PDA

View Full Version : Topic chuyên tư vấn chọn tướng, chọn skin cho người mới. Tất cả vào đây!

Pages : 1 2 3 [4] 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27

Zig.LittleBear
11-05-2013, 10:39 PM
mình cần 1 cham solo top anh em tư vấn mình nên chọn irlia hay jayce nhé trong 2 cham này cham nào mạnh về mid và late

Cả ire và jayce đều mạnh về sau.
Tuy nhiên Ire có phần dễ chơi hay jayce, nên mình khuyên bạn nên tập chơi ire trước

rapop40
12-05-2013, 06:25 AM
Syndra với Orianna em nên mua con nào đây mấy pro? Không wan trọng độ khó đâu, chỉ cần mạnh trong viêc dồn sát thương la dc

1995dk
12-05-2013, 06:43 AM
Syndra với Orianna em nên mua con nào đây mấy pro? Không wan trọng độ khó đâu, chỉ cần mạnh trong viêc dồn sát thương la dc

Syndra . Ném 6 cục tạ vào mặt cũng đủ câu hơn nửa cây máu :|

rnilma
12-05-2013, 10:54 AM
minh đã mua trang phục vệ quân cổ ngữ nhưng sao vào trân lại hok thấy, tuong volibear van nhu ban dau. Ai biet cách thay doi trang phuc chi minh voi. thanks

Zig.LittleBear
12-05-2013, 01:04 PM

Syndra có khả năng dồn sát thương cao hơn

minh đã mua trang phục vệ quân cổ ngữ nhưng sao vào trân lại hok thấy, tuong volibear van nhu ban dau. Ai biet cách thay doi trang phuc chi minh voi. thanks

Sau khi lock tướng, sẽ hiện phần lựa chọn trang phục, bạn chỉ việc click qua trái hay phải để chon skin

Hercules79
12-05-2013, 01:24 PM
mình đi mid và đang phân vân giữa Fizz và Ahri , con nào dồn, sốc sát thương tốt hơn, con nào dễ chơi hổ báo hơn. mong mod giúp đỡ

Zig.LittleBear
12-05-2013, 06:55 PM
mình đi mid và đang phân vân giữa Fizz và Ahri , con nào dồn, sốc sát thương tốt hơn, con nào dễ chơi hổ báo hơn. mong mod giúp đỡ

Fizz là sự lựa chon phù hợp cho nhu cầu của bạn.
Ahri cũng khá tốt nhưng đòi hỏi người chơi có kĩ thuật tốt hơn

conmabee
12-05-2013, 07:45 PM
Theo các thím em nên mua skin iblitzcrank hay boom boom blitzcrank đây các thím? [Only registered and activated users can see links]
P/s: Thấy nhiều người bảo iblitz Q bắn ra ít tiếng hơn còn boom boom blitz Q bắn do bàn tay đấm bốc to nên dễ trúng hơn ko biết đúng không [Only registered and activated users can see links]

1995dk
12-05-2013, 10:25 PM
Theo các thím em nên mua skin iblitzcrank hay boom boom blitzcrank đây các thím? [Only registered and activated users can see links]
P/s: Thấy nhiều người bảo iblitz Q bắn ra ít tiếng hơn còn boom boom blitz Q bắn do bàn tay đấm bốc to nên dễ trúng hơn ko biết đúng không [Only registered and activated users can see links]

Skin Boom Boom Blitzcrank ( Blitzcrank Đấm bốc ) : [Only registered and activated users can see links]
S ([Only registered and activated users can see links])kin iBlitzcrank : [Only registered and activated users can see links]

T ([Only registered and activated users can see links])heo ý kiến của mình thì Skin iBlitzcrank đẹp hơn với đường nét công nghệ hiện đại , hiệu ứng skill được thay đổi khá nhiều , khi kích hoạt Skill W thì iBlitzcrank sẽ bay lên so với chạy bộ như các skin khác.
Còn về vụ bàn tay của Boom Boom iBlitzcrank to hơn so với các skin khác nên khi khéo đối phương sẽ dễ trúng hơn , điều này không đúng . Tầm bắt Skill Q của các Skin đều như nhau , không có việc Riot thiên vị tay to hơn thì kéo dễ trúng hơn được .

Ngoài ra , bạn có thể tham khảo mẫu 3D Skin của Blitzcrank qua link sau : [Only registered and activated users can see links] . Bạn còn có thể xem các hình ảnh cast spell , di chuyển của các Skin qua thanh Animation .

Chúc bạn chọn được Skin như ý!

HacNoHoa
13-05-2013, 03:34 PM
em đang phân vân giữa Zed và Nocturne, Mod có thể giúp em so sánh về khả năng năng Jungle và solo 1vs1 giữa 2 con được không ạ?
[Only registered and activated users can see links]

ckjeuvknlm
13-05-2013, 06:34 PM
mong mọi người cho vài ý kiến:choice:

prolatao
13-05-2013, 09:28 PM
Vừa cày đc 4k8 ip mong anh em tư vấn mình con ap nào mạnh về late game mình đang phân vân brand có phải là sự lựa chọn tốt

1995dk
13-05-2013, 09:47 PM
mong mọi người cho vài ý kiến:choice:

Darius , không có gì để nói thêm .

Vừa cày đc 4k8 ip mong anh em tư vấn mình con ap nào mạnh về late game mình đang phân vân brand có phải là sự lựa chọn tốt

Brand cũng khá là mạnh ở late-game , ngoài ra với 4k8 thì bạn còn có Kassadin ( cơ động , khi đã có ulti thì khó mà gank nổi , late-game bá ) , Cassiopeia ( harass cực khủng , late-game cũng khá là bá , ulti AOE mạnh trong pha giao tranh tổng ) , Oriana ( cơ động , damg tốt , nhưng hơi khó chơi ) .

rapop40
13-05-2013, 10:20 PM
Em mới cày dc 4800ip đang định mua một em ap duyên dáng co khả năng dồn sát thương khủng. Cho em hỏi nên mua Cass hay Orianna đây mấy pro

nqc_nvcbma
14-05-2013, 04:42 PM
Mọi người cho mình hỏi làm sao để có cái skin Hecarim Không đầu vậy?

1995dk
14-05-2013, 04:54 PM
Em mới cày dc 4800ip đang định mua một em ap duyên dáng co khả năng dồn sát thương khủng. Cho em hỏi nên mua Cass hay Orianna đây mấy pro

Cassiopeia dồn sát thương tương đối cao , và Cham này dễ chơi hơn so với Orianna . Tuần này có free Cassiopeia , sao bạn không thử test nhỉ :) .

Mọi người cho mình hỏi làm sao để có cái skin Hecarim Không đầu vậy?

Skin Hecarim Không đầu ( Headless Hecarim ) : [Only registered and activated users can see links] chỉ được bán vào dịp Halloween thôi nhé bạn .

Putis2
14-05-2013, 06:30 PM
Mình đang phân vân mấy con AP: Karma, Katarina, Morgana, Orianna, ai cho ý kiến với.

rapop40
14-05-2013, 06:41 PM
Mình đang phân vân mấy con AP: Karma, Katarina, Morgana, Orianna, ai cho ý kiến với.
Katarina đi bạn. Vừa dễ chơi, dame thì ko phải bàn, Ulti khủng, combat rất có lợi cho team

nganyeunhu1
14-05-2013, 08:48 PM
Cho mình hỏi giữa Varus và Fiora con nào mạnh về late game? Đầu game có khả gank tốt?

soledad1996
14-05-2013, 10:47 PM
em thường chơi vị trí jungle, em đã có hầu hết các tướng jungle, đang phân vân giữa 2 con sejuani và shyvana, sejuani mới test thấy bá lắm, gank sướng vãi, còn shyvana là tướng em thích lâu rồi. mong giúp đỡ.

Zig.LittleBear
14-05-2013, 11:14 PM
Cho mình hỏi giữa Varus và Fiora con nào mạnh về late game? Đầu game có khả gank tốt?

Tùy thuộc lượng item mà bạn có được vào late game, nhưng theo mình thấy thì Fiora trong combat có thể gây nhiều sát thương hơn với ulti, còn varus thì có thể vô hiệu hóa team đối phương nhà ulti của mình, nhưng varus sẽ có lợi thế hơn do là tướng đánh tầm xa, còn fiora thì phải lao vào đội hình team địch, nếu như team địch có stun hay Câm lặng thì khả năng sống sót khá thấp.

em thường chơi vị trí jungle, em đã có hầu hết các tướng jungle, đang phân vân giữa 2 con sejuani và shyvana, sejuani mới test thấy bá lắm, gank sướng vãi, còn shyvana là tướng em thích lâu rồi. mong giúp đỡ.

mình thấy seju là lựa chọn đi rừng sáng giá hơn. bộ kĩ năng cho phép việc vô hiệu hóa và phá vỡ đội hình tấn công của địch, đồng thời làm chậm rất có ích trong combat tổng

rapop40
15-05-2013, 11:06 AM
elise với casiopeia, em nên mua con nào đây ad?
con nào dồn sát thương tốt hơn? giết người nhanh hơn?

trunghieuvt1997
15-05-2013, 11:32 AM
đang có 6k3 có thể tư vấn cho tớ 1 con ap nào đi hành người khác dễ,ép cửa dễ không? kiểu như lux ấy nhưng mà lux bị sửa lại chạy chậm quá nên ko muốn chơi nữa tks

__FrozenHeart__
15-05-2013, 11:35 AM
xét về dmg: cả dồn sát thương lẫn tổng sát thương gây ra......Cass > Elise
xét về kỹ năng khống chế: Cass > Elise

xét về độ khó: Cass > Elise
xét về độ cơ động: Elise > Cass
xét về khả năng chống counter: Elise > Cass

kết luận là nếu chưa tự tin thì mua Elise
sát thương trên 1 mục tiêu 0 kém Cass là bao nhiêu....cơ động hơn, dễ chơi hơn

đang có 6k3 có thể tư vấn cho tớ 1 con ap nào đi hành người khác dễ,ép cửa dễ không? kiểu như lux ấy nhưng mà lux bị sửa lại chạy chậm quá nên ko muốn chơi nữa tks
Galio
nhận kèo tất cả các thể loại Ap-mid =))

Senjua và Shyvana kỹ năng tuy có phần giống nhau, nhưng thật ra là đối lập hoàn toàn

-Shyvana là champion ** rừng có lượng dmg lớn hàng đầu LMHT
dmg to và 0 có CC

-Senjua thì ngược lại hoàn toàn
1tỷ CC....nhưng dmg thì gần như là 0 có

tùy vào đội hình mà pick Shy hay Senjua
nhưng với môi trường VN "tất cả mọi người đều thích dmg to...tất cả mọi người đều thích có mạng =))"
thì em nên chọn Senjua

rapop40
15-05-2013, 08:58 PM
Em đang mún chơi một ap khó để nâng cao tay nghề. Không bik em nên chọn ap ji đay ad

Zig.LittleBear
15-05-2013, 11:47 PM
xét về dmg: cả dồn sát thương lẫn tổng sát thương gây ra......Cass > Elise
xét về kỹ năng khống chế: Cass > Elise

xét về độ khó: Cass > Elise
xét về độ cơ động: Elise > Cass
xét về khả năng chống counter: Elise > Cass

kết luận là nếu chưa tự tin thì mua Elise
sát thương trên 1 mục tiêu 0 kém Cass là bao nhiêu....cơ động hơn, dễ chơi hơn

Galio
nhận kèo tất cả các thể loại Ap-mid =))

Senjua và Shyvana kỹ năng tuy có phần giống nhau, nhưng thật ra là đối lập hoàn toàn

-Shyvana là champion ** rừng có lượng dmg lớn hàng đầu LMHT
dmg to và 0 có CC

-Senjua thì ngược lại hoàn toàn
1tỷ CC....nhưng dmg thì gần như là 0 có

tùy vào đội hình mà pick Shy hay Senjua
nhưng với môi trường VN "tất cả mọi người đều thích dmg to...tất cả mọi người đều thích có mạng =))"
thì em nên chọn Senjua

Phần cuối bạn nói mâu thuẫn quá. Kết luận là "Chọn seju" mới đúng chứ :D

CriminalLegion
16-05-2013, 11:46 AM
Mọi người cho em hỏi chút : Em hiện đang có chút IP và muốn mua Yorick nhưng từ khi em chơi LoL đến giờ chỉ gặp được 1 bác cầm Yorick ... Ko biết Yorick có phải quá yêu hay đã bị lãng quên ... Và Yorick khi Solo và Combat Team thì thế nào vậy các bác

angle.gacon
16-05-2013, 12:15 PM
Mọi người cho em hỏi chút : Em hiện đang có chút IP và muốn mua Yorick nhưng từ khi em chơi LoL đến giờ chỉ gặp được 1 bác cầm Yorick ... Ko biết Yorick có phải quá yêu hay đã bị lãng quên ... Và Yorick khi Solo và Combat Team thì thế nào vậy các bác
yorick không yếu nha bạn :), chỉ là không phù hợp với chiến thuật của mùa giải này.
Yorick dùng để counter các kiểu như garen hay darius ở top cực hiệu quả và dễ dàng. Bạn hoàn toàn có thể mua và chơi yorick nếu yêu thích champ này chứ không phải ngại gì cả.
Về cách chơi, bạn vui lòng sang thư viện chiến thuật.
Bạn hạn chế lập nhiều topic hay hỏi cùng một nội dung ở nhiều nơi khác nhau ha, do số lượng cần giải đáp là khá nhiều nên có sự chậm trễ ở phía mod bọn mình, lần sau mong bạn thông cảm chờ chút ít.

go2_ars
16-05-2013, 12:56 PM
Shyvana đi top thế nào hả mọi người? Đọc trên mạng thấy bảo em này jungle hợp hơn, nhưng trong mùa 3 em này chơi ở đâu cũng rất là đuối so với các champ khác nhiều

soledad1996
16-05-2013, 01:21 PM
[Only registered and activated users can see links] Nguyên văn bởi CriminalLegion [Only registered and activated users can see links] ([Only registered and activated users can see links])

Yorick mình mua từ hồi nó còn 6k3 . dame k to nhưng harass đã lắm. có mana thì bố garen darius cũng chẳng dám fam vs thằng này, vào cb vào thã ma bật ulti zo con ad là xong nvụ , nói chung là vì ngoại hình nên k được sử dụng nhìu thui

A2...vengeful
16-05-2013, 04:48 PM
choi jayce vodoi de nhat. vai lan la quen

angle.gacon
16-05-2013, 05:03 PM
Shyvana đi top thế nào hả mọi người? Đọc trên mạng thấy bảo em này jungle hợp hơn, nhưng trong mùa 3 em này chơi ở đâu cũng rất là đuối so với các champ khác nhiều
Shyvana jungle hợp hơn, do nếu ở top shyvana là tướng tay ngắn, không có chiêu tiếp cận tốt trước cấp 6 cũng như bộ chiêu cần combo chuẩn để phát huy hiệu quả nên dễ bị khắc chế.

prolatao
17-05-2013, 01:36 PM
cho mình hỏi skin hủy diệt của renekton được bán vào dịp nào? và skin thây ma của brand được bán dịp nào

Putis2
17-05-2013, 08:01 PM
cho mình hỏi skin hủy diệt của renekton được bán vào dịp nào? và skin thây ma của brand được bán dịp nào
Skin hủy diệt của renekton là skin nào nhỉ? còn skin thây ma của brand thì halloween mới bán.

__FrozenHeart__
18-05-2013, 10:44 AM
nếu jungler của đối thủ 0 dc tốt
thì Shy solo top rất mạnh

thanthung266199
18-05-2013, 12:25 PM
Mình đảm nhiệm vai trò jung trong team nhưng tính đến h chỉ gọi là chơi đc LS. Mình đang cần tìm 1 champ nữa jung ổn và roam cũng ổn đề phòng trường hợp LS bị ban. Hiện h có 3 champ mình phân vân là Olaf, J4 và Cho' gath. Mọi ng có thể tư vấn giúp k j4 đi bạn bay qua tường rất oke =))

thienprime
18-05-2013, 06:02 PM
mình có thể xóa nhân vật thừa (đã có) không ?

CriminalLegion
18-05-2013, 08:23 PM
Cho em hỏi luôn là Swain có thể đừa lên Solo Top không vậy

CriminalLegion
18-05-2013, 08:23 PM
Cho em hỏi luôn là Swain có thể đưa lên Solo Top không vậy

prolatao
18-05-2013, 08:53 PM
[Only registered and activated users can see links] skin renekton này đây khi nào sẽ được bán

gt900000
18-05-2013, 09:58 PM
ai tư vấn cho mình nên chọn skin nào củ draven đây , 1 thì cơ thể đỉnh,nhưg skill thì chả có hiệu ứg j hết . còn cái còn lại là cơ thể xấu nhưg skill hết sấy ,bánh xe lửa

Zig.LittleBear
18-05-2013, 10:41 PM
mình có thể xóa nhân vật thừa (đã có) không ?

Theo mình biết thì là không thể xóa được.

ai tư vấn cho mình nên chọn skin nào củ draven đây , 1 thì cơ thể đỉnh,nhưg skill thì chả có hiệu ứg j hết . còn cái còn lại là cơ thể xấu nhưg skill hết sấy ,bánh xe lửa

Mình thấy skin Đoạt mệnh đẹp hơn. :D

shjnsison
18-05-2013, 11:08 PM
mình muốn hỏi là còn tướng ap nào brust dame khủng như leblanc k?với lại leblanc trc h bị neft chưa hay có nguy cơ bị neft k?mình tính chơi thêm ellise mà nghe nói săpbịnefft nên cũng k bk sao

gt900000
18-05-2013, 11:53 PM

angle.gacon
19-05-2013, 03:14 PM
mình muốn hỏi là còn tướng ap nào brust dame khủng như leblanc k?với lại leblanc trc h bị neft chưa hay có nguy cơ bị neft k?mình tính chơi thêm ellise mà nghe nói săpbịnefft nên cũng k bk sao
veigar với ahri burst mạnh nhưng đòi hỏi bạn combo chính xác hơn leblanc.
elise sắp bị neft nhưng về cơ bản thì vẫn không bị ảnh hưởng nhiều.

prolatao
19-05-2013, 05:13 PM
mình đang phân vân giữa kha'zix và zed con nào sẽ lợi trong combat và kết thúc đối thủ nhanh hơn

Zig.LittleBear
19-05-2013, 09:38 PM
mình đang phân vân giữa kha'zix và zed con nào sẽ lợi trong combat và kết thúc đối thủ nhanh hơn

Cả 2 đều có khả năng kết thúc nhanh đối thủ. Nhưng trong combat thì skill của kha'zik có phần ưu thế hơn

shjnsison
20-05-2013, 04:03 PM
cho mình hỏi là mua skin thì skill có thay đổi k? cụ thể là leblanc, ahri , tại mình thấy lissandra thay đổi skin thì skill từ xanh dương -> đen

Zig.LittleBear
20-05-2013, 04:35 PM
Bạn có thể vào :

[Only registered and activated users can see links] lights&ei=tu2ZUYnEB8TRrQfy7IGYDg&usg=AFQjCNFgIlD66tfDwdsNyCwERmUm7Hk1cQ&bvm=bv.46751780,d.bmk

để xem các skin cũng như hiệu ứng mà skin đó mang lại cho tướng

quytocngheo
20-05-2013, 04:44 PM
em thích chơi tank, con nào trâu bò giết được nhiều thì nên chon con nào , em mới chỉ gargarren chơi chán rồi

YAC.Troll
20-05-2013, 05:23 PM
mod cho em hỏi về ngọc, ngọc cấp 1 không dùng nữa thì làm được gì ?? có bán được không hya là ghép với các ngọc cấp 1 khác để lên cấp 2 ??với lại em mới nhận đươc IP boots 3 ngày từ [Only registered and activated users can see links] mà không thấy có gì hết, mong mod chỉ giúp em khỉ nhận được IP boots thì có đặc điểm gì không ạ ??nhận đươc 3 ngày trúng 3 ngày bị ban acc haiz.với lại ai giúp dùm em về bảng bổ trợ, em không hiểu lắm.Còn cái nhiệm vụ tân thủ 3vs3 sao làm hoài không được tính hoàn thành mặc dù đã chiến thắng ??

YAC.Troll
20-05-2013, 05:24 PM
mod cho em hỏi về ngọc, ngọc cấp 1 không dùng nữa thì làm được gì ?? có bán được không hya là ghép với các ngọc cấp 1 khác để lên cấp 2 ??với lại em mới nhận đươc IP boots 3 ngày từ [Only registered and activated users can see links] mà không thấy có gì hết, mong mod chỉ giúp em khỉ nhận được IP boots thì có đặc điểm gì không ạ ??nhận đươc 3 ngày trúng 3 ngày bị ban acc haiz.với lại ai giúp dùm em về bảng bổ trợ, em không hiểu lắm.Còn cái nhiệm vụ tân thủ 3vs3 sao làm hoài không được tính hoàn thành mặc dù đã chiến thắng ??

EG.LoveRain
20-05-2013, 09:24 PM
Mình đã trả lời bạn bên topic giải đáp thắc mắc
Cảnh cáo bạn 1 point lần sau không spam

chicken2012996
20-05-2013, 09:50 PM
em cần anh chủ pic chỉ dùm em xem nên mua rengar hay Ez
em xem rất nhiều trận đấu giải và thấy cả 2 con trên đều giết người và cấu máu khỏe
mong anh jup đỡ
Tks anh nhìu

EG.LoveRain
20-05-2013, 10:16 PM
em xem rất nhiều trận đấu giải và thấy cả 2 con trên đều giết người và cấu máu khỏe
mong anh jup đỡ
Tks anh nhìu
Thực sự là 2 champ này rất khó so sánh với nhau, về vấn đề cấu máu thì mình thấy Ez cấu máu khỏe hơn.
Bạn có thể nói qua về lối chơi cũng như phong cách đánh của bạn để mọi người tư vấn tốt hơn

Zig.LittleBear
21-05-2013, 08:47 AM
mong anh jup đỡ
Tks anh nhìu

BẠn đã hỏi câu hỏi tương tự trong topic

và được các bạn góp ý.

diablosbahamut
23-05-2013, 02:17 PM

nguoidepsh
23-05-2013, 02:19 PM
Mình đang phân vân giữa 2 champ đi rừng đó là Sejuani và Hecarim, mọi người bảo mình nên mua con nào?

khanhyb1
23-05-2013, 04:08 PM
đánh evelyn đi bạn vừa bị em này hành ở top 1 minh em chấp 2 luôn fiora + xin zhao skill cast gai liên tục chạy ko đc đuổi cũng ko đc mặc dù lúc đầu em ý bị hành 0 6 lúc sau 25 8 :))

asturias1
23-05-2013, 04:35 PM
Cho mình hỏi ưu điểm và khuyết điểm của Lee Sin ? , vì mình rất thích champ này và đang có ý định luyện champ này thành champ tủ

minh_triet0708
23-05-2013, 05:27 PM
Ad ơi ^^ Em đag phân vân là mua Fiddlestick hay Cho'Gath thì AP jung tốt hơn ạ :"> Ad cho ý kiến ạ, tks ad ^^ !!!

Zig.LittleBear
23-05-2013, 05:32 PM

Việc tăng giá skin này không thể nói trước được. cả skin tiệc bể bơi và tuyết rơi đều đẹp, nếu có điều kiện thì bạn nên mua cả 2.

Mình đang phân vân giữa 2 champ đi rừng đó là Sejuani và Hecarim, mọi người bảo mình nên mua con nào?

Mình khuyên bạn nên sử dụng hecarim vì champ này đi rừng lúc đầu có nhiều thuận lợi hơn

Putis2
23-05-2013, 07:31 PM
Mình cần tư vấn vài con champ ap mid mạnh về giai đoạn nữa sau game( giai đoạn đầu chỉ cần tập trung farm farm farm và farm creep).

embietemthua
23-05-2013, 09:49 PM
ez và miss fortune thì nên chọn con nào vậy

Zig.LittleBear
24-05-2013, 07:29 AM
Mình cần tư vấn vài con champ ap mid mạnh về giai đoạn nữa sau game( giai đoạn đầu chỉ cần tập trung farm farm farm và farm creep).

kass, nadilee,... nói chung ap thì không phải cắm mặt farm và farm

harvestmoonRF
24-05-2013, 11:02 AM
Em cần ý kiến về khả năng đi rừng của 3 em: Nocturne ,Zed, Lee Sin :sorry:

Putis2
24-05-2013, 11:19 AM
kass, nadilee,... nói chung ap thì không phải cắm mặt farm và farm
ý mình là mấy con ap dễ farm, giai đoạn đầu yếu giai đoạn sau mạnh, dân tình hay kêu là late ấy.

ntoan96
24-05-2013, 12:46 PM
Mình cần hướng dẫn cách chơi về pháp sư Lissara và cách lên dồ vì mình mua hẳn nv này rồi

hoangtufifa9x
24-05-2013, 01:16 PM
Ae chỉ tớ cách lênđồ nasùs phát

whjte_rjce
24-05-2013, 03:45 PM
Thấy Ahri khá cơ động, mà khả năng burst dame so với Akali thì thế nào, trong combat có ích ko hay là chỉ đi bắt lẻ thôi nhỉ, nhìn chung so với các AP mid hiện này thì có thuộc loại dc hay ko. Đang khá ưng ý champ này nên muốn hỏi trước :|

Zig.LittleBear
24-05-2013, 09:11 PM
ý mình là mấy con ap dễ farm, giai đoạn đầu yếu giai đoạn sau mạnh, dân tình hay kêu là late ấy.

Ap nếu full đồ thì cũng rất mạnh nhưng nghiêng về phép nhiều hơn.
Bạn có thể sử dụng lux, diana, kass, nad...

Thấy Ahri khá cơ động, mà khả năng burst dame so với Akali thì thế nào, trong combat có ích ko hay là chỉ đi bắt lẻ thôi nhỉ, nhìn chung so với các AP mid hiện này thì có thuộc loại dc hay ko. Đang khá ưng ý champ này nên muốn hỏi trước :|

Ahri trong combat có thể focus nhiều champ bằng skill 1, 2. tuy nhiên do lượng máu của champ này khá yếu nên khả năng trụ lâu hơi khó.

prolatao
25-05-2013, 01:16 AM
vừa cày dc 1k350ip anh em tư vấn mình mua TF hay Mogana ưu và nhược của 2 em này nhé

__FrozenHeart__
25-05-2013, 08:49 AM
nếu bạn mới chơi thì Morgana dễ chơi và an toàn hơn TF
nhưng nếu chơi tốt thì TF > Morgana

gt900000
25-05-2013, 02:40 PM
cho mình hỏi nên mua con nào trước đây lee sin hay kha zix , sợ lee sin thọt lúc cuối trận nên k dám mua mà nghe nói skin lee sin thầy dòng giảm giá định hốt lee sin xog hốt cái skin đó lun nhưg k pk mua con nào trước a e chỉ dùm cái !!!!

giangpro164
25-05-2013, 05:42 PM
Em dang co 6k3 va dang ko biet nen mua Darius hay la Wukong ai giup em voi

harvestmoonRF
25-05-2013, 06:42 PM
Mình thích 1 tướng Jungle: gank tốt và farm rừng nhanh, nên chọn Trundle hay Nocturne?:full:

EG.LoveRain
25-05-2013, 10:08 PM
vừa cày dc 1k350ip anh em tư vấn mình mua TF hay Mogana ưu và nhược của 2 em này nhé
Morgana dễ chơi hơn, TF khó chơi nhưng cơ động, cần sử dụng kỹ năng cá nhân nhiều

cho mình hỏi nên mua con nào trước đây lee sin hay kha zix , sợ lee sin thọt lúc cuối trận nên k dám mua mà nghe nói skin lee sin thầy dòng giảm giá định hốt lee sin xog hốt cái skin đó lun nhưg k pk mua con nào trước a e chỉ dùm cái !!!!
Khazix farm tốt, trụ lane ổn, có khả năng bay nhảy liên tục,đuổi giết và chạy trốn khá tốt. Leesin khó chơi hơn, kỹ năng vận dụng linh hoạt cần sử dụng kỹ năng cá nhân nhiều,khả năng đuổi bám và chạy trốn tốt, farm không nhanh bằng khazix.Nếu bạn muốn phô diễn kỹ năng cá nhân với những màn bay nhảy,combo độc đáo thì nên chọn Leesin.

WK combat rất lợi vơi ulti hất tung kẻ địch, khả năng lừa tình chạy trốn khá tốt.Darius hổ báo,ulti rất mạnh. Nếu bạn muốn lựa chọn để hướng tới combat tổng thì WK là 1 ý kiến hay

Mình thích 1 tướng Jungle: gank tốt và farm rừng nhanh, nên chọn Trundle hay Nocturne?:full:
Lên lv 6 thì Nocturne gank tốt hơn,đi rừng cũng khá nhanh.Bạn tham khảo nhé

Zig.LittleBear
25-05-2013, 10:20 PM

Noc farm nhanh hơn, còn trundle lúc đầu farm khá chậm

wukong sẽ là lữa chọn tốt hơn, skill combat tốt

cho mình hỏi nên mua con nào trước đây lee sin hay kha zix , sợ lee sin thọt lúc cuối trận nên k dám mua mà nghe nói skin lee sin thầy dòng giảm giá định hốt lee sin xog hốt cái skin đó lun nhưg k pk mua con nào trước  a e chỉ dùm cái !!!!

khazik thường đi top, còn lee thì jungle, cũng đôi khi có tường hợp ngươc lại nhưng khá ít. lee nếu lên đủ đồ thì về late sẽ khống yếu đâu bạn

gt900000
25-05-2013, 11:10 PM
mình nghe nói skin lee sin thầy dòng giảm xuốg 149 Rp đúg vậy tar, mà 149 RP là bao nhiêu tiền vậy ???

gt900000
25-05-2013, 11:16 PM
cho mình pk nhượg điểm và ưu điểm của lee sin dc k , dg ghiền bộ skill của của lee sin :P

1995dk
25-05-2013, 11:16 PM
mình nghe nói skin lee sin thầy dòng giảm xuốg 149 Rp đúg vậy tar, mà 149 RP là bao nhiêu tiền vậy ???

Đúng là Skin Lee Sin Thầy Dòng được giảm từ 199 RP xuống còn 149 RP
149 RP tương ứng 75.000 đồng với các thẻ nạp khác , còn nếu bạn nạp bằng thẻ Garena thì chỉ tốn một nửa .

letankhanh
26-05-2013, 08:36 AM
Mình đang phân vân giữa 3 con chap là : Lux, Xerath và Orianna, mình thích chơi champ thiên về AP, mấy bạn góp ý cho mình 1 tý được không :D

giangpro164
26-05-2013, 01:06 PM
Cho minh hoi khi phai solo 1vs1 voi doi phuong thi giua Darius va Wukong ai loi hai hon,minh nghe nhieu ban noi WK vao dau game rat yeu co phai vay ko?

Zig.LittleBear
26-05-2013, 03:25 PM
Mình đang phân vân giữa 3 con chap là : Lux, Xerath và Orianna, mình thích chơi champ thiên về AP, mấy bạn góp ý cho mình 1 tý được không :D

cả 3 champ đều có thể chơi tốt vị trí ap, nhưng skill của ori mang xu hướng hỗ trợ nhiều hơn. còn lux và xerath thì tương đối dễ chơi và skill có khả năng rút máu đối phương nhanh hơn

Cho minh hoi khi phai solo 1vs1 voi doi phuong thi giua Darius va Wukong ai loi hai hon,minh nghe nhieu ban noi WK vao dau game rat yeu co phai vay ko?

wukong đầu game khá yếu khi solo với darius, đòi hỏi người chơi cần khéo léo vì chỉ cần dính phải các skill của darius thì khó mà trụ được lâu. wukong có lợi thế trong combat tổng nhiều hơn so với darius

congtuyeugame
26-05-2013, 04:53 PM
Điểm mạnh và điểm yếu của champ pantheon là gì?

haremgodkat
26-05-2013, 08:59 PM
Mình có 150k mua thẻ garena, vậy khi đổi sẽ có bao nhiêu RP.
Ngoài ra thì skin hecarim bí ngô sẽ bán vào lúc nào.
Theo cảm nhận của mọi người thì skin thứ 2 và 3 của hecarim có đẹp không, chứ mình là mình thấy 2 skin này chẳng khác skin gốc là mấy, và các skin nocturne băng giá/hư không/ tàn bạo có gì đặc biệt so với skin gốc không.

Zig.LittleBear
27-05-2013, 06:31 AM
Mình có 150k mua thẻ garena, vậy khi đổi sẽ có bao nhiêu RP.
Ngoài ra thì skin hecarim bí ngô sẽ bán vào lúc nào.
Theo cảm nhận của mọi người thì skin thứ 2 và 3 của hecarim có đẹp không, chứ mình là mình thấy 2 skin này chẳng khác skin gốc là mấy, và các skin nocturne băng giá/hư không/ tàn bạo có gì đặc biệt so với skin gốc không.

150 k nạp vào được 300 sò, bạn sẽ được tặng thêm 150rp vào nick LMHT. với 300 sò thì bạn có thể quy đổi ngay trong cửa hàng trong game, trong ấy có định giá sẵn, mình nhớ nếu 400 sò thì đổi dc 400rp + 25rp tăng thêm nữa.
Skin hec bí ngô được bán vào Halloween.

kingkingdrake
27-05-2013, 08:52 AM
Chào MOD. Tình hình là mình đang cầm 6300 IP và muốn mua 1 đấu sĩ đường trên. Cho mình hỏi là các champ 6k3 và 4k8 thì champ nào đi top ngon nhất ạ. Hiện mình đang phân vân giữa vladimir và zac. Mình đã có Jayce, wukong và vi là champ 6k3 solo top. Vậy trừ 3 con đó ra. Theo mod thì em nên mua con nào?

donnhuloi01
27-05-2013, 09:21 AM
giữa các champ solo top như renekton, kennen, riven thì nên chọn con nào nhỉ?

1995dk
27-05-2013, 10:43 AM
Chào MOD. Tình hình là mình đang cầm 6300 IP và muốn mua 1 đấu sĩ đường trên. Cho mình hỏi là các champ 6k3 và 4k8 thì champ nào đi top ngon nhất ạ. Hiện mình đang phân vân giữa vladimir và zac. Mình đã có Jayce, wukong và vi là champ 6k3 solo top. Vậy trừ 3 con đó ra. Theo mod thì em nên mua con nào?

Rumble , Irelia , Shen...là những Cham có khả năng solo-top khá ổn định . Zac cũng khá là ổn , riêng Vladimir thì mình nghĩ Cham này thích hợp mới mid-lane hơn .
P/s : à mà Wukong có giá 4k8 IP :D

1995dk
27-05-2013, 10:45 AM
giữa các champ solo top như renekton, kennen, riven thì nên chọn con nào nhỉ?

Cầm Kennen chắc tay thì solo-top sẽ khá là khỏe.
P/s : sao toàn free-skill thế nhẩy :|

anhlapatpai12
27-05-2013, 02:31 PM
Mọi người phân tích ưu và nhược điểm của 2 em Varus và MissFortune dùm em và khuyên mua con nào nhé ^^

SP: Cũng như trên là Leona và LuLu thì thix hợp với AD nào hơn ??

quyngaisida01
27-05-2013, 02:33 PM
mình đang phân vân giữa Vi và Irelia.nghe bẩu 2 em này lane top khá trâu thuộc dạng công thủ cân bằng đúng k ạ, vậy thì champ nào phù hợp với tân binh hơn, champ nào cơ động hơn vậy
tks

huyvik
27-05-2013, 05:04 PM
Cho mình hỏi mình có nên mua Varus k ? mấy bạn có thể cho mình biết ưu nhược của con Varus này ! tks

rapop40
27-05-2013, 09:24 PM
Em đang phân vân 1 sát thủ giết người tốt nhưng ko bik chọn con nào hết. Mấy Pro tư vấn jùm em: Talon, Kha'Zix, Zed, Lee Sin?
em được chọn 2 con đó nha Ad

angle.gacon
27-05-2013, 09:48 PM
mình đang phân vân giữa Vi và Irelia.nghe bẩu 2 em này lane top khá trâu thuộc dạng công thủ cân bằng đúng k ạ, vậy thì champ nào phù hợp với tân binh hơn, champ nào cơ động hơn vậy
tks
Irelia sẽ hợp cho tân thủ hơn, còn vi cơ động hơn.

Cho mình hỏi mình có nên mua Varus k ? mấy bạn có thể cho mình biết ưu nhược của con Varus này ! tks
Là adc có nhiều chiêu gây sát thương chứ không chỉ đừng bắn chay như các adc khác, chống tanker khá tốt, ulti cc khủng. Nếu thích varus là một lựa chọn không tồi.

Em đang phân vân 1 sát thủ giết người tốt nhưng ko bik chọn con nào hết. Mấy Pro tư vấn jùm em: Talon, Kha'Zix, Zed, Lee Sin?
em được chọn 2 con đó nha Ad
Hiện tại thì khazix và zed chắc là hot nhất :).

wdadaw3
28-05-2013, 09:22 AM
cho minh hoi gói tang XP trong shop la tng IP hay EXP vay

EG.LoveRain
28-05-2013, 11:50 AM
cho minh hoi gói tang XP trong shop la tng IP hay EXP vay
Tăng EXP bạn nhé

nguyennguyen411
28-05-2013, 09:43 PM
em can` giup' mơi' mua nidalee ko biêt' lên đô` co' aj giup' em ko ????

dreamer_9x
29-05-2013, 01:43 AM
có 4 tướng sau Diana, Hecarim, Kha'zix, Darius =>>>> theo ad và m.n thì tướng nào thuộc dòng cận chiến có khả năng ăn tranh ks được với tướng Xin Zhao
p/s: tư vấn nhanh2 để m còn mua ko qua 30/5 là hết tiền để mua mất hehehe

iitt111
29-05-2013, 01:56 PM
mọi người cho em hỏi skin thần bài TF ảo thuật sư.có hiệu ứng gì đặc biệt không ợ.
mình đang định mua skin cho thần bài mà thấy skin đó mắc mắc không biết có gì đặc biệt không.thank

Zig.LittleBear
29-05-2013, 05:29 PM
có 4 tướng sau Diana, Hecarim, Kha'zix, Darius =>>>> theo ad và m.n thì tướng nào thuộc dòng cận chiến có khả năng ăn tranh ks được với tướng Xin Zhao
p/s: tư vấn nhanh2 để m còn mua ko qua 30/5 là hết tiền để mua mất hehehe

Darius là có khả năng ks và gây ức chế nhất cho cả 2 team với ulti

mduc1989
30-05-2013, 12:59 AM
tình hình là mình muốn mua các tướng sau : zac, diana, fiora, lê sintheo các bạn thì thấy con nào đc?mình quen chơi kỉu solo top ấy mong có người tư vấnp/s mình cũg quen đi mid

nhim101
30-05-2013, 01:56 AM
Mọi người tư vấn giúp mình xem nên mua MF,Varus hay Caitlyn với,vừa cày kéo đủ 6k3,thank mọi người!

nguoidepsh
30-05-2013, 11:32 AM
Cho mình hỏi trong ba con này thì con nào dễ carry team nhất: Xin zhao, Udyr và Olaf.

T_chimgiaochu
30-05-2013, 12:34 PM
ad cho mình hỏi.tai sao khi mình vào chơi.pick tướng rồi.nhưng khi triệu hồi thì lại bị đít ra ngoài.k lẽ do mạng yếu hay cấu hình máy yếu.
:horror:liêu

nhokfa12
30-05-2013, 01:58 PM
Em đang có 3k2 và thắc mắc giữa Shen và Garen thì em nên mua tướng nào ?

in2the.n8
30-05-2013, 02:21 PM
Cho mình hỏi trong ba con này thì con nào dễ carry team nhất: Xin zhao, Udyr và Olaf.
-Đánh rừng tốt thì chắc là Xin Zhao, tương đối dễ chơi, có thể xâm lăng rừng solo 1 1 và có thể gây sát thương tốt.
-Olaf dạo này không còn hot vì cái gươm của vua vô danh hoàn hành và các tướng dạo gần đây ra đều có thể đánh theo % máu.
-Urdy thì hơi khó chơi hơn so với Xin Zhao và nếu không xanh thì về sau khá là phế.

tình hình là mình muốn mua các tướng sau : zac, diana, fiora, lê sintheo các bạn thì thấy con nào đc?mình quen chơi kỉu solo top ấy mong có người tư vấnp/s mình cũg quen đi mid
-Lee với Fiora có thể đánh nhau khá tốt.
-Diana cần tới lv 6 để đánh nhau nên lúc đầu có thể hơi khó thở.
-Zac thì trụ đường tốt quấy rối tốt, nhưng mà đánh không chắc tay thì khá là dễ thọt với các tướng đi đường tay dài.
-Diana và Lee cần độ nhanh tay để combo chiêu của mình.

Mọi người tư vấn giúp mình xem nên mua MF,Varus hay Caitlyn với,vừa cày kéo đủ 6k3,thank mọi người!
- MF an toàn, tay dài farm dễ, chỉ cần combat không chạy ùa ùa lên.
- Varus 2 CC tốt, gây damg tốt, và dường như hiện giờ đang là carry hot nhất.
- Caitlyn cực kì an toàn, tay mas dài, bắn rỉa máu khó chịu tuy nhiên không dồn sát thương tốt lắm, có đủ đồ thì trong combat bắn thoải mái.

nvhung14
30-05-2013, 06:43 PM
Cho mình hỏi Skin Ryze Vinh Quang làm sao để có ?
Skin này ra vào dịp nào ?
Có j bạn inbox giúp mình nhé :(

retienhn
30-05-2013, 07:05 PM
mình muốn mua 1 tướng đánh xa, dame to và skill có hiệu ứng khóa hoặc chậm thì nên chơi con nào vậy

Zig.LittleBear
30-05-2013, 07:16 PM

Nếu đi top bạn có thể chọn: zac, fiora, hoặc lee (ít dùng)
Mid: diana
jung: lee, diana.

cả 3 champ này đều tốt
Mf, varus có ulti hỗ trợ combat tốt, khả năng gây sát thương lớn
caitlyn thì harras tốt, tầm đánh xa, khá cơ động. sát thướn cao

ad cho mình hỏi.tai sao khi mình vào chơi.pick tướng rồi.nhưng khi triệu hồi thì lại bị đít ra ngoài.k lẽ do mạng yếu hay cấu hình máy yếu.
:horror:liêu

Do một số lỗi phát sinh trong lúc load game, bạn hãy login và load lại game, thông thường hay gặp lỗi khi có thành viên có tên mang kí tự đặc biệt

Em đang có 3k2 và thắc mắc giữa Shen và Garen thì em nên mua tướng nào ?

theo mình thấy là shen sẽ tốt hơn, tank tốt, hỗ trợ đồng đội từ xa với ulti của mình

mình muốn mua 1 tướng đánh xa, dame to và skill có hiệu ứng khóa hoặc chậm thì nên chơi con nào vậy

sát thương to thì ít có hiệu ứng khóa,
sát thương lớn đầu game: draven, zed,
skill trói, làm chậm: lux, ryze, ori,..
vừa sát thương vừa có skill trói là varus

gt900000
30-05-2013, 08:59 PM
ai chỉ mình cách lên đồ kz , khuyến mãi đợt này nạp zô mua mà k pk lên đồ. lên s cho lợi mà dame khoảng 400 dc k ?:No:

conmabee
30-05-2013, 09:28 PM
Mọi người tư vấn cho mình tướng đi rừng cơ động, hỗ trợ đồng đội tốt với :68:

EG.LoveRain
30-05-2013, 11:00 PM
Mọi người tư vấn cho mình tướng đi rừng cơ động, hỗ trợ đồng đội tốt với :68:
LS đi bạn, mình thấy champ này đi rừng rất cơ động

quanghuy0504
30-05-2013, 11:27 PM
Tình hình là đợt giảm giá dịp 1/6 ,em tính xúc gói Teemo,nhưng cũng đang tính mua trang phục cho Vi ,theo các bác em nên mua Gói Teemo hay trang phục cho Vi

go2_ars
30-05-2013, 11:58 PM
Theo mình thì mua gói Teemo đi, có gói thì cứ hốt, còn trang phục cứ từ từ, hên xui đợt khác có giảm giá mình hốt sao

bluemt2010
31-05-2013, 11:27 AM
Mọi người mình hỏi chọn Nautilus làm sp cách chơi skill có giống Thresh không và chơi con nào tốt hơn.

anhlapatpai12
31-05-2013, 03:21 PM
Dạo này thấy hứng thú với SP, xin mọi người tư vấn giúp mua 1 em SP tốt dc ko. Em đã có Leona,Bliz rùi.

rapop40
31-05-2013, 06:12 PM
Hum nọ lên shop thấy Nami cũng hay hay nên định tậu em ih, Nhưng lại sợ em ih kém cạnh so với các tướng khác. Vậy có nên mua Nami ko Ad? Nami co thể chơi như một Ap đi mid dc ko Ad?

rapop40
31-05-2013, 06:14 PM
Hum nọ lên shop thấy Nami cũng hay hay nên định tậu em ih, Nhưng lại sợ em ih kém cạnh so với các tướng khác. Vậy có nên mua Nami ko Ad? Nami co thể chơi như một Ap đi mid dc ko Ad?

v1.duk
31-05-2013, 09:50 PM
Ad cho mình hỏi cái. Các tướng: Lee Sin, Kennen, Tristana, Kog'Maw, Corki nhờ Ad chọn ra mỗi tướng mỗi skin đẹp nhất đang bán cái ạ !!!

Zig.LittleBear
01-06-2013, 01:47 PM
Dạo này thấy hứng thú với SP, xin mọi người tư vấn giúp mua 1 em SP tốt dc ko. Em đã có Leona,Bliz rùi.

Sp có rất nhiều: thresh, janna, sona, nid... nhưng thấy sp tốt nhất là nên sona hay janna

nami thường chơi vị trí sp, rất ít khi thấy ở vị trí ap mid. nếu bạn combo đúng cách, sẽ gây rất nhiều sự khó chịu cho team đối phương

danghuy19
01-06-2013, 06:24 PM
Giữa Jarvan IV và Lee sin thì chamd nào jungle tốt và gank tốt
nhờ ad tư vấn

phanbaosongs
01-06-2013, 08:28 PM
các anh ơi cho e hỏi, e ms chơi, cx còn kém lắm, e tích đc 6k3 rồi pi h nên mua con nào ạ

ovagamevn
01-06-2013, 09:51 PM
Nami mình khuyên là không nên mua vì 2 skill đầu của nó chỉ tốt trên lý thuyết , còn về tính thực dụng thì không cao , rất khó xài , chiêu 3 khá bình thường , ulti thì tốt rồi .

Bây giờ mình có zyra , chơi tốt zyra cả 2 role support và AP mid rồi , thấy đợt này có Annie và Lulu không biết có tốt hơn zyra ở AP(Annie ) và Support( Lulu ) không . Annie thì mình ngại range bé xíu của nó còn Lulu thì chưa chơi bao giờ .

Với lại AD Trist bây giờ có quá lỗi thời không , có nên thay Trist bằng carry khác không ? ( Jayce , MF chẳng hạn ) . Tính mua skin cho em nó

phanbaosongs
01-06-2013, 10:36 PM
e ms tập chơi, e đang phân vân giữa Fiora và Diana mọi người giúp e vs

EG.LoveRain
01-06-2013, 10:44 PM
Giữa Jarvan IV và Lee sin thì chamd nào jungle tốt và gank tốt
nhờ ad tư vấn
Jarvan IV và LS đều đi rừng tốt và rất hot, 2 champ này gank tốt, nhưng LS đòi hỏi nhiều kỹ thuật hơn một chút

các anh ơi cho e hỏi, e ms chơi, cx còn kém lắm, e tích đc 6k3 rồi pi h nên mua con nào ạ
Bạn thích chơi ở vị trí nào

e ms tập chơi, e đang phân vân giữa Fiora và Diana mọi người giúp e vs
Fiora dame to, farm tay tốt nhưng máu yếu, Diana có khả năng đeo bám tốt,chiêu W tạo lớp giáp bảo vệ bạn khá tốt

phanbaosongs
01-06-2013, 11:13 PM
Jarvan IV và LS đều đi rừng tốt và rất hot, 2 champ này gank tốt, nhưng LS đòi hỏi nhiều kỹ thuật hơn một chút

Bạn thích chơi ở vị trí nào

Fiora dame to, farm tay tốt nhưng máu yếu, Diana có khả năng đeo bám tốt,chiêu W tạo lớp giáp bảo vệ bạn khá tốt
thanks anh

Sz...Alone...Sz
02-06-2013, 10:01 AM
có 6k3 thích chơi ở vị trí: ad,ap mod chỉ giúp e champ nào ad vs ap ngon vs ^^

Combat.Ghost
02-06-2013, 03:33 PM
em đang phân vân tướng Lissandra,Xerath,Vikor

jinfungho
02-06-2013, 03:57 PM
muon choi brand thi can nhung yeu to gi xin anh chi gium em voi

jinfungho
02-06-2013, 03:59 PM
anh oi,tu van em voi,huhuhu

vytc123
02-06-2013, 04:40 PM
E thik đánh xa và đánh vật lý ạ. Mới mở tướng được Sivir. E nên mở tướng con nào nữa ạ?

giangpro164
02-06-2013, 04:41 PM
Em dang phan van giua Darius,Jarvan,Lee Sin ai giup em voi

tinaprincess
02-06-2013, 05:42 PM
Em dang phan van giua Darius,Jarvan,Lee Sin ai giup em voi

nếu bạn muốn cơ động thì Jarvan,leesin
còn nếu muốn trâu + dame thì darius hay hơn
đây là ý kiến của mình

Sz...Alone...Sz
02-06-2013, 07:01 PM
tình hình là có 6k3 thích chơi vị trí ap ad cần mod hướng dẫn mua con nào ^^!

minhthuy2013
02-06-2013, 08:54 PM
E thik đánh xa và đánh vật lý ạ. Mới mở tướng được Sivir. E nên mở tướng con nào nữa ạ?
cathy bạn ạ, range xa nhất ngay từ lv 1, kĩ năng khá cơ bản, mà rất mạnh.

EG.LoveRain
02-06-2013, 10:06 PM
có 6k3 thích chơi ở vị trí: ad,ap mod chỉ giúp e champ nào ad vs ap ngon vs ^^
AD: caitlyn,vayne,Ezreal,varus,Draven,Graves,MF... đều rất tốt
AP:Karthus,Oriana,Malzaha,Ahri,Fizz,Syndra....

em đang phân vân tướng Lissandra,Xerath,Vikor
Bạn có thể thêm chút thông tin về sở thích và lối chơi, phong cách đánh của bạn

Caitlyn là lựa chọn tốt nhất với sở thích của bạn.Tầm bắn xa và đánh cũng dễ

painkiller0908
02-06-2013, 10:53 PM
Em đang phân vân giữa Hecarim và Zac ở vị trí đi rừng. Mod tư vấn giùm em

bombao12
02-06-2013, 11:26 PM
mình dg phân vân giữa thresh và blit,nên mua con nào nhỉ??

xFeed_LikeX
02-06-2013, 11:51 PM

2 con sp đều hay, nhưng Thresh đáng chơi hơn (và cũng khó thuần thục hơn) vì nó công thủ toàn diện, còn blitz thì thiên về công, bảo kê carry kém.

ovagamevn
03-06-2013, 05:50 AM

Thresh bây giờ là No.1 support , có hẳn 1 tier dành cho nó :D

( Dự đoán sẽ bị nerf )

prolatao
03-06-2013, 12:21 PM
xin hỏi skin quán quân của Riven và Skin ryze vinh quang khi nào sẽ đc bán

the_Champion
03-06-2013, 12:30 PM
xin hỏi skin quán quân của Riven và Skin ryze vinh quang khi nào sẽ đc bán
ko bao giờ bạn ạ
Kết thúc ss3 nếu thích thì riot sẽ cho bán ko thì thôi :))
Hoặc đợi 1 dịp random nào đó

prolatao
03-06-2013, 05:50 PM
Tại sao vậy amin trả lờii ggiữ với

prolatao
03-06-2013, 05:51 PM
ko bao giờ bạn ạ Kết thúc ss3 nếu thích thì riot sẽ cho bán ko thì thôi :))Hoặc đợi 1 dịp random nào đóTại sao vậy admin trả lời giúp với

Hyperburst
03-06-2013, 06:18 PM
Mình muốn tìm 1 tướng ad cận chiến, vừa có khả năng làm chậm đối phương vừa có thể chạy gank thì nên tìm tướng nào ?

trunghieuvt1997
04-06-2013, 12:21 AM
cho tớ hỏi ad tay dài thì draven, graves, caithlyn, miss fortune,vayne đánh cham nào hay nhất ko quan trọng độ khó và ad tay dài nào harass tốt nhất nếu tính tất cả:choice:

([Only registered and activated users can see links])

zodiac2009
04-06-2013, 06:13 AM
Các bác cho mình hỏi nên mua tướng off tank solo top nào nhỉ? Loại Garen, Shen và Wukong ra nhé. Mình hiện đang có j4, malphite, darius rồiCho mình hỏi luôn là Nautilus và Volibear build theo hướng gì là ngon nhất

Guan.YuN
04-06-2013, 07:45 AM
Mình mới cày lên được 6k3 IP và đang phân vân giữa 2 Champ : Riven va Graves
Mong tư vấn hộ ^^ . :choice:

tacivn003
04-06-2013, 10:14 AM
Mình muốn tìm 1 tướng ad cận chiến, vừa có khả năng làm chậm đối phương vừa có thể chạy gank thì nên tìm tướng nào ?

leesin bạn àh, đắp đồ dam lên đánh phê khỏi phải bàn, còn về độ cơ động như truy đuổi, áp sát, slow, bay nhảy thoát thân thì khỏi phải bàn.

icep.coeus
04-06-2013, 10:29 AM
Chào bạn
Mình nạp khá nhiều RP để mua skin cho những tướng mình đánh, nhưng riêng skin cho janna thì ko có, đây là tướng tủ của mình nên mình muốn có cái skin ưng ý nhất cho em nó là victorious janna, nhưng mình chả bik làm sao để có được.
Mong hội đồng tạo cơ hội để mình sở hữu skin này

hoabachduon4
04-06-2013, 11:45 AM
Em có sở trường là đánh cận chiến theo đường sát thủ dồn sát thương và kết liễu đói phương chỉ với 1 lần đánh( ít khi phải truy đuổi tại e k rành vụ này) hay đánh các pháp Sư chủ công có lượng sát thương kha khá. em nên mua tướng nào. cả 2 đường nhé

dauxanhraumamay
04-06-2013, 11:50 AM
Chào bạn
Mình nạp khá nhiều RP để mua skin cho những tướng mình đánh, nhưng riêng skin cho janna thì ko có, đây là tướng tủ của mình nên mình muốn có cái skin ưng ý nhất cho em nó là victorious janna, nhưng mình chả bik làm sao để có được.
Mong hội đồng tạo cơ hội để mình sở hữu skin này

Quá khứ rồi bạn ơi, cái đó những ai elo trên 1k4 cuối ss2 mới nhận đc, giờ ss3 rồi ráng đi biết đâu cuối ss3 lại đc :surprise:

dauxanhraumamay
04-06-2013, 11:51 AM
Em có sở trường là đánh cận chiến theo đường sát thủ dồn sát thương và kết liễu đói phương chỉ với 1 lần đánh( ít khi phải truy đuổi tại e k rành vụ này) hay đánh các pháp Sư chủ công có lượng sát thương kha khá. em nên mua tướng nào. cả 2 đường nhé

Đường gì mới đc, nếu là assasin mid thì Kha'zix, Leblanc, talon,Pantheon,.... còn top thì bỏ Leblanc ra mấy con kia gom đem to hết.

icep.coeus
04-06-2013, 12:07 PM
Quá khứ rồi bạn ơi, cái đó những ai elo trên 1k4 cuối ss2 mới nhận đc, giờ ss3 rồi ráng đi biết đâu cuối ss3 lại đc :surprise:
Cảm ơn bạn
SS3 kết thúc vào lúc nào thế bạn, xem elo ở đâu thế

phanbaosongs
04-06-2013, 03:12 PM
Ai giúp e lên đồ tướng Fiora đc ko ạ :drinking:

phuchuot1997
04-06-2013, 03:53 PM
Mình cần tướng solo top tốt, dễ đánh, combat được. Ai tư vấn giùm mình với. Cảm ơn nhiều.

nganyeunhu1
04-06-2013, 07:58 PM
Giớ có 6k3 nhưng mình ko bít pháp sư nào mạnh về cuối game
P/S: Mình đang phân vân giữa brand,cassiopeia,ziggs,oriana vs rumble

Takanashi.Tooka
04-06-2013, 10:25 PM
bạn có thể mua kass hoặc là brand, nếu muốn phồng tôm thì mua leblanc or kass

hongduc99
04-06-2013, 11:24 PM
- Đã LMHT cũng đc vài tháng rồi mà chỉ biết Jung or Mid . Mình cần tư vấn về học chơi SP hiệu quả thì nên tập champ nào dễ chơi nhất
- Tư vấn chọn mua 1 AP gank tốt trừ ( diana , akali , katarina )

EG.LoveRain
05-06-2013, 12:12 AM
Mình cần tướng solo top tốt, dễ đánh, combat được. Ai tư vấn giùm mình với. Cảm ơn nhiều.
Bạn có thể lựa chọn kenen, hoặc là rumble cũng không khó chơi lắm.Combat rất tốt

Mình thấy oriana rất tốt, ngoài ra bạn có thể lựa chọn karthus,ryze

dauxanhraumamay
05-06-2013, 10:26 AM
Cảm ơn bạn
SS3 kết thúc vào lúc nào thế bạn, xem elo ở đâu thế

Elo ss3 này hiện tại à đang ẩn không xem đc chỉ có Đoàn và Bậc thôi. Như ss1 đc Javan Vinh quang, ss2 đc Janna chiến thần, ss3 thì chưa biết, cón khi nào kết thúc ss3 thì cuố năm nay hoặc năm sau bạn à :)).Còn để đc 1k4 elo ẩn hiện giờ thì khoảng Vàng V.

ducanh.9x
05-06-2013, 12:32 PM
mình đang có 6k3 nhưng ko biết mua tướng ADC nam đánh xa nào ? ae xem có tướng ADC đánh xa nào tư vấn giúp mình với . ae nhận xét luôn hộ mình về varus nó có nhược điểm gì? mình cũng định mua varus :) vì late bắn chay cũng đau :) thank

Zig.LittleBear
05-06-2013, 04:44 PM
mình đang có 6k3 nhưng ko biết mua tướng ADC nam đánh xa nào ? ae xem có tướng ADC đánh xa nào tư vấn giúp mình với . ae nhận xét luôn hộ mình về varus nó có nhược điểm gì? mình cũng định mua varus :) vì late bắn chay cũng đau :) thank

adc nam có varus, graves, ez,...
varus thi có nhược điểm là không có skill chạy ngoài ulti troí của mình.

the_Champion
05-06-2013, 06:19 PM
Mình muốn hỏi là 2 bộ skin của jay là jay thanh lịch và jayce giả kim bộ nào đẹp hơn
Jay giả kim thay đổi hết hiệu ứng skill , còn jayce thanh lịch thì sao ??

__FrozenHeart__
05-06-2013, 11:03 PM
quan điểm cá nhân thì Jay classic là đẹp nhất
style paladin

Jayce giả kim có dáng di chuyển rất xấu
bộ giáp quá nặng nề....mất đi phong cách quý tộc
"nếu có điểm + nào cho cái skin này....thì đó là Jayce trông khá giống Aran Samus :))"

còn Jace thanh lịch thì cũng 0 khác với mặc định là mấy

nganyeunhu1
06-06-2013, 12:16 PM
Mình hỏi thêm là giữa Oriana và Kennen thì con nào có lợi trong combat
P/S: Em chỉ mới chơi lmht dc 3 tháng tay chưa chắc lắm hay vụng về ít quyết đoán, ai cho em trả lời 1 trong 2 vị tướng nha!!!:choice:

sancouocmo
06-06-2013, 01:26 PM
Mình cần tư vấn 1 vị tướng đi rừng ngon, combat tốt (hiện tại thì đã có lee,hecarim,j4)

EG.LoveRain
07-06-2013, 12:52 AM
Mình hỏi thêm là giữa Oriana và Kennen thì con nào có lợi trong combat
P/S: Em chỉ mới chơi lmht dc 3 tháng tay chưa chắc lắm hay vụng về ít quyết đoán, ai cho em trả lời 1 trong 2 vị tướng nha!!!:choice:
Hai champ này đều rất có lợi trong combat.Kenen có khả năng làm choáng rất nhiều thành viên team địch.Oriana thì hút nhiều thành viên lại tặng tốc độ di chuyển và bảo vệ đồng đội

Mình cần tư vấn 1 vị tướng đi rừng ngon, combat tốt (hiện tại thì đã có lee,hecarim,j4)
Amumu,sejuani đều combat tốt bạn có thể tham khảo

ducanh.9x
07-06-2013, 02:57 PM
ae cho mình hỏi tý : jayce đánh late liệu dame có bằng varus ko? mình nghe nói jayce về late game có vẻ bị phế và ko thể đánh đc ai nữa phải ko vì dame jayce về late yếu phải ko? có lên mua jayce ko? ưu nhược điểm của varus và jayce là gì vậy? và mình đang có 13k Ip định mua 2 tướng nam: 1 là AD ,2 là Ap ,ae xem có tướng nào tư vấn mình với. thank

Zig.LittleBear
07-06-2013, 11:18 PM
ae cho mình hỏi tý : jayce đánh late liệu dame có bằng varus ko? mình nghe nói jayce về late game có vẻ bị phế và ko thể đánh đc ai nữa phải ko vì dame jayce về late yếu phải ko? có lên mua jayce ko? ưu nhược điểm của varus và jayce là gì vậy? và mình đang có 13k Ip định mua 2 tướng nam: 1 là AD ,2 là Ap ,ae xem có tướng nào tư vấn mình với. thank

tùy thuộc vào cách đánh của bạn và khả năng lên item của bạn. jayce tuy về late có phần yếu thế hơn varus nhưng nếu như bạn có kĩ năng tốt thì để đối đầu với jay không phải chuyện dễ. cả 2 đều đáng để mua: 1 là ad, 1 là solotop

terminator_097
08-06-2013, 06:05 PM
Mọi người cho mình hỏi nếu cần một fighter solotop thì nên mua Riven, Irelia hay Renekton ?

doduykhangxd12
08-06-2013, 08:23 PM
irelia giờ ko thấy ai chơi nữa rồi, riven dame to bá đạo 1 combo chết 1 thằng, renekton trâu hơn. theo mình thấy thì z

Zig.LittleBear
08-06-2013, 10:50 PM
Mọi người cho mình hỏi nếu cần một fighter solotop thì nên mua Riven, Irelia hay Renekton ?

cả 3 tướng trên đều có khả năng solotop tốt. riven máu yếu hơn so với ire và rek.
hiện nay có thể thấy thông dụng nhất là rek, 2 tướng còn lại rất ít thấy xuất hiện

LinkSoi
09-06-2013, 03:55 AM
ytutyutyutyuy

fumylife
09-06-2013, 10:24 AM
Em hiện cũng đc 2 tướng solo top : nasus, alistar. Sau khi đủ 6k3 ip e mua jayce và đã cảm nhận sự bá đạo của ảnh :3 Giờ e đang đang định mua thêm 1 tướng solo top nữa Nhưng chưa biết mua ai. Mọi người liệu có thể tư vấn cho e theo mấy tiêu chí sau ko ?
-Chơi vui, đòi hỏi kĩ năng cá nhân.
-Vừa đủ cứng, có cc.
Ak e cũng ko thích sát thủ kiểu kha'zix hay zed nhé. Cảm ơn mọi người ^^

nganyeunhu1
09-06-2013, 04:24 PM
Cho em hỏi em đang có 5k ip có nên mua kennen không?
P/S: Vì em thấy until của kennen kết hợp với đồng hồ rất hiệu quả trong combat:choice:

Zig.LittleBear
09-06-2013, 07:55 PM
Em hiện cũng đc 2 tướng solo top : nasus, alistar. Sau khi đủ 6k3 ip e mua jayce và đã cảm nhận sự bá đạo của ảnh :3 Giờ e đang đang định mua thêm 1 tướng solo top nữa Nhưng chưa biết mua ai. Mọi người liệu có thể tư vấn cho e theo mấy tiêu chí sau ko ?
-Chơi vui, đòi hỏi kĩ năng cá nhân.
-Vừa đủ cứng, có cc.
Ak e cũng ko thích sát thủ kiểu kha'zix hay zed nhé. Cảm ơn mọi người ^^

bạn có thể tham khảo: kennen, rek (k có cc),

nnm276
10-06-2013, 11:48 AM
mn giúp e nên mua con tướng nào ad khỏe mà đẹp :))
p/s: e đã từng chơi game moba thế này r` và chơi cũng k tệ :P

prolatao
10-06-2013, 12:46 PM
cho mình hỏi nhược và ưu của fiora khi combat hay về late game có phế không?

ryzeimba
10-06-2013, 12:54 PM
Kennen nhiều skin thế? Theo mod nghĩ cái nào là đẹp nhất vậy?

fumylife
10-06-2013, 01:04 PM
Ừm, cảm ơn bạn. Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa là gragas đi top đc ko nhỉ ? :choice: Vì mình thấy passive và W giúp gragas trụ lane đc. Với lại mình cũng từng thử Cho'gath đi top và cũng là ap. Mong bạn cho ý kiến. Cảm ơn ^^

bumbum2812
10-06-2013, 01:12 PM
Cho mình hỏi Graves nên đi lane nào và lên những gì vào lúc open và mid game :) thanks

letankhanh
10-06-2013, 05:30 PM
Cho mình hỏi Teemo nên build đồ theo hướng nào có lợi hơn AD AP hay 1/2 AD 1/2 AP. Và có mẹo nào để chơi Teemo thì chỉ mình 1 vài mẹo!!!

Zig.LittleBear
10-06-2013, 05:34 PM
cho mình hỏi nhược và ưu của fiora khi combat hay về late game có phế không?

cơ động và gây lượng damage lớn

Cho mình hỏi Graves nên đi lane nào và lên những gì vào lúc open và mid game :) thanks

thường đi bot lane, midgame thì tùy tình hình mà đi lane để farm sao cho tốt nhất

denhatkemao
10-06-2013, 09:11 PM
cho hỏi nên chọn tướng nào nếu có 6k3ip, mình thích đánh tướng skill mạnh, khỏe

concucac999
11-06-2013, 02:18 PM
mới chơi đến lv 17 , chơi con morgana hỗ trợ thấy khá hợp định xúc con thresh anh em đánh giá hộ với _ _!

pixing
11-06-2013, 03:55 PM
tớ đánh vị trí hỗ trợ . k biết nên mua nami or lulu đây ?
p/s : t thích những tướng khó chơi :)

shjnsison
11-06-2013, 10:47 PM
cho mình hỏi tướng nào có 4 skill đều gây sát thuơng như brand, leblanc và kết hợp lại dc thành các combo không?

hs.intnoob
12-06-2013, 02:09 AM
cho mình hỏi Khazik thì nên vào combat lúc nào? và chọn con mồi loại nào? thanks mod :D

Zig.LittleBear
12-06-2013, 03:35 PM
cho mình hỏi tướng nào có 4 skill đều gây sát thuơng như brand, leblanc và kết hợp lại dc thành các combo không?

akali, diana, ..

4everwitu
14-06-2013, 10:44 AM
Cho em hỏi nên mua Diana hay Kathus nếu em muốn gánh team??

phanbaosongs
14-06-2013, 03:13 PM
Cho e hỏi vs e đã có fiora rồi h e muốn mua thêm 1 tướng nx, e thích đánh nhx con dame cao, kết thúc nhanh, thanks

phanbaosongs
14-06-2013, 04:11 PM
Cho e hỏi vs e đã có fiora rồi h e muốn mua thêm 1 tướng nx, e thích đánh nhx con dame cao, kết thúc nhanh, thanks
e đang phân vẫn các con Vayne, Leesin, Zed

trongnghia667
14-06-2013, 06:04 PM
em thích mấy con đánh giống nocturne vậy có con nào giống tư vấn jùm em

EG.LoveRain
14-06-2013, 08:38 PM
Cho em hỏi nên mua Diana hay Kathus nếu em muốn gánh team??
2 champ này đều có khả năng gánh team bạn nhé.Karthus thì về late rất mạnh combat, Diana nếu bạn xanh đầu game bạn có thể gank các lane để những lane đó xanh lại

e đang phân vẫn các con Vayne, Leesin, Zed
Kết thúc nhanh bạn có thể chọn Zed

em thích mấy con đánh giống nocturne vậy có con nào giống tư vấn jùm em
Bạn có thể nói giống về điểm nào không. Chứ nếu nói thế này rất khó tư vấn.Giống nocturne chắc là nocturne

phanbaosongs
14-06-2013, 10:04 PM
2 champ này đều có khả năng gánh team bạn nhé.Karthus thì về late rất mạnh combat, Diana nếu bạn xanh đầu game bạn có thể gank các lane để những lane đó xanh lại

Kết thúc nhanh bạn có thể chọn Zed

Bạn có thể nói giống về điểm nào không. Chứ nếu nói thế này rất khó tư vấn.Giống nocturne chắc là nocturne
Thanks anh !

linhcoi57hk
15-06-2013, 08:23 AM
skin kennen bắc cực có khác gì so vs mặc định và các skin khác k mọi người, tai mình thấy đang giảm giá, và mình cũng thích chơi kennen vì nó dễ thương.

Magic_KaitoKid
15-06-2013, 08:26 AM
Thắc mắc muốn mua con sp đang phân vân giưa Leona vs Bizz không biết thằng nào cb có lợi cho team nhất các bác chỉ hộ ==

Zig.LittleBear
15-06-2013, 02:40 PM
Thắc mắc muốn mua con sp đang phân vân giưa Leona vs Bizz không biết thằng nào cb có lợi cho team nhất các bác chỉ hộ ==

cả 2 đều có lợi, có thể mở combat tốt. blit có thể kéo 1 tướng địch vào và cả team mình có thể "hội đồng"
leona có ulti gây slow cả đội hình và stun, tùy vào tình hình địch mà bạn pick sao cho hợp lý

whiter9x
15-06-2013, 05:42 PM
Hỏi: Mình muốn mua 1 champ có sát thương khá và không quá mỏng, mình chơi dòng đấu sĩ đỡ đòn với sát thủ, giờ đang phân vân giữa kennen với renekton,riven... cho hỏi 3 con trên thì con nào tốt nhất, đề cao khả năng giết người và gank đơn lẻ nhé, ai bít champ nào tốt thì giới thiệu cho mình luôn, mình đã có lee, darius, jayce, garen ,jax ,shen, talon , akali , katarina , nunu, ww ,j4, panth ,shaco và evelyn.
p/s: kennen không theo đường ap thì có gank được không vậy.

giangpro164
15-06-2013, 05:56 PM
Em đang co 6k3 nhung đang phân vân giữa Rengar,Darius,Volibear và Aatrox (tướng mới) ai tư vấn giúp em cái

Zig.LittleBear
15-06-2013, 06:48 PM
Hỏi: Mình muốn mua 1 champ có sát thương khá và không quá mỏng, mình chơi dòng đấu sĩ đỡ đòn với sát thủ, giờ đang phân vân giữa kennen với renekton,riven... cho hỏi 3 con trên thì con nào tốt nhất, đề cao khả năng giết người và gank đơn lẻ nhé, ai bít champ nào tốt thì giới thiệu cho mình luôn, mình đã có lee, darius, jayce, garen ,jax ,shen, talon , akali , katarina , nunu, ww ,j4, panth ,shaco và evelyn.
p/s: kennen không theo đường ap thì có gank được không vậy.

rek có lẽ là sự lựa chọn tốt cho bạn. ngoài ra cũng có thể riven. kennen có thể đi theo đường AD

terminator_097
15-06-2013, 07:28 PM
Cho mình hỏi mình muốn một đấu sĩ solo top có khả năng đấu tay đôi tốt và có CC trợ giúp team, nói chung là initiator
Vậy nên chọn Jarvan hay Wukong ?

clinkzp
15-06-2013, 09:18 PM
Cho mình hỏi mình muốn một đấu sĩ solo top có khả năng đấu tay đôi tốt và có CC trợ giúp team, nói chung là initiator
Vậy nên chọn Jarvan hay Wukong ?
jarvan đi cc quá bá đạo nếu xài chuẩn

trunghieuvt1997
15-06-2013, 10:31 PM
cho tớ hỏi tại sao ko thấy ai chơi rengar mặc dù mình đọc skill của cham này thấy khá là bá đạo?

sky.yellow
15-06-2013, 10:32 PM
Mod cho em hỏi khi nào thì có even bán trang phục Riven Quán Quân ạ?
Riven là cham yêu thích của em và em đã sở hữu tất cả các trang phục hiện đang có bán của Riven, chỉ còn thiếu trang phục Riven Quán Quân nữa thôi :)

63205

Mong được Mod giúp đỡ
Cảm ơn Mod nhiều ^^
Thân

mduc1989
15-06-2013, 11:55 PM
mình muốn mua mấy con tướng mà k bit nên chọn con nào, mong các bạn tư vấn giúp:zac(con này có thể gank đơn lẻ dc k? ,hay đấu tay đôi các kiểu?),draven(mình k bit rõ về con này nhiều,mấy bạn tư vấn giúp),âtrox(tướng mới,định để giành để mua mà chưa có nhiều thông tin cho lắm) mong các bạn giúp.Thân

EG.LoveRain
16-06-2013, 02:09 AM
mình muốn mua mấy con tướng mà k bit nên chọn con nào, mong các bạn tư vấn giúp:zac(con này có thể gank đơn lẻ dc k? ,hay đấu tay đôi các kiểu?),draven(mình k bit rõ về con này nhiều,mấy bạn tư vấn giúp),âtrox(tướng mới,định để giành để mua mà chưa có nhiều thông tin cho lắm) mong các bạn giúp.Thân
Zac thường là gank hỗ trợ đồng đội và combat chứ gank đơn lẻ hơi khó.
Draven: champ này khá khó đánh,dame rất to ném đau,thường đánh ở vị trí AD carry
Aatrox: bạn có thể xem tiêu điểm tướng để nắm bắt thông tin về champ này

Combat.Ghost
16-06-2013, 07:23 AM
Em Chơi ở Vị Trí Pháp sư chủ lực đường giữa em đang phân vân giữa Vladimir vs Swain

terminator_097
16-06-2013, 07:57 AM
Em Chơi ở Vị Trí Pháp sư chủ lực đường giữa em đang phân vân giữa Vladimir vs Swain
Swain đi bạn
cả hai đều chết nếu dính thiêu đốt nhưng swain 1v1 mạnh hơn

lonewolf.9x
16-06-2013, 09:08 AM
Swain đi bạn
cả hai đều chết nếu dính thiêu đốt nhưng swain 1v1 mạnh hơn

Vla trụ đường tốt hơn, chịu đì tốt, ko tốn mana, skill để chuồn và lừa tình tốt hơn, ngoài ra ulti swain ngốn mana kinh khủng nên dùng phải thận trọng kể cả khi có buff blue. Con nào chả có ưu điểm, do cách đánh. Newbie thì mình vẫn khuyên Vla hơn, dame bé hơn nhưng khá cứng. Quên mất, Vla bị neft nên ko nên chơi kiểu hổ báo quá, chơi kiểu ăn dần ăn mòn rồi kết thúc nhanh gọn có lẽ tốt hơn.

minh_triet0708
16-06-2013, 10:39 AM
So với Vlad thì mình thấy nên chọn Swain ^^

minh_triet0708
16-06-2013, 10:48 AM
Nếu bạn chọn AD thì mình nghĩ là Jayce vì con này khá là thú vị. Chưa kể là bạn solo top không phụ thuộc nhiều vào mọi người, có thể chơi bất cứ lúc nào. Nếu cầm chắc tay Jayce bạn sẽ có cơ hội thể hiện trình độ và đẳng cấp của bản thân bằng cách hành thằng top ^^. Còn Varus late game mạnh hẳn hơn Jayce vì nó là AD carry, nhưng chắc gì bạn đã late được vì AD carry cần có sp đi cùng mà nếu ko có sp hay sp dở thì xác định là bạn bị hành ở bot, lúc đó thì kéo cả team thua theo :))

Sz...Alone...Sz
16-06-2013, 06:50 PM
e rất thích đi rừng liệu Jarvan vs LeeSin nên chọn con nào dễ gank hơn và tốt hơn :D

trunghieuvt1997
16-06-2013, 07:50 PM
cho tớ hỏi tại sao ko thấy ai chơi rengar mặc dù mình đọc skill của cham này thấy khá là bá đạo?
ai trả lời hộ tớ với

smallbs2
16-06-2013, 08:23 PM
Blitzcrank với Thresh thì ai sp tốt hơn vậy ? ( khả năng câu cá ,bảo vệ ADC, và có ích về late game)

trunghieuvt1997
16-06-2013, 08:32 PM
Blitzcrank với Thresh thì ai sp tốt hơn vậy ? ( khả năng câu cá ,bảo vệ ADC, và có ích về late game)
thresh hơn về mọi mặt nhưng mà câu khó trúng hơn

nhatlonggunz
16-06-2013, 09:15 PM
cho em hỏi em là hiện giờ em có 1673IP, em nên mua tướng nào đây(em thích các tướng mạnh về sau ấy ạ, có khả năng đánh dc nhiều quái 1 lúc)

lonewolf.9x
17-06-2013, 12:39 AM
Xét về tấn công thì blit mạnh hơn nhiều, vì q của blit kéo đối phương đến tận nơi, cộng thêm cái hất tung thì ad chỉ việc đứng mà bắn, chưa kể nó cơ dộng hơn. Thresh kéo nửa chừng đồng nghĩa với việc buộc ad phải dâng lên 1 chút và hất tung của nó khó dùng hơn, thời gian hất ít hơn. Xét về thủ thì Thresh trội hơn hẳn, có giáp và có khả năng kéo ad về trong trường hợp cần, khả năng chịu đòn của Thresh cũng tốt ngay từ đầu, trong khi blit khá phụ thuộc vào nội tại để tank. Còn 2 cái ulti, blit cd nhanh hơn, rộng hơn nhưng mà thời gian silence cũng chỉ có tác dụng ngắt quãng là chính vì quá ngắn và ko thể trượt được (trừ khi cố tình), ngược lại với thresh, hẹp hơn, cd lâu hơn, nhưng mà tác dụng slow tốt hơn trong 90% trường hợp so với cái silence kia, nhưng đối phương hoàn toàn có thể thoát ra bằng 1 skill dạng blink như flash, E của ez hay ulti của kass (phi thân vẫn dính dame và slow)

lonewolf.9x
17-06-2013, 12:50 AM
cho em hỏi em là hiện giờ em có 1673IP, em nên mua tướng nào đây(em thích các tướng mạnh về sau ấy ạ, có khả năng đánh dc nhiều quái 1 lúc)
Trừ những champ support ra, champ nào có đủ đồ và level đều khủng "về sau", do bạn có đánh tốt hay không thôi, bạn thích đánh quái nhanh, dễ chơi, tầm 1350ip thì cho'gath, fiddlesticks, mundo, twisted fate, amumu, veigar, mỗi con có 1 kiểu chơi khác nhau nhưng đều có skill farm tốt cả, còn champ ad cho đúng nghĩa "mạnh về sau" thì chắc chỉ có tristana mới đáp ứng nhu cầu farm nhanh của bạn, tryndamere cũng có thể nếu max E nhưng không nên, tất nhiên ad thì cần phải có 1 lượng đồ và level nhiều hơn 1 chút so với những con kia để farm nhanh.

nhatlonggunz
17-06-2013, 10:27 AM
amumu chơi hoài em thấy chán quá, em thích twisted fate nhưng ko bik có nên mua ko, em mới level 7 thôi

lonewolf.9x
17-06-2013, 07:18 PM
amumu chơi hoài em thấy chán quá, em thích twisted fate nhưng ko bik có nên mua ko, em mới level 7 thôi
Không nên nhưng có thể tập cho biết, TF là 1 champ khó, đặc biệt là với người mới chơi, chơi TF farm nhiều thì không khó, khó là pick đúng bài mình cần

crusader.2611
18-06-2013, 07:59 AM
Cho mình hỏi là Jax nên mua skin Jax Giữ Đền hay Jax Phục Hận ạ? :3
Đang phân vân 2 cái này quá :3

lonewolf.9x
18-06-2013, 08:27 AM
Cho mình hỏi là Jax nên mua skin Jax Giữ Đền hay Jax Phục Hận ạ? :3
Đang phân vân 2 cái này quá :3
Jax phục hận có hiệu ứng skill mới (còn hiệu ứng của giữ đền giống skin gốc), trông đô hơn, ngầu hơn... vì nó ra đời sau, được chăm chút kĩ hơn nhưng Jax giữ đền có nhiều chất "jax" hơn.
Mình rất thích champ này nên tự đặt ra cái gọi là chất "jax" thôi, nếu bạn tìm hiểu kĩ tiểu sử của Jax thì chắc bạn cũng biết Jax dùng vũ khí rất độc, kiểu như chỉ cần cái đèn đồng hoặc cần câu cá là đã đánh ngang cơ với những champ khác rồi, những skin sau này của Jax càng ngày càng làm cho điều đó lung lay. Bản thân mình thích troll nên muốn đối thủ phải gục xuống trước 1 cây đèn đồng hơn là 1 vũ khí chính hiệu. Lấy tiêu chí này mà so sánh thì cây thương của Jax giữ đền trông ít nguy hiểm hơn cái chùy kia -> nhiều chất "jax" hơn.
Nhưng mà mình cũng chỉ nói vậy thôi, 2 cái skin mình phân tích rồi, bạn nghĩ xem cái nào hợp hơn với sở thích của bạn thì bạn chọn. Nếu muốn thì bạn lên youtube tìm "LOL Temple Jax" và "LOL Nemesis Jax", click vào video nào có chữ "skin spotlight" mà xem chi tiết.

xFeed_LikeX
18-06-2013, 09:00 AM
cần tư vấn champ đi rừng có thể gánh team ở normal đây :>
Trừ ls ra nhé vì k cầm được ls :">

akinegla
18-06-2013, 10:30 AM
tư vấn giùm mình 1 tướng tay dài tốc độ chạy tốt (trừ mis ra giùm) với. Có đủ IP r mà ko biết mua ai

lonewolf.9x
18-06-2013, 11:10 AM
cần tư vấn champ đi rừng có thể gánh team ở normal đây :>
Trừ ls ra nhé vì k cầm được ls :">
Diana là một tướng đi rừng với lượng sát thương lớn, khá trâu bò với khiên, có khả năng áp sát và cc trên diện rộng, có lẽ là lựa chọn tốt.
Jax đi rừng hơi chậm nhưng là 1 tướng có khả năng solo 3ron với 3 đồ: cuồng đao, tam hợp, kiếm súng (giày thì ko tính nhé, trận nào chả có và tất nhiên phải đủ lv) nói đến đây chắc bạn tự hiểu.
Kha'zix cũng rất khá, ám sát tốt, cơ động, vấn đề là chọn thời điểm để lao vào.
2 champ ad jungle với khả năng khủng bố noob và khả năng cân team tốt là yi và tryn, nhưng mà ko khuyến khích, gặp đối thủ chơi tốt là tắt điện.

tư vấn giùm mình 1 tướng tay dài tốc độ chạy tốt (trừ mis ra giùm) với. Có đủ IP r mà ko biết mua ai
Tốc độ chạy ko nói lên điều gì, MF chỉ cần nhận 1 dame bất kì từ mọi nguồn đều mất tốc độ chạy. Nhưng nếu bạn cứ khăng khăng: -ad thì có: Draven, W của hắn tăng tốc rất nhiều, kích hoạt liên tục nếu nhặt được rìu. Vayne cũng chạy khá nhanh nếu đuổi theo địch thủ, nhất là khi bật ulti. Sivir cũng được tăng nhiều tốc độ khi kích hoạt ulti. Quinn bật ulti sẽ chuyển thành tay ngắn và được cộng nhiều tốc chạy khi ra khỏi combat, khi tấn công mục tiêu bị đánh dấu thì W của Quinn cũng tăng cho cô 1 lượng tốc dựa theo cấp độ của kỹ năng.
-Jayce có thể chơi theo 2 đường: thuần ad hoặc ad caster, skill Cổng Tăng Tốc của Jayce tăng tốc chạy tốt cho cả bản thân và đồng đội. Nhưng Jayce không hẳn là tay dài, hắn có thể chuyển từ dài sang ngắn, ngược lại.
-ap thì có: Elise khi ở dạng nhện + thêm 10 tốc chạy, rất ít và cũng như Jayce, gọi là tay ngắn cũng được, tay dài cũng không sai. Kennen với skill e có thể chạy ngang yi bật ulti trong 1 khoảng thời gian ngắn nhưng lại không thể dùng skill khác hay tấn công được. Nidalee được thêm tốc chạy khi đi vào bụi với nội tại của mình (20). Ryze trong thời gian ulti được cộng thêm tốc chạy (35/45/55). Sona khi tấu skill E cũng được hưởng 1 lượng tốc chạy khá trong 1,5s và 1 chút tốc chạy nếu không đổi bản nhạc.

giangpro164
18-06-2013, 12:02 PM
Em đang co 6k3 nhung đang phân vân giữa Rengar,Darius,Volibear và Aatrox (tướng mới) ai tư vấn giúp em cái

quocvinh0510vnm
18-06-2013, 12:13 PM
nếu mới biết chơi thì chọn miss fortune còn nếu chơi rành rồi thì chọn cait.tùy

lonewolf.9x
18-06-2013, 12:41 PM
Con nào cũng hay cả, nhưng về độ khó thì Darius<Voli<Rengar.
Xét về khả năng hành hạ thì Darius>Rengar>Voli.
Aa chưa chính thức chơi được nên mình ko đề cập.

xtaaner98
18-06-2013, 02:19 PM
Ad ơi cho mình hỏi
Mình thích thể loại đánh xa và dam phép thuật cao 1 chút thì nên chọn tướng nào?
Em thấy cả Annie và Brand đều khá được nên đang phân vân

terminator_097
18-06-2013, 04:06 PM
Cho mình hỏi mình đang muốn mua một support dễ chơi và nhiều CC để bảo kê cũng như giúp ADC ăn mạng
Mình đang phân vân giữa Thresh, Blitzcrank, Alistar, Janna, Leona (nhiều vãi)

lonewolf.9x
18-06-2013, 08:41 PM
Ad ơi cho mình hỏi
Mình thích thể loại đánh xa và dam phép thuật cao 1 chút thì nên chọn tướng nào?
Annie nhìn chung dễ chơi hơn, bấm loạn cũng ko làm kết quả thay đổi quá nhiều.
Brand có khả năng mạnh hơn vào late game vì đốt máu tank rất tốt, nhưng yêu cầu combo phải chính xác, đúng thứ tự để mang lại kết quả tốt nhất. Xét về góc độ đó thì Brand khó thành thục hơn Annie

Cho mình hỏi mình đang muốn mua một support dễ chơi và nhiều CC để bảo kê cũng như giúp ADC ăn mạng
Sp là 1 role dễ mà khó, dễ vì ko phải làm nhiều, khó vì con nào cũng yêu cầu trình độ nhất định thì mới chơi hiệu quả được. Trong những con bạn nêu thì Blit và Leona có lẽ dễ chơi hơn so với 3 con còn lại, nhưng với Blit cần khả năng phán đoán và sự chính xác để kéo còn Leona cần sự chính xác và dùng skill có thứ tự (và ít mẹo) để chơi hiệu quả

nhatlonggunz
18-06-2013, 09:02 PM
cho em hỏi skin có tăng sức mạnh gì không, hay là chỉ để cho đẹp

lonewolf.9x
18-06-2013, 09:12 PM
Cho đẹp thôi

Zig.LittleBear
18-06-2013, 10:08 PM
Ad ơi cho mình hỏi

các champ ap nếu biết cách chơi và lên đồ đúng đều rất đáng sợ. annie dễ chơi hơn brand. nếu mới tập mình khuyê bạn nên chơi annie

các champ trên đều sp rất tốt, theo yêu cầu của bạn thì blit và thresh có lẽ là tốt nhât, ngoài ra có thể kể đến là leona

skin chỉ đê cho dẹp mắt thôi

terminator_097
19-06-2013, 06:51 AM
Ờ thì
Mọi người có thể tư vấn cho mình 1 sp đủ các tiêu chí sau đây ko ?
+ rất nhiều CC
+ tay dài
+ khả năng bảo kê tốt
+ hồi máu hoặc tạo khiên
+ khả năng kéo mạng cho ADC ăn tốt
+ có thể counter được đội hình nhiều cham áp sát hoặc sát thủ

lonewolf.9x
19-06-2013, 06:54 AM
Ờ thì
Mọi người có thể tư vấn cho mình 1 sp đủ các tiêu chí sau đây ko ?
+ rất nhiều CC
+ tay dài
+ khả năng bảo kê tốt
+ hồi máu hoặc tạo khiên
+ khả năng kéo mạng cho ADC ăn tốt
+ có thể counter được đội hình nhiều cham áp sát hoặc sát thủ
Có mỗi Lulu đủ điều kiện đó cho bạn thôi.

congtuyeugame
19-06-2013, 10:49 AM
cho em hỏi : AP nào mạnh về late, có khả năng khống chế và dồn sát thương nhanh vào adc team địch

lonewolf.9x
19-06-2013, 12:05 PM
cho em hỏi : AP nào mạnh về late, có khả năng khống chế và dồn sát thương nhanh vào adc team địch
Trừ những semi-tank/tanker ap ra thì còn lại đều dồn sát thương tốt, vấn đề là nhanh hay chậm hơn 1 chút, sát thương diện rộng hay đơn lẻ, có cơ động hay không,... Và dĩ nhiên đã là ap carrier (apc) thì sẽ mạnh về late game rồi, có thua thì thua ad carrier (adc) một chút dame và khoản phá nhà thôi.
Bạn nói quá chung chung và có đến mấy chục champ có thể liệt kê, nhưng nếu bạn mới chơi thì mình khuyên dùng Annie hoặc Ryze, 2 champ có thể làm apc mạnh và sống sót khá tốt nhưng hơi kém cơ động (khoản này với newbie có lẽ cũng không cần lắm)

linhcoi57hk
19-06-2013, 12:09 PM
kha zix hay elise đây, giúp mình với, phân vân chả biết chọn con nào, con nào cũng hay, chơi các hot boy garen, darius, kennen mãi chán roài

lonewolf.9x
19-06-2013, 06:27 PM
kha zix hay elise đây, giúp mình với, phân vân chả biết chọn con nào, con nào cũng hay, chơi các hot boy garen, darius, kennen mãi chán roài
Cho mình tiêu chí chọn của bạn đi, mình tư vấn.
Còn nếu theo ý kiến mình thì Kz hành noob tốt hơn còn Elise là lựa chọn khá cân bằng

Zig.LittleBear
19-06-2013, 07:19 PM

ap nào cũng mạnh về late nếu bạn có đủ item và biết cách dùng skill hợp lý. các champ ap có khả năng dồn sát thương nhanh như là syndra, brank, leblanc, ahri,...

khazik có khả năng chạy trốn tốt hơn còn elise khá khó chơi và cần phải biết cách dùng skill hợp lý. nếu mới tập chơi mình khuyên bạn nên tập khazik

dungkicktoi
19-06-2013, 07:28 PM
[Only registered and activated users can see links] đây là skin nào vậy

dungkicktoi
19-06-2013, 07:30 PM
cho minhf hỏi renekton nên mua skin nào

terminator_097
19-06-2013, 09:13 PM
cho minhf hỏi renekton nên mua skin nào
Renekton Huyết nộ splash art trông quá đẹp (như 1 con T-rex ý) nhưng vào game trông cái áo giáp là muốn nản rồi =..=
Renekton Ngân hà trông tàm tạm, nếu bạn ưa skin rẻ (100RP)
Renekton Cao bồi : 2 từ thôi, "trash skin"
Renekton Chiến tranh cổ ngữ trông khá ngầu, đáng đồng tiền bát gạo :P
Scorched Earth Renekton thì sẽ có trong nay mai, nhưng cái đầu mình thấy giống thạch sùng quá nên cũng không hi vọng nhiều
=> Renekton Chiến tranh cổ ngữ là ngon nhất, từ splash art đến in game

DevilVengeance
19-06-2013, 09:48 PM
Ta thích Scorched Earth Renekton.
Nói thật thì trông cái model hơi xấu chứ cái hiệu ứng ulti lửa xoay mòng mòng thấy đẹp lắm đấy (Tuy nhiên chưa có thấy artwork nên không dám phán artwork đẹp như huyết nộ)
Công nhận skin huyết nộ splash art nhìn là muốn mua, ta mua rồi h ta ngồi đây hối hận. (Như Galio tự kỉ ngồi làm tượng):sad:

lynhtrung17
19-06-2013, 10:27 PM
em cung~ dang phan van giong bac' nay`