt trong cb
_ e mới lv 9 ID k dư giả rì nên mong mọi ng giới thiệu e nào rẻ rẻ thui ạ, mà mong là mọi ng k giới thiệu các tanker vì e k biết đánh vị trí nài T.T
tks trước

angle.gacon
16-04-2013, 11:17 PM
WW linh cẩu hay TS Lãnh nguyên đẹp hơn hả mod ngại tìm quá
Linh cẩu nhìn đúng sói hơn bạn à :))

cho hỏi em nên chọn tướng solo top nào trong số các con sau????(mới tập solo top)
riven ire jayce zed jax
ai bik con j mạnh chỉ em lun nha
mới chơi thì nên tập jax

Voli trụ lane tốt hơn

Mình có 3k1 nên cọn 1 trong 3 champ nào đây
Anivia-Morderkaser-karma
Trong 3 con ,Con nào xưng đáng với giá 3k1 này nhất thế
cả 3 champ đều tốt, cái này còn tùy vào phong cách của bạn.
Theo mình nên mua morderkaiser hoặc anivia.

HIEP0123456789
17-04-2013, 01:50 PM
Linh cẩu nhìn đúng sói hơn bạn à :))

mới chơi thì nên tập jã

Voli trụ lane tốt hơn

cả 3 champ đều tốt, cái này còn tùy vào phong cách của bạn.
Theo mình nên mua morderkaiser hoặc anivia.
cho mình xin hướng dẫn đánh jax solo top vs

vipvailua
17-04-2013, 02:20 PM
Ai tư vấn cho mình nên mua champ nào sau đây support hay đc ko ạ? Morgana, Zyra, Lux hoặc Lulu. Mình thường chơi Thresh để kéo rank nhưng lỡ bị ban hay pick mất thì ko biết làm thế nào nên đành luyện thêm con nữa để phòng ngừa :D

EG.LoveRain
17-04-2013, 03:27 PM
Ai tư vấn cho mình nên mua champ nào sau đây support hay đc ko ạ? Morgana, Zyra, Lux hoặc Lulu. Mình thường chơi Thresh để kéo rank nhưng lỡ bị ban hay pick mất thì ko biết làm thế nào nên đành luyện thêm con nữa để phòng ngừa :D
Mình khuyên là nên chọn Lulu, bảo vệ Ad tốt nhờ có giáp và ulti, cấu máu đối phương cũng tốt. Hoặc là Zyra bạn ạ

ClanFC.Ramen
17-04-2013, 06:13 PM
Gửi bạn quyngaisida01 ([Only registered and activated users can see links])
Mình nghĩ bạn nên mua Moderkaiser, Garen, Shen, Rammus... vì tụi em nó khá trâu bò nên bạn có thể dùng dể làm cục thịt đứng đỡ cho cả team hoặc bạn có thể mua Lux, Soraka, Sona,... đứng buf cho cả team và đi theo adc(chử lực vật lí như caitlyn, ashe,...) chả cần phải làm gì trong combat ngoài chơi chiêu liên tục(Những tướng trên tòan là 3150 nên cũng ko đắt lắm đâu)
Chúc bạn may mắn =))

mynklapindtc03
17-04-2013, 09:44 PM
cho mình hỏi là nếu chưa có champions thì có thể mua skin được không ?

icewolf3197
17-04-2013, 10:26 PM
Tư vấn giúp em 3 con trong 1 số champion ADC khi mạnh về late ^ ^ :Caitlyn , Corki , Ezreal , Quinn , Ashe , Varus và cho em hỏi nếu là ezreal thì bá đạo về lategame về đường skillshot ( giống babe của TPA ) hay đường ADC như những em khác.

Zig.LittleBear
18-04-2013, 02:01 AM
cho mình hỏi là nếu chưa có champions thì có thể mua skin được không ?

không có champ thì không mua skin được

Tư vấn giúp em 3 con trong 1 số champion ADC khi mạnh về late ^ ^ :Caitlyn , Corki , Ezreal , Quinn , Ashe , Varus và cho em hỏi nếu là ezreal thì bá đạo về lategame về đường skillshot ( giống babe của TPA ) hay đường ADC như những em khác.

tất cả ở trên đều mạnh về late game và nếu như bạn xanh.
về ezreal thì tùy hình hình, nhưng nếu bá đạo thật sự thì mình nghĩ la theo AD như bình thường

Bearie_kute
18-04-2013, 11:35 AM
Mình định nạp tiền mua tướng và trang phục, thì nên mua tướng nào, nhưng tướng phải đẹp gái nha :biggrin:. Mình thích thích Lux, Sivir, Katarina. Bạn mình nói Sivir ít máu. Mình thích đứa nào lâu chết 1 chút, chứ nhào zô chưa gì đã nằm banh càng thì hem thích chút nào :biggrin:

Ai báo giá giùm luôn, lười đi tìm hiểu quá :biggrin:

nganyeunhu1
18-04-2013, 01:51 PM
Cho hỏi giữa Fiora,Jayce,Caitlyn thì con nào mạnh về late game.Thấy trên những trận đấu quốc tế thấy mấy con trên về late bá đạo thật.
P/S: Em đang nhắm tới Fiora:53:

nganyeunhu1
18-04-2013, 01:53 PM
Cho hỏi giữa Fiora,Jayce,Caitlyn thì con nào mạnh về late game.Thấy trên những trận đấu quốc tế thấy &nbsp;mấy con trên về late bá đạo thật.
P/S: Em đang nhắm tới Fiora

nganyeunhu1
18-04-2013, 01:54 PM
Ai cho bít có nên chọn Fiora ko?

Hercules79
18-04-2013, 06:16 PM
em hiện nay muốn mua một ADC tay dài và phân vân giữa Vayne , miss Fortune, Caitlyn. Ai giúp em được ko ạ, con nào giết người nhanh, chạy nhanh , bắn nhanh

D-LightO.B-Crys
19-04-2013, 12:31 AM
Cho hỏi là con Yorick nó là một cham mạnh có thể counter hầu hết các hot pick solo top hiện giờ, nhưng sao thấy ít người chọn quá. Vì vậy cho hỏi là nó có yếu về mặt nào đó như combat tổng hay là vấn đề gì khác và có nên mua nó không?

EG.LoveRain
19-04-2013, 01:50 AM
em hiện nay muốn mua một ADC tay dài và phân vân giữa Vayne , miss Fortune, Caitlyn. Ai giúp em được ko ạ, con nào giết người nhanh, chạy nhanh , bắn nhanh
vayne rất mạng về late game khả năng nhào lộn và truy đuổi khiến vayne giết người rất tốt nhưng rất khó khăn trong giai đoạn đầu game và vấn đề thoát thân. Miss Fortune có khả năng giao tranh tổng mạnh cấu rỉa máu đối phương tốt và nội tại Sải Bước giúp Miss Fortune có tốc độ di chuyển cao. Caitlyn với lợi thế tay dài và kỹ năng xuyên táo giúp cấu máu đối phương từ xa, có khả năng chạy trốn.Đó là một vài nhận xét về các champ mà bạn đang phân vân giúp bạn có thêm cơ sở để lựa chọn champ phù hợp với sở thích và phong cách đánh của bạn

Cho hỏi là con Yorick nó là một cham mạnh có thể counter hầu hết các hot pick solo top hiện giờ, nhưng sao thấy ít người chọn quá. Vì vậy cho hỏi là nó có yếu về mặt nào đó như combat tổng hay là vấn đề gì khác và có nên mua nó không?
Lí do khiến ít xuất hiện là do ít người chơi tốt champ này. Điểm yếu là vấn đề năng lượng đầu game

Mình định nạp tiền mua tướng và trang phục, thì nên mua tướng nào, nhưng tướng phải đẹp gái nha :biggrin:. Mình thích thích Lux, Sivir, Katarina. Bạn mình nói Sivir ít máu. Mình thích đứa nào lâu chết 1 chút, chứ nhào zô chưa gì đã nằm banh càng thì hem thích chút nào :biggrin:

Ai báo giá giùm luôn, lười đi tìm hiểu quá :biggrin:
Vậy bạn tham khảo Lux đi có khả năng trói chân, làm chậm, lăng kính phòng hộ tạo cho bạn và đồng minh lớp lá chắn bảo vệ họ khỏi sát thương nhận phải

quyngaisida01
19-04-2013, 08:15 AM
Mình vừa cày cấy dc 3k1 tính xuc 1 em mới cho vui cửa vui nhà cơ mà đang phân vân giữa: Morgana, Nidalee, Jax, Kassadin nghe bẩu akali và anivia cũng khá chả biết xuc em nào. mong mọi người tư vấn giùm e champ nào tương đối cho newbie dc k ạ (mình cũng đánh Lux r cơ mà tự thấy k hợp em này) .tks trc

quyngaisida01
19-04-2013, 08:20 AM
Mình vừa cày cấy dc 3k1 tính xuc 1 em mới cho vui cửa vui nhà cơ mà đang phân vân giữa:
+ Morgana, Nidalee, Jax, Kassadin nghe bẩu akali và anivia cũng khá chả biết xuc champ nào.
Mong mọi ng và mod tư vấn dùm champ nào có lối đánh chớp nhoáng nhưng k quá mỏng, champ nào tương đối cho newbie
(mình cũng đánh Lux r cơ mà tự thấy k hợp em này)
Xin cảm ơm trước ^^

quyngaisida01
19-04-2013, 08:25 AM
Mình vừa cày cấy dc 3k1 tính xuc 1 em mới cho vui cửa vui nhà cơ mà đang phân vân giữa:
+ Morgana, Nidalee, Jax, Kassadin nghe bẩu akali và anivia cũng khá chả biết xuc champ nào.
Mong mọi ng và mod tư vấn dùm champ nào có lối đánh chớp nhoáng nhưng k quá mỏng, champ nào tương đối cho newbie
Xin cảm ơm trước ^^

kingkingdrake
19-04-2013, 12:20 PM
AD cho em xin clip về skin akali huyết thủ với shen hoàng kim giáp đc ko ạ.
Thanks

rapop40
19-04-2013, 05:55 PM
Ezreal, Caitlyn, Vayne nen mua con nao day mod. Em dang can 1 adc co kha nang giet nguoi, co dong, chay tron tot. Mod tu van jup em voi

rapop40
19-04-2013, 06:08 PM
Ezreal, Caitlyn, Vayne nen mua con nao day mod. Em dang can 1 adc co kha nang giet nguoi, co dong, chay tron tot. Mod tu van jup em voi

EG.LoveRain
19-04-2013, 10:02 PM
Xin cảm ơm trước ^^
Chớp nhoáng thì có kassadin, akali

Ez+ vayne rất cơ động, Ez+ cait có khả năng chạy trốn vayne thì khó hơn

p/s: Nhắc nhở 2 bạn lần sau không double, trip post nhé

phuchuot1997
20-04-2013, 11:36 AM
Mình cần 1 tướng jung tốt, đang phân vân giữa Xin Zhao và J4. Nhưng nghe nói Xin Zhao season sau sẽ bị neft. Mod tư vấn cho mình nên chọn tướng nào với. Xin cảm ơn trước !

rapop40
20-04-2013, 03:30 PM
Elise voi Zyra em nen mua tuong nao day ad

ckjeuvknlm
20-04-2013, 05:23 PM
Mình cần 1 tướng jung tốt, đang phân vân giữa Xin Zhao và J4. Nhưng nghe nói Xin Zhao season sau sẽ bị neft. Mod tư vấn cho mình nên chọn tướng nào với. Xin cảm ơn trước !

Xin Zhao và J4 : gank tốt nhưng J4 burst không khỏe = Q của Xin Zhao
J4 cơ động vì có combo EQ còn XZ thì có Ulti đẩy lùi => theo mình việc trốn chạy thì J4 hơn
J4 có ulti cover ad tốt , phối hợp đẹp vs những champ có AOE dame diện rộng như ori , MF vv
=> mình thích J4 còn lại tùy vào bạn

ckjeuvknlm
20-04-2013, 05:29 PM

phuchuot1997
20-04-2013, 07:13 PM
Rất cảm ơn sự mính ý của bạn. Mình quyết định sẽ mua J4.

icewolf3197
20-04-2013, 10:12 PM
Nhờ ADMIN tư vấn giúp về 1 số champion trong 2 role sau:
-Sp: Nếu trình độ kéo hay gì đó cao thì nên chọn Thresh hay Blitzcrank để sp ?
-AP Mid : TF , Malzaham , Lux con nào mạnh về lategame ?

tvphatv
20-04-2013, 10:57 PM
hiện tại mình đang chơi ryze support, đi dual top hoặc bot (ko troll)
có damage khá tốt để giúp out farm tank/AD đối phương và cc tạm ổn để chống gank (cầm theo suy yếu và hồi máu / dịch chuyển)
bắt đầu với 8 máu và 2 mắt
mình chơi support kiểu gây khó chịu như cứ lượn lờ quanh khu vực farm, lâu lâu xông lên ném càng skill rút tầm 1/2 cột máu rồi bỏ chạy về nhà
cho mình hỏi là có con nào tương tự như ryze không ?

angle.gacon
20-04-2013, 11:44 PM
Nhờ ADMIN tư vấn giúp về 1 số champion trong 2 role sau:
-Sp: Nếu trình độ kéo hay gì đó cao thì nên chọn Thresh hay Blitzcrank để sp ?
-AP Mid : TF , Malzaham , Lux con nào mạnh về lategame ?
Nếu trình bạn cao thì nên đánh thresh.
Trong 3 con này thì chắc lux là về late game có phần nổi trội hơn.

hiện tại mình đang chơi ryze support, đi dual top hoặc bot (ko troll)
có damage khá tốt để giúp out farm tank/AD đối phương và cc tạm ổn để chống gank (cầm theo suy yếu và hồi máu / dịch chuyển)
bắt đầu với 8 máu và 2 mắt
mình chơi support kiểu gây khó chịu như cứ lượn lờ quanh khu vực farm, lâu lâu xông lên ném càng skill rút tầm 1/2 cột máu rồi bỏ chạy về nhà
cho mình hỏi là có con nào tương tự như ryze không ?
ryza, lulu, sona các support có lối đánh kite đều thế cả :)

longga66
21-04-2013, 12:13 AM
ryza, lulu, sona các support có lối đánh kite đều thế cả :)

Lạy trời , không phải ông đang định nói về Zyra đấy chứ X_X .

Support kiểu "dam to , có 1 cc tạm gọi là , offensive" và nhất là hợp vs style 2 mắt 9 pots thì có Morgana nè , Lux nè , Annie nè , TF nè .

trình độ cao rồi thì về sau Brand , Ahri hay bất kỳ con gì ở mid chả sp được :| .

s3jeyka
21-04-2013, 12:44 AM
mới chơi được 3 ngày lần đâu tiên chơi thể loại game này nhưng cũng thấy khá thú vị :)) cảm giác được rượt và bị rượt rất phấn khích =)) mình mới chỉ chơi 3 vs 3 thôi
mình mua Master Yi (con này mình thường chạy khắp map ) :)) Amumu (con này mới chơi thử 1 trận chưa tìm hiểu đc nhiều ) ai tư vấn mình cách lên đồ amumu và cách chơi với còn master Yi thì chơi cũng tạm rồi :"> và cho mình hỏi nếu đủ 6k3 thì nên chiêu thêm em nào về đội thanks ^^~ Gió Phiêu Lãng ai chơi 3 vs 3 gà gà thì pm chơi với mềnh nhá nhá :hiding:

angle.gacon
21-04-2013, 03:13 AM
là zyra đó nhanh quá nên chat nhầm :))

Darkness.Hero
21-04-2013, 07:22 AM
cho hỏi wukong với vi con nào solo top ngon hơn?

Zig.LittleBear
21-04-2013, 10:49 AM
cho hỏi wukong với vi con nào solo top ngon hơn?
Cả 2 đều có thể solotop tốt.
Nhưng thường thấy VI đi rừng hơn

qn.chubexemsex
21-04-2013, 11:31 AM
có nên mua rengar ko hả ad

rapop40
21-04-2013, 03:23 PM

rapop40
21-04-2013, 03:25 PM

angle.gacon
22-04-2013, 10:37 AM
có nên mua rengar ko hả ad
nếu bạn thích champ này thì mua :), dù bị giảm sức mạnh nhiều nhưng rengar cũng không phải là một sự lựa chọn tồi

Nếu bạn thích kiểu tướng mạnh mà khó chết thì chọn elise, còn thích chiêu thức ảo diệu thì chơi zyra :)

dhk.captain.y0u
22-04-2013, 02:22 PM
Cho mình hỏi đi rừng thì chọn leesin hay hecarim tốt hơn. Mình thích khả năng đuổi bắt của lee, còn thik tốc độ + mở combat của heca. (mình không ngại leesin khó chơi vì thấy cũng giống bộ 7 trong 1 của nhện vs elise, mà 2 con này thì chơi rành)

quyngaisida01
22-04-2013, 04:01 PM
Tks mod, vừa mua akali đánh ngon phết ^^. Cho mình hỏi thêm katana, kassadin và nidalee đi mid thì con nào khó bị khắc chế, k quá yếu về late game hơn. Mong đk phân tích về 3 champ này.

kjssnam1
22-04-2013, 04:11 PM
chào mod mod cho mình hỏi tướng của anh trong clip tên là gì được ko vậy , mình từng thấy rất nhiều bạn đánh rất hay tướng này và muốn thử nhưng ko rõ tên [Only registered and activated users can see links]

kjssnam1
22-04-2013, 04:14 PM
chào mod mod cho mình hỏi tướng của anh trong clip sau tên là gì được ko ạ [Only registered and activated users can see links]

phatthunhulai
22-04-2013, 06:39 PM
minh muon nap the mua tuong zac ai phan tich gium minh diem may yeu cua tuong nay nhe

angle.gacon
22-04-2013, 10:03 PM
Cho mình hỏi đi rừng thì chọn leesin hay hecarim tốt hơn. Mình thích khả năng đuổi bắt của lee, còn thik tốc độ + mở combat của heca. (mình không ngại leesin khó chơi vì thấy cũng giống bộ 7 trong 1 của nhện vs elise, mà 2 con này thì chơi rành)
cả 2 champ đều có điểm mạnh riêng và đều hiệu quả cả, nhưng cá nhân mình đánh giá hecarim cao hơn :)

Tks mod, vừa mua akali đánh ngon phết ^^. Cho mình hỏi thêm katana, kassadin và nidalee đi mid thì con nào khó bị khắc chế, k quá yếu về late game hơn. Mong đk phân tích về 3 champ này.
khó bị khắc chế nhất chắc là kassadin nhưng kassadin về sau nếu không đủ đồ thì phế dần đều.
Nidalee khó bị khắc chế hơn nhưng đòi hỏi khá nhiều kỹ năng ở người sử dụng.

chào mod mod cho mình hỏi tướng của anh trong clip tên là gì được ko vậy , mình từng thấy rất nhiều bạn đánh rất hay tướng này và muốn thử nhưng ko rõ tên [Only registered and activated users can see links]
Jarvan bạn à

minh muon nap the mua tuong zac ai phan tich gium minh diem may yeu cua tuong nay nhe
phân tích mạnh yếu thì bạn vui lòng sang thư viện chiến thuật.

s3jeyka
22-04-2013, 11:29 PM
mình mới biết chơi và đã chơi qua 3 con là Nasus , Master Yi , Amumu mình sắp đủ 6k3 mua 1 tướng mình định chọn Vi có nên lên ko vậy ?vì mình đánh 3 tướng kia chỉ có Master Yi là quấy rối đội hình đich còn Nasus với Amumu toàn đi hỗ trợ và tỷ lệ hỗ trợ của mình cho mấy đứa cùng team khá tốt ^^!

hainghia22
23-04-2013, 05:20 AM
Cho mình hỏi là trong số các tướng bắn trong LMHT thì tướng nào bắn xa nhất ? Mình hiện đã đủ 6k3 tiền nhưng ko biết nên chọn tướng nào bắn xa, bạn nào tư vấn giúp mình với nhé

angle.gacon
23-04-2013, 10:43 AM
mình mới biết chơi và đã chơi qua 3 con là Nasus , Master Yi , Amumu mình sắp đủ 6k3 mua 1 tướng mình định chọn Vi có nên lên ko vậy ?vì mình đánh 3 tướng kia chỉ có Master Yi là quấy rối đội hình đich còn Nasus với Amumu toàn đi hỗ trợ và tỷ lệ hỗ trợ của mình cho mấy đứa cùng team khá tốt ^^!
Vi là một lựa chọn tốt cho vị trí đi rừng ở thời điểm hiện tại, bạn hoàn toàn có thể chơi nếu thích.

Cho mình hỏi là trong số các tướng bắn trong LMHT thì tướng nào bắn xa nhất ? Mình hiện đã đủ 6k3 tiền nhưng ko biết nên chọn tướng nào bắn xa, bạn nào tư vấn giúp mình với nhé
Nếu bắn tay bình thường thì caitlyn bắn xa nhất với tầm bắn 650.
Còn trường hợp kích hoạt kỹ năng giúp tăng tầm bắn thì twitch bắn xa nhất với 300 tầm bắn được cộng thêm.

Hercules79
23-04-2013, 09:14 PM
Em đang phân vân giữa Tristana và Vayne, solo con nào hơn, con nào mạnh hơn từ giữa game, tốc độ đánh và chạy cả 2 ntn? Tks mod ạ

Nhockenicb
23-04-2013, 11:54 PM
Ad cho hỏi solotop elise với jax nên chon champ nào. Mình thấy elise máu giấy mà lại đưa lên top có ổn không mà sao nhìu người mang lên top zậy mà cho mình hỏi thêm còn này lên theo hướng AP kà.liệu trong cb champ này có trụ được lâu không hay giống với các ap khác. Thank

potay2108
24-04-2013, 06:16 AM
em đang có 6k3 nhưng không biết có nên mua jayce không, em đánh nick thằng bạn thấy jayce hay thọt về cuối game

Vibe.Aokiji
24-04-2013, 07:08 AM

Theo mình thấy thì Kassadin có vẻ hơn về độ cơ động, nhưng còn tùy bạn cầm chắc và xanh như thế nào.

chào mod mod cho mình hỏi tướng của anh trong clip sau tên là gì được ko ạ [Only registered and activated users can see links]

Jarvan IV đấy bạn ạ :)

Bạn có thể tham khảo tại : Đây ([Only registered and activated users can see links]) hoặc Đây ([Only registered and activated users can see links]) nhé !

Zig.LittleBear
25-04-2013, 12:52 AM
Em đang phân vân giữa Tristana và Vayne, solo con nào hơn, con nào mạnh hơn từ giữa game, tốc độ đánh và chạy cả 2 ntn? Tks mod ạ
Đầu game thì khả năng gây damage của Vay tốt hơn Tris,tốc độ đánh và di chuyển của cả 2 ban đầu khá thấp. Xét kĩ thì Vay cơ động hơn tris rất nhiều.Tris thì với skill 2, tuy nhiên cần tính toán kĩ trc khi sử dụng.

em đang có 6k3 nhưng không biết có nên mua jayce không, em đánh nick thằng bạn thấy jayce hay thọt về cuối game

Về late, jayce không hề thọt, nếu như bạn biết combo đúng cách. khả năng thọt ở đây là do khả năng xử lý của bạn kém hơn so với team kia

Ad cho hỏi solotop elise với jax nên chon champ nào. Mình thấy elise máu giấy mà lại đưa lên top có ổn không mà sao nhìu người mang lên top zậy mà cho mình hỏi thêm còn này lên theo hướng AP kà.liệu trong cb champ này có trụ được lâu không hay giống với các ap khác. Thank

elise khá khó chơi, tuy nhiên là rất nguy hiểm nếu có thể thành thục.elise thường lên ap

hokhanhan
26-04-2013, 05:05 PM
cho em hoi la giua sejuani va volibear thi nen chon ai,tai thay dag khuyen mai nen ham qua,em thi quen choi tank hoac support,may bac coi em nen chon con nao hon :)

chelseaaway
26-04-2013, 06:17 PM
Em cần 1 tướng đi rừng lạ lạ tí...tier 2 hoặc 3 cũng dc...nhờ mod tư vấn giúp

anhlapatpai12
26-04-2013, 09:12 PM
Sau dợt sale lần này em còn 100 RP, em tính mua skin Orianna ma búp bê hay TF tango, xin tư vấn giúp em ^^

Nhockenicb
27-04-2013, 12:12 AM
Ad cho hỏi nên chơi adc nào: caitlyn, tris, mf hay vayne. Cait thì mình đọc nhiều bài thấy rangexa, ealy dame tốt nhưng về late lại yếu đi, tris với vayne(khó chơi) mạnh về late nên mình phân vân không biết chọn champ nào.

longga66
27-04-2013, 10:13 AM
Ad cho hỏi nên chơi adc nào: caitlyn, tris, mf hay vayne. Cait thì mình đọc nhiều bài thấy rangexa, ealy dame tốt nhưng về late lại yếu đi, tris với vayne(khó chơi) mạnh về late nên mình phân vân không biết chọn champ nào.

Phân tích qua :
__Cait/MF : Early mạnh khủng khiếp , gần như đè được mọi lane up , về sau cũng sẽ rất mạnh nếu đánh tốt .
__Tristana : Đầu game ổn , khó chết , về late range bắn xa nhất nhì , bộ skill cover tốt nhất nhì lũ adc .
__Vayne : Theo đánh giá cá nhân thì là con hàng mạnh nhất khi về late , khoảng mid game khi có xíu đồ thì cũng rượt adc bên kia như đuổi ~:> .

Vậy

__Nếu đã lên lvl 30 và mới chơi ADC : Chọn MF/Cait để tập đi lane , tập farm và học các kĩ năng chọn vị trí cũng như combat các kiểu . Đặc biệt khuyên nên chọn Cait vì nếu cứng tay Cait thì các adc còn lại cũng sẽ khá ổn .
__Nếu đã chơi được 1 thời gian kha khá thì Vayne là lựa chọn rất thích hợp .
__Nếu đang nghèo thì chơi Tristana , ưu điểm là rẻ , chả khó chơi lắm đâu :| . Đặc biệt ở giai đoạn < lvl 30 có thể đi được nhiều lane , về sau farm khá dễ , nhảy nhót vui .

gt900000
29-04-2013, 12:23 AM
em đang phân vân giữa zed và nocturne ,k bít mua con nào , xin pro tư vấn dùm em !!!!!

angle.gacon
30-04-2013, 02:27 AM
em đang phân vân giữa zed và nocturne ,k bít mua con nào , xin pro tư vấn dùm em !!!!!
Zed tướng sát thủ gây sát thương tức thời cực cao, giúp kết liễu mục tiêu nhanh, thường được sử dụng để chống lại các pháp sư ở mid rất hiệu quả, nếu chơi ở top hay jungle cũng được nhưng không mạnh như ở mid.
Nocturne thì đánh rừng là chủ yếu, top Nocturne khá khó cầm và dễ bị đè, nocturne không dồn lượng sát thương lớn nhanh mà chỉ đánh dần dần, bạn có thể hiệu nocturne đơn giản như một adc có chiêu tiếp cận và cc :).
Mình chỉ phân tích ra như thế còn bạn xem thích kiểu chơi nào hơn thì chọn tướng đó.

tn.minhnhut
30-04-2013, 07:13 AM
Ai tư vấn giúp em một số con tướng đấu sĩ, ADC hoặc sát thủ cũng được. Nhưng nó mạnh từ early > late game, sát thương khá trở lên, có 1 skill để chạy. Em thích đánh kiểu hổ báo, 1 vs 1 thì ko ngán thằng nào hết kể cả tank...
Em có xem nhìu topic nhưng thấy nhìu tướng bị làm yếu lại nhưng ko biết có bị yếu nhìu ko, còn mạnh ko ( như Irelia, bác nào hiện còn đang chơi nó thì tư vấn giúp em luôn ).
Nếu ADC thì Quinn được ko các bác, em có đụng vs nó vài lần, bắn xa rất kho chịu mak` lại đau nữa.
Mong các bác giúp em!!! Tks

gt900000
01-05-2013, 02:06 AM
e đang phân vân giữ zed và nocturne . e nên mua con nào và vì sao vậy ạ !!!

gt900000
01-05-2013, 02:32 AM
mà mình thấy độ khó của nocturne cao hơn zed mà . mà s cũg cảm ơn bạn ^^!

gt900000
01-05-2013, 02:34 AM
Zed tướng sát thủ gây sát thương tức thời cực cao, giúp kết liễu mục tiêu nhanh, thường được sử dụng để chống lại các pháp sư ở mid rất hiệu quả, nếu chơi ở top hay jungle cũng được nhưng không mạnh như ở mid.
Nocturne thì đánh rừng là chủ yếu, top Nocturne khá khó cầm và dễ bị đè, nocturne không dồn lượng sát thương lớn nhanh mà chỉ đánh dần dần, bạn có thể hiệu nocturne đơn giản như một adc có chiêu tiếp cận và cc :).
Mình chỉ phân tích ra như thế còn bạn xem thích kiểu chơi nào hơn thì chọn tướng đó.
tks mình sẽ chọn zed

gt900000
01-05-2013, 02:50 AM
cho e hỏi mấy chữ adc,cc.v.v... là j vậy ạ

dotuan98
01-05-2013, 07:01 AM

go2_ars
01-05-2013, 03:22 PM
cho e hỏi mấy chữ adc,cc.v.v... là j vậy ạ
adc là Attack Damage Carry - Sát Thương Vật Lý Chủ Lực, những tướng gây ra sát thương lớn nhưng máu ít như Ashe, Caitlyn, Miss Fortune...
cc là Crowd Control (dịch ra là kiểm soát đám đông) là những skill có hiệu ứng khống chế đối thủ như làm choáng, chậm, mù, hất tung, trói, áp chế...

Có con nào bá đạo như vậy à :-ss

dotuan98
01-05-2013, 04:46 PM
go2_ars cho hỏi là elise có thể đáp ứng được nhu cầu của mình ko? ( thấy elise đánh được 3 role : top, jungle, mid; gây damage tốt; về sau ko bị giảm sức mạnh nhìu lám)

EG.LoveRain
02-05-2013, 03:42 AM
Bạn chọn elise cũng được. Có thể đi top mid jungle thậm chí có thể đi sp. Lên tank trụ combat khá lâu đây dame cũng nhiều

sn_169
02-05-2013, 08:15 AM
Ad cho e hoi e mới lv10.so thjk nhữg champ mà cận chiến,sát thủ hay nói la nhug thằg mà trâu bò mà vẫn gjết ng dễ. Ad tu van e nên mua con nàop/s:con nào mà it người chơi ý nha. E vừa tậu ** thằg pantheon về.

rapop40
02-05-2013, 09:21 AM
irelia , talon, riven voi zed thi em nen mua con nao day ad

b0gia9x
03-05-2013, 05:51 AM
Em không thấy có skin kata bão cát trong lúc chọn trang phục trước khi vào trận,thì khi em mua sẽ có chứ ạ ???? em sợ mua về rồi lại không thấy có trang phục trong phần chọn trang phục trước trận đấu thì gay

1995dk
03-05-2013, 06:08 AM
Em không thấy có skin kata bão cát trong lúc chọn trang phục trước khi vào trận,thì khi em mua sẽ có chứ ạ ???? em sợ mua về rồi lại không thấy có trang phục trong phần chọn trang phục trước trận đấu thì gay

Vẫn có nhá bạn :D

Hercules79
03-05-2013, 07:45 PM
kha'zix với rengar solo top con nào hơn vậy mọi người, e đang phân vân giữa 2 con, xét về độ trâu, giết người nhanh. tks ạ

kinhtevimo2
03-05-2013, 08:17 PM
Mình mới dc tri ân 200 rp và đang muốn mua 1 tướng ap. Mình đã có Ahri, Karthus, Lux, Diana, Syndra, katarina, kassadin, annie, ryze, zyra, mod có thể tư vấn xem mình nên mua champ nào nữa dc ko

1995dk
03-05-2013, 08:21 PM
kha'zix với rengar solo top con nào hơn vậy mọi người, e đang phân vân giữa 2 con, xét về độ trâu, giết người nhanh. tks ạ

Kha'Zix thì late game khá là bá đạo chợ gạo , kĩ năng Gai hư không CC làm chậm , kĩ năng bỏ chạy Nhảy , ulti dùng để hãm mấy ẻm AP AD , nói chung là rất ổn , mỗi tội ẻm này cũng khá là giấy , nếu bị gank thì Nhảy và Nhảy , còn nếu bị trói lại thì 90% xác định lên bảng tập đếm số .
Rengar thì cũng khá là mạnh ở mid-game với late game , nội tại nhảy nhót trong bụi **** hót , sát thương cũng khá ổn định , kĩ năng CC trói chân , máu cũng tương đối , ulti cũng dùng để hãm mấy ẻm AP AD hoặc tẩu khi bị gank .

Theo ngộ nghĩ thì Rengar với Kha'Zix đều thích hợp với jungler hơn là Solo top , thoải mái farm quái để lên đồ nhanh nhất có thể , hỗ trợ gank , về sau nó bá lắm :( . Còn chú thích Solo top với 2 ẻm này thì Kha'Zix đê , có Nhảy dễ chạy :))

1995dk
03-05-2013, 08:27 PM
Mình mới dc tri ân 200 rp và đang muốn mua 1 tướng ap. Mình đã có Karthus, Lux, Diana, Syndra, katarina, kassadin, annie, ryze, zyra

Brand với dàn kĩ năng AOE bá , Xerath với range khủng , Cassopia với khả năng harass liên tục , Rumble anti AD , Oriana sp APC , Ahri,Kennen...từa lưa.

Chúc vui!

nkocsmile777
03-05-2013, 09:24 PM
mod ơi mình mới chơi ko biết nhân vật katarina có phải mua ko vậy. phải nạp thẻ ko? hay chỉ cần chơi nhiều là có tiền mua đc

Zig.LittleBear
04-05-2013, 12:57 AM
Mình mới dc tri ân 200 rp và đang muốn mua 1 tướng ap. Mình đã có Ahri, Karthus, Lux, Diana, Syndra, katarina, kassadin, annie, ryze, zyra, mod có thể tư vấn xem mình nên mua champ nào nữa dc ko

VD:vleblanc :v

mod ơi mình mới chơi ko biết nhân vật katarina có phải mua ko vậy. phải nạp thẻ ko? hay chỉ cần chơi nhiều là có tiền mua đc

katrina phả được mở kháo trong cữa hàng bằng IP hoặc RP. IP thì không cần nạp thẻ -chơi nhiều tích lũy mà có được, RP thì cần phải nạp thẻ.

rapop40
04-05-2013, 12:39 PM
irelia , talon, riven voi zed thi em nen mua con nao day ad

inuyasha20000
04-05-2013, 12:58 PM
Ad oi em có 6k3 ko bit nên mua bon nao chi em vs , AD nhâ

yaymo123
04-05-2013, 01:25 PM
Mod ơi cho em xin ý kiến có nên mua jarvan ko hay còn con nào giống jarvan mà đẹp ko mod

langtubuon263
04-05-2013, 03:37 PM
Câu hỏi bạn hơi khó trả lời vì còn tùy vào lối chơi của mỗi người mà mua champ, nhìn chung 4 champ trên đều là 4 champ sát thủ có khả năng dồn dam mạnh. Theo tiêu chí của tôi nếu xét về độ khó thì irelia - riven - talon - zed, về sức mạnh thì mỗi người 1 kiểu nhưng zed có khả năng dồn dam khủng hơn, 1 combo 1 kill nếu là APC, ADC. Còn về lâu dài thì tôi lại thích riven và irelia cân bằng giữa công và thủ.

langtubuon263
04-05-2013, 03:40 PM
Ad oi em có 6k3 ko bit nên mua bon nao chi em vs , AD nhâ
Bạn phải nói rõ mình chơi role gì trong LMHT: support, ADC, APC hay solo top. Nếu mới chơi có 6k3 muốn mua con nào dễ chơi, khó chết thì chọn wukong nè riven nè (solo top). ADC thì varus, caitlyn, miss, graves cũng khá dễ chơi, Sp thì leona, lulu, zyra. Còn APC nếu dễ chơi thì nên mua mấy con 450 - 1350 chứ 6k3 toàn mấy con đòi hòi phải có dộ nhảy cảm cao

langtubuon263
04-05-2013, 03:41 PM
Mod ơi cho em xin ý kiến có nên mua jarvan ko hay còn con nào giống jarvan mà đẹp ko mod
Xinzao đó bạn, lối chơi thông ass, núp lùm giống jarvan mà đẹp và ngầu không thua gì jarvan nhé

prolatao
04-05-2013, 07:00 PM
xin anh em tư vấn mình cần vài cham solo top mình đã có javan, shen

EG.LoveRain
04-05-2013, 07:40 PM
xin anh em tư vấn mình cần vài cham solo top mình đã có javan, shen
Bạn có thể tham khảo Irelia, Singed,Jax,Renekton,Riven,Jayce....v.v đều là những champ solo top khá tốt

LadykillahHY200
05-05-2013, 09:17 AM
quyền thái có hiệu ứng nè bạn

rapop40
05-05-2013, 10:37 AM
Tu van jum em voi. em dang phan van giua ire voi nocturne? em nen mua con nao day ?

EG.LoveRain
05-05-2013, 10:44 AM
Tu van jum em voi. em dang phan van giua ire voi nocturne? em nen mua con nao day ?
Nếu bạn đi top thì nên chọn Ire còn đi rừng thì nên chọn Nocturne

poba_mcloe
05-05-2013, 11:31 AM
Quyền Thái đi bạn !!!

Gabriel09
05-05-2013, 12:32 PM
Mình hâm mộ Lý Tử Long hơn lên sẽ khuyến khích bạn mua Lee Tiểu Long. Lee Quyền thái chỉ có chút thay đổi về dáng đứng, cách tấn công + di chuyển thôi chứ không có gì đặc biệt lắm.

rapop40
05-05-2013, 12:42 PM
Mod oi. Ire vs Lee Sin thi em nen mua con nao day mod, con nao manh hon, con nao de choi hon

Nhockenicb
05-05-2013, 02:57 PM
Mình đang phân vân giữa ez với vayne không biết nên mua champ nào vậy mong mọi người chỉ giúp. Champ nào dễ thoát dễ đuổi hơn. Mình thì thấy ez lợi hơn vayne trong cb. Vayne thì mạnh về late. Nhưng đầu game dễ bị đì dẫn đến dễ thọt. Mình thì theo phong cách khá hổ báo mà không dễ bị đì nên mong mọi người chọn giúp. Thank

langtubuon263
05-05-2013, 05:16 PM
Mod oi. Ire vs Lee Sin thi em nen mua con nao day mod, con nao manh hon, con nao de choi hon
Irelia dễ chơi hơn, dễ lên đồ, mới chơi cũng có thể dễ dàng làm quen với em í. CÒn leeshin thì cần phải dẻo tay, nhạy cảm vì có rất nhiều pro chưa dám chắc chơi leeshin tốt được. Nhưng nếu có lòng kiên trì thì tập luyện 1 thời gian là quen tay thôi

langtubuon263
05-05-2013, 05:19 PM
Mình đang phân vân giữa ez với vayne không biết nên mua champ nào vậy mong mọi người chỉ giúp. Champ nào dễ thoát dễ đuổi hơn. Mình thì thấy ez lợi hơn vayne trong cb. Vayne thì mạnh về late. Nhưng đầu game dễ bị đì dẫn đến dễ thọt. Mình thì theo phong cách khá hổ báo mà không dễ bị đì nên mong mọi người chọn giúp. Thank
Ezreal chơi skill shot nên đòi hỏi cần có kinh nghiệm, nếu không toàn miss miss thì dễ bị ăn chửi lắm. Còn vayne nói thật chơi con này hơi chán mặc dù về late game thì không cần bàn cãi tới độ bá đạo của em ý. Phong cách chơi hổ báo thì nên chọn ezreal vì có skill trốn thoát dễ dàng. Vayne thì có skill lộn để né thần thánh nhưng thật sự có rất ít người sử dụng thuần thục skill lộn của em.

TopiTiger
05-05-2013, 06:34 PM
Mình đang tính sắp tới mua skarner hoặc nautilus mà vẫn đang khá phân vâ,2 con này thấy chả mấy ai chơi,bạn nào có kinh nghiệm về 2 con này có thể tư vấn nhược-ưu của 2 em nó không ?Cho mình hỏi luôn 2 con này có bị neft không ?

Zig.LittleBear
05-05-2013, 07:19 PM

Nếu bạn thích solotop thì mình khuyên nên chơi Ire, còn Lee thì jung sẽ có lợi hơn.Cả 2 đều khá mạnh, tuy nhiên Lee có phần khó chơi hơn Ire vì đòi hỏi sự tinh toán và thao tác nhanh, hợp lý

Cả 2 champ trên đều có khả năng trốn thoát, khá cơ động. về cơ bản ez mạnh hơn vayne trong combat vì có ulti có khả năng gây một lượng sát thương lên nhiều champ địch, còn vayne trong solo 1-1 thì rất mạnh, khả năng dồn sát thương lớn.
đầu game thì ez khá cơ động với tầm đánh xa hơn vayne nhưng khả năng dồn sát thương thì không bằng Vayne, tuy nhiên cách combo của ez cần phải canh thật chuẩn, dễ trượt.

Chúc vui

son260199
05-05-2013, 07:44 PM
cho mình hỏi chơi ezeal có khó không? có nên mua ko?

lamsung1011
05-05-2013, 08:15 PM
dạo này là mình đang ghiền vị trí hỗ trợ nên mình muốn mua con nào có khả năng spam skill tầm xa, khống chế di chuyển của đối phương , hồi máu, buff giáp(bỏ thresh nhé, dùng con đấy hỗ trợ ko ăn nhập với AD dc)

NickyHwang
05-05-2013, 08:27 PM
Cho mình hỏi có Champ nào chủ lực vật lý dễ đánh không (trừ Sivir nha mình đang chơi Sivir rồi), tại thử đánh một vài cham như Miss Fortune hay Christana toàn feed không biết lên đồ.

EG.LoveRain
05-05-2013, 08:53 PM
dạo này là mình đang ghiền vị trí hỗ trợ nên mình muốn mua con nào có khả năng spam skill tầm xa, khống chế di chuyển của đối phương , hồi máu, buff giáp(bỏ thresh nhé, dùng con đấy hỗ trợ ko ăn nhập với AD dc)
Sona,janna,lulu đều là những sp có khả năng buff giáp,máu và có thể cấu máu được. Bạn tham khảo nhé

Cho mình hỏi có Champ nào chủ lực vật lý dễ đánh không (trừ Sivir nha mình đang chơi Sivir rồi), tại thử đánh một vài cham như Miss Fortune hay Christana toàn feed không biết lên đồ.
Caitlyn,Miss Fortune,Ezreal là những AD khá dễ đánh

vinhuy93
05-05-2013, 10:14 PM
hiện giờ bên mình đang cá sting team mình 3 đánh với 5 thằng khác . Giờ đang phân vân ko biết nên chọn cho team tướng gì hết ?
Đội hình nào push trước phút 30 ấy . sau phút 30 thì team mình thiếu người thế nào cũng thọt :drinking:

samrossi
06-05-2013, 11:03 AM
hiện mình đang phân vân giữa 2 tướng Sejuani - Hecarim. các bạn tư vấn về điểm mạnh yếu của 2 champ này trong việc đi rừng và trong combat tổng giúp mình với.thank

huuhienbg
06-05-2013, 11:26 AM

angle.gacon
06-05-2013, 05:46 PM
hiện giờ bên mình đang cá sting team mình 3 đánh với 5 thằng khác . Giờ đang phân vân ko biết nên chọn cho team tướng gì hết ?
Đội hình nào push trước phút 30 ấy . sau phút 30 thì team mình thiếu người thế nào cũng thọt :drinking:
bạn nên sử dụng đội hình aoe gây sát thương tức thời và khả năng tiếp cận đối phương tốt:
Top: Shen/malphite/amumu
Mid: Oriana
Bot: Varus/ kennen/ riven
Bạn cũng phải cân nhắc thêm về vấn đề trụ đường bởi team bạn sẽ không có đi rừng và phải đứng 1 vs 2 ở cửa. Vào giao tranh thì Shen/Malphite/Amumu đc buff sẵn quả cầu từ oriana sẽ lao vào khi có cơ hội, oriana ulti và adc sẽ làm phần việc của mình.

hiện mình đang phân vân giữa 2 tướng Sejuani - Hecarim. các bạn tư vấn về điểm mạnh yếu của 2 champ này trong việc đi rừng và trong combat tổng giúp mình với.thank
Heca cơ động hơn, Sejuani trâu bò hơn.
Heca dọn quái rừng nhanh hơn Sejuani.
Heca sẽ đi gank sớm hơn Sejuani.
Khả năng cc của Heca thấp hơn Sejuani.
Heca phá đội hình giao tranh địch tốt hơn Sejuani
Heca có khả năng tiếp cận mục tiêu tức thời tốt hơn Sejuana.
Sát thương Heca gây ra sẽ là tốt hơn Sejuani nếu giao tranh kéo dài. Còn ở lúc khởi điểm thì mình đánh giá 2 champ ngang nhau, Sejuani có nhỉnh hơn một chút.

nếu là người mới thì bạn hãy làm quen với các tướng cơ bản như ashe, garen, ryze.

rapop40
07-05-2013, 07:40 PM
Syndra voi Lissandra thi em nen mua con nao day ad? Ad tu van jum em voi? con nao tru duong tot, kho **** hon trong combat, de choi hon, don sat thuong cao hon?

volam2k888
07-05-2013, 08:41 PM
cho em hỏi hiện giờ skin BĂNG KIẾM của IRELIA còn bán ko ạ. xin hết

DH.Bonn
07-05-2013, 08:46 PM
cho em hỏi hiện giờ skin BĂNG KIẾM của IRELIA còn bán ko ạ. xin hết
Còn bán với giá 199RP .

Gosu.PytagoXII
08-05-2013, 09:12 AM
Syndra voi Lissandra thi em nen mua con nao day ad? Ad tu van jum em voi? con nao tru duong tot, kho **** hon trong combat, de choi hon, don sat thuong cao hon?
Mua lissandra đi bạn, đừng lăn tăn gì nữa hết, khả năng harass tốt, trụ lane ok, hổ trợ team tốt trong combat tổng.

rapop40
08-05-2013, 10:27 PM
Mua lissandra đi bạn, đừng lăn tăn gì nữa hết, khả năng harass tốt, trụ lane ok, hổ trợ team tốt trong combat tổng.
Xin pro giai thich them 1 ti ve syndra dc ko

angle.gacon
09-05-2013, 12:44 AM
Xin pro giai thich them 1 ti ve syndra dc ko
2 lần liên tiếp chat không dấu rồi, nhắc nhở bạn hen, còn tái phạm sẽ bị xử phạt.

takedown97
09-05-2013, 06:52 PM
Ai biết đánh YoRich hoặc đánh rồi thì cho mình vài ý kiến đi :D
mình đang cầm 5k và thấy nó lạ lạ nên định thử xem sao :-?
ai xài champ này thì cm giúp e nhé =.=

rapop40
09-05-2013, 10:15 PM
Syndra với Orianna em nên mua con nào đây mấy pro?

TopiTiger
09-05-2013, 10:41 PM
Syndra với Orianna em nên mua con nào đây mấy pro?
Orianna khó chơi lắm nên mình nghĩ nên đánh syndra

mhuy2010
10-05-2013, 10:33 AM
mình muốn chọn 1 champ đánh xa có khả năng kill mà trốn thoát dể dàng mọi người chỉ mình với .... ADC hay APS đều được ..... hiện tại mình đang sài ziggs ...>.< chiêu rất khó trúng với mình chưa tìm ra cách lên đồ phù hợp ... các bạn giúp mình lun việc này

angle.gacon
10-05-2013, 12:01 PM
mình muốn chọn 1 champ đánh xa có khả năng kill mà trốn thoát dể dàng mọi người chỉ mình với .... ADC hay APS đều được ..... hiện tại mình đang sài ziggs ...>.< chiêu rất khó trúng với mình chưa tìm ra cách lên đồ phù hợp ... các bạn giúp mình lun việc này
elise, ezreal còn nhiều nữa nhưng hiện tại mình không nhớ ra

1995dk
10-05-2013, 03:58 PM

Cách build đồ cho Ziggs thì cũng như các AP khác : Giày pháp sư - Cốc quỷ Athena - Trượng pha lê Rylai - Mũ phù thủy Rabadon - Trượng hư vô - Đồng hồ cát...
Còn Cham đánh xa , có khả năng last hit tốt cũng như dễ chạy trốn ( bạn giống mềnh đấy :)) ) thì bạn thử qua Nidalee xem , Phóng lao có thể last hit một cách bất ngờ và kĩ năng Lốt báo với Vồ có thể nhảy xuyên qua tường nhỏ , vượt địa hình dùng để chạy trốn nên chơi Nidalee chắc tay thì sẽ rất khỏe , không sợ gank .

cuongthivietnam
11-05-2013, 12:41 AM
Mình mới chơi LMHT được 1 tuần. Đã mua được em Miss fortune rồi nhưng thấy draven đánh cũng khá hay muốn mua mà hơi phân vân. Các bro cho mình hỏi là 2 tướng này có khác nhau nhiều lắm nếu so sánh về máu và khả năng kill thì tướng nào hơn ạ?

angle.gacon
11-05-2013, 05:01 PM
Mình mới chơi LMHT được 1 tuần. Đã mua được em Miss fortune rồi nhưng thấy draven đánh cũng khá hay muốn mua mà hơi phân vân. Các bro cho mình hỏi là 2 tướng này có khác nhau nhiều lắm nếu so sánh về máu và khả năng kill thì tướng nào hơn ạ?
Bạn nên chơi miss fortune chứ draven mà mới đánh 1 tuần thì hơi khó để chơi tốt draven.
MF mạnh với khả năng sát thương diện rộng còn draven là kết liễu nhanh từng mục tiêu đơn lẻ.

prolatao
11-05-2013, 09:39 PM
mình cần 1 cham solo top anh em tư vấn mình nên chọn irlia hay jayce nhé trong 2 cham này cham nào mạnh về mid và late