Trang 1/2 1 2 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 18
    Administrator hTL.vn_zeus's Avatar
    Cảm ơn
    890
    Được cảm ơn 3,959 lần
    Trong 883 bài viết

Default Lựa chọn của cao thủ - Misaya chọn Twisted Fate

Phần tiếp theo "Lựa chọn của cao thủ" lần này sẽ là những tâm sự của Misaya - pháp sư của đội World Elite - với vị tướng yêu thích của anh: Twisted Fate.

Misaya tên đầy đủ là Yu Jingxi, hiện đang là pháp sư của World Elite - đội Liên Minh Huyền Thoại chuyên nghiệp tới từ Trung Quốc. Vai trò của Misaya là vô cùng quan trọng khi anh luôn là đầu tàu của toàn đội trong những pha giao tranh đầu trận. Chính nhờ phong độ chói sáng của Misaya, World Elite đã thu được những thành công liên tiếp trong thời gian gần đây, đặc biệt là chức vô địch IPL 5.

Được biết đến với những pháp sư như Ryze, Diana hay Ahri, tuy nhiên nhắc tới Misaya, tất cả sẽ nghĩ ngay tới Twisted Fate. Twisted Fate trong tay Misaya đã đạt đến độ "xuất quỷ nhập thần". Không chỉ chọn thời điểm giao tranh chính xác với chiêu cuối, khả năng rút bài của Misaya cũng vô cùng thần thánh. Được biết đến với khả năng rút bài vàng liên tiếp, có cảm giác như Misaya đang làm ảo thuật với những lá bài.

Twisted Fate là một trong những vị tướng rất được ưa chuộng ở cả đấu thường, đấu xếp hạng hay đấu giải bởi ngoài kĩ năng mạnh, anh chàng Thần Bài này còn có một diện mạo bảnh bao vô cùng ấn tượng. Vũ khí của anh ta chính là những lá bài với khả năng gây sát thương cao từ Phi Bài. Chọn Bài là kĩ năng "3 trong 1" của Twisted Fate khi nó có thể giúp anh ta làm choáng, làm chậm hoặc hồi lại năng lượng. Nội tại bẩm sinh giúp Twisted và đồng đội có thêm 2 vàng mỗi khi tiêu diệt một đơn vị. Chiêu cuối Định Mệnh chính là đặc trưng của Twisted Fate khi cho nó cho phép anh ta bay đến bất cứ đâu trên bản đồ. Twisted Fate là một trong những sát thủ cơ động nhất của LMHT và Misaya đã chọn anh ta. Bạn thì sao?
    thay đổi nội dung bởi: hTL.vn_zeus, 07-12-2012 lúc 03:06 PM
    Làm việc chăm chỉ

2. Những thành viên sau đã cảm ơn hTL.vn_zeus cho bài viết này:

knighthl (07-12-2012)

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

vâng TF rất bá đạo ở LoL nước ngoài nhưng về VN rồi hết bá đạo rồi !! neft rất nhiệt tình . xin rút lại những lời bình luận ở trên !

Moderator knighthl's Avatar
    Cảm ơn
    353
    Được cảm ơn 227 lần
    Trong 139 bài viết

thấy bảo misaya số 2 thì không ai số 1 về khoản chơi TF o.0
    http://loveca.jp/wp-content/uploads/2014/05/20140430224854bfb.jpg

Gà con Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 3 lần
    Trong 2 bài viết

ko bit' nc' ngoài thế nào nhưng tui đánh thường chua thấy ai đánh tf bá đạo cả.
    thấy tf máu yếu, không co' skill chạy, dam ap thì bé ma len ad cũng không xong
    gank thì phụ thuộc rất nhiều vào đồng đọi
    gặp team nao ma 2 lane kia thọt sẵn thi tf cung rất khó gank
    chi feed dc thôi

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

Tôi cũng có TF nhưng chưa thấy khủng j cả.Nói thật chỉ khủng khi mà team minh lấn áp ngay từ đầu thì khủng chứ để feed thì đúng là tan nát

Gà con Garena
    Cảm ơn
    5
    Được cảm ơn 6 lần
    Trong 5 bài viết

Vì các bạn không phải là Misaya . IPL 5 hình như tất cả các đội đánh với WE đều ban TF :-ss.

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

Hình như TD về vn bị nerf khá nhiều. Tuy vậy TF chơi khá tốt. Khả năng trụ lane vô cùng tốt vì không bao giờ cạn mana với bài xanh. Ngoài ra là khả năng disable với bài vàngđồng thời rỉa máu đối phương với bài đỏ.
    Theo mình skill vô dụng nhất của TF là 1 và 3. Làm nên TF chính là 2 và 4. Còn về khoản chạy trốn thì skill 4 vẫn có thể. Chơi TF không nên nghĩ mình carry và bà đạo. Nên đi theo đường support. Về sau thì có thể lên late tùy thích.

Nông dân Garena gaavd's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 9 lần
    Trong 8 bài viết

Trích Nguyên văn bởi luukianh View Post
    Theo mình skill vô dụng nhất của TF là 1 và 3. Làm nên TF chính là 2 và 4. Còn về khoản chạy trốn thì skill 4 vẫn có thể. Chơi TF không nên nghĩ mình carry và bà đạo. Nên đi theo đường support. Về sau thì có thể lên late tùy thích.

"Q của TF vô dụng, TF ko nên carry mà theo support "

DEFUK ?

Gà con Garena
    Cảm ơn
    4

Trích Nguyên văn bởi luukianh View Post
    Hình như TD về vn bị nerf khá nhiều. Tuy vậy TF chơi khá tốt. Khả năng trụ lane vô cùng tốt vì không bao giờ cạn mana với bài xanh. Ngoài ra là khả năng disable với bài vàngđồng thời rỉa máu đối phương với bài đỏ.
    phán như thánh,ăn cái Q của nó xem có hấp hối ko mà vô dụng,kiến thức nông cạn thì dựa cột mà nghe còn thích trình bày ng` ta lại chữi là ***

Biệt Kích Garena
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 4 lần
    Trong 4 bài viết

Q của TF là 1 trong nhửng skill nhiều damg nhất, bài bay ra 3 hướng, ko bị giảm damg khi trúng mục tiêu, tầm bay của bài vô cùng xa.. phải nói xa nhất nhì trong đám skill đó bạn.. 1 đám creep tf quăng Q + bài đỏ là có thể ăn hết trong 2 skill rồi
    vào cb quăng Q chuẩn là dính 3-4 đứa trở lên rất dễ.. tầm quăng Q rất xa nên có thể nói là spam skill an toàn, bù lại bài bay khá chậm nên đối phương dể né, cái này trình độ cá nhân 2 bên thôi. vào cb loạn lạc thì hơi đâu né nổi bài tf nên a ấy thường ăn kiểu sp là thế
    -quan trọng là rút dc bài như ý trong 3 lá bài và unti hợp lý thì làm thần bài dc rồi....

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Thông tin Chủ đề