kết quả từ 1 tới 6 trên 6
    Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

Lightbulb Một số Mẹo dành cho SP Thresh

1.Thresh
    a)Lời Mở Đầu:
    Thresh là một tướng SP cũng được ưa chuộng bởi đa số game thủ, bởi những kĩ năng hỗ trợ cực kì tốt, các bạn có thể thấy một số giải đấu lớn thì thresh được cầm bởi madlife....
    b) Mẹo nhỏ
    Khi chơi SP như Thresh bạn phải quyết đoán, như việc quăng lồng đèn (W) để cứu đồng đội hay để cắt ngắn đường đi của Jungler team mình gank đường, nếu bạn có xem trận đầu của Hàn Quốc vs Trung Quốc (All-start) thì các bạn hãy học hỏi cách chơi của madlife, để mình nói cụ thể, Madlife khi đi đường dưới cùng tristana thì madlife dường như không có tung ra một chiêu nào cả, chỉ biết đi thu linh hồn từ lính, đến phút 13:57 thì madlife quăng lồng đèn cho Insec từ rừng ra, insec đã được kéo lại madlife nhờ lồng đèn thì madlife lập tức tốc biến đến dùng lưỡi hái xoáy để slow caitlyn bên TQ, insec hộ thế đến và sóng âm vào caitlyn.... tuy không ai chết nhưng pha SP cực kì tốt của Madlife đã làm cho TQ phải lui về và tristana có thể farm nhẹ nhàng hơn... đấy chỉ là những hành động bạn tưởng dễ dàng nhưng đôi khi nó là một vấn đề đấy, nếu bạn gặp trường hợp như vậy thì lỡ tay rừng không biết bấm vào lồng đèn, còn đối phương thì có jungler núp ở gần đó, nếu bạn có mắt thì có thể ráng đẩy lính cao rồi lui về trụ và bắt thằng jungler team nó phải về rừng vì không đủ kiên nhẫn.....Nếu bạn thấy một linh hồn hoặc nhiều linh hồn đang ở kế bên một kẻ địch thì phải dùng bùa W vào chỗ linh hồn, các linh hồn sẽ bay vào lồng đèn, thế là ta sẽ thu được linh hồn mà không cần đi xa (mình mới phát hiện mẹo này, một số bạn chắc biết lâu rồi)
    c)Cách Lên Đồ
    Hãy khởi đầu với 3 mắt (Trường hợp team kia có Jung), 2 bình máu, một ngọc lục bảo, tiếp theo cố gắng SP cho đồng đội đi đường cùng mình để đủ tiền lên đá tỏa sáng, dừng ở đá tỏa sáng (tức là không lên hồng ngọc tỏa sáng), tiếp theo là một đá huyền triết, rồi đến một dây chuyền lonia, tiếp là một lá chắn quân đoàn, rồi đến một giáp máu warmog, hãy nhớ là phải cắm mắt thường xuyên, đá tỏa sáng chỉ cho ta 2 mắt, nên phải mua thêm để cắm, nhằm đánh úp những hoạt động như ăn rồng, 3r, blue, red, rừng.
    c) Lời khuyên
    Thresh cứ coi như môt ông lão câu cá, miễn Án Tử trúng một kẻ địch thì team nó sẽ có thằng lên bảng, nhưng SP vẫn là SP, không được lên cao, không được hổ báo, phải nhường cho ad, ap farm, có combat thì phải phải bảo vệ ad,ap, với lại không được ham ăn, phải biết suy nghĩ, khi nào rút khi nào công, với cái lợi từ Bùa W thì bạn có thể làm team kia ức chế bởi những pha cứu bồ cực kì tuyệt vời. Chúc các bạn chơi vui vẻ với vị tướng này!!!

Cừu non Garena trongnghia667's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

bài viết rất hay tui cũng hay chơi thresh lắm

Chiến binh Garena lonewolf.9x's Avatar
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 5 lần
    Trong 4 bài viết

Phần mẹo bạn nên trình bày dễ nhìn hơn bằng cách chia đoạn ra
    Còn lại mình không ý kiến

Chiến binh Garena Stereo1402's Avatar
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 58 lần
    Trong 13 bài viết

Mình xin bổ sung thêm là:
    - ở patch mới nhất này 3.08 đã ko còn combo tốc biến + Q của thresh, tốc biến or kéo ko thể xảy ra cùng lúc
    - nội tại của chiêu E, đòn đánh vật lý gây thêm sát thương lớn nhất khi cái avatar có hình người trên khung chiêu thức của bạn màu đỏ, nó sẽ hồi phục theo thời gian sau 1 cú đánh của bạn
    _____Xách Doran lên và F.E.E.D_____
    “Thế giới đã phải chịu tổn thất rất lớn.
    Không phải vì sự tàn ác của những người xấu, mà là vì sự im lặng của những người tốt”

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

Default ông lại luyên thuyên

thứ nhất: nếu có mắt phát hiên jungle đối phương thì đẩy lên để vỡ mồm à?
    thứ hai: nếu mà là sp thì thà hổ báo quá còn hơn là quá nhút nhát ( trích dẫn darkness )
    thứ ba: không phải là k đc ăn mà là phải dồn dame hết ăn đc thì ăn nếu nhường cẩn thận k lại đối phương bỏ về!

Quý Ông Thanh Lịch Devil.Yoshi's Avatar
    Cảm ơn
    51
    Được cảm ơn 355 lần
    Trong 313 bài viết

^
    Thresh hiện tại không thể hổ báo ngay từ đầu trừ khi gia cố thêm lượng giáp từ ngọc bổ trợ và item ngay từ early game vì giáp cơ bản quá nhỏ, cực kì yếu sinh lí.
    P/s: Bạn chú ý không đào mộ topic.
    Close topic.

Anti Throw Game

Thông tin Chủ đề