kết quả từ 1 tới 9 trên 9
    Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0

Default [Hỏi] cách lên đồ và Ngọc + Bổ Trợ cho Teemo Phép

các pro nào cho mình xin chút kinh nghiệm về Teemo phép với.mình kô biết ngọc và bảng bổ trợ như thế nào. mình cứ tăng như pháp sư, ở Công mình tăng 21 điểm 3 điểm tốc độ đánh và còn nhiều thì phép.và thủ 9 điểm 4 máu và 1 30 máu 3 giáp 1 phép, và nên lên đồ cho Teemo như thế nào. lúc vào trận mình mua kiếm tốc độ đánh và 2 bình máu. rồi mình cố lên thẳng cây Nanh Nashor rồi mình lên Quỷ Thư Morello và giầy xuyên phép mới đến Mặt Nạ độ đầy. và lên Mũ phù thuỷ, đến đây là cũng có thắng thua rồi, mình thường thấy ít có ai lên Quỷ Thư Morello như mình nghĩ có nó rất tốt gì có 20% hồi chiêu và hồi mana nữa là đc 44% hồi chiêu đặt bẫy cũng đc nhiều nữa và đc gây ra tướng địch dưới 40% máu thành viết thương 4s khó hồi đc máu khi trúng phải bẫy. mình cũng kô rành làm mong các pro chỉ giáo với

2. Những thành viên sau đã cảm ơn Mr.phungka cho bài viết này:

haixet110 (27-03-2014)

Chiến binh Garena Stereo1402's Avatar
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 57 lần
    Trong 13 bài viết

lên như bạn hiện tại cũng ok rồi teemo thì chiến thuật dụ tình là nhiều chứ combat tổng => bốc hơi
    _____Xách Doran lên và F.E.E.D_____
    “Thế giới đã phải chịu tổn thất rất lớn.
    Không phải vì sự tàn ác của những người xấu, mà là vì sự im lặng của những người tốt”

Chiến binh Garena lonewolf.9x's Avatar
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 5 lần
    Trong 4 bài viết

Quỷ thư đúng là một item tốt nhưng còn tùy vào tình hình đã chứ không phải lúc nào lên cũng là tốt nhất.

Thời gian hồi chiêu tối đa giảm được 40% thôi nhé bạn. Nếu bạn thích spam nấm và phi tiêu mù thì hãy lên đồ giảm thời gian hồi cho Teemo còn không bạn sẽ thấy tốc đánh/xuyên kháng/sức mạnh phép thuật có ích hơn cho Tee nhiều, nếu muốn thì hoàn toàn có thể lấy 20% giảm hồi chiêu từ bùa xanh + 20% từ Nanh Nashor là đạt 40% rồi.

Bảng bổ trợ cho Tee thì là 21/9/0 hoặc 21/0/9 đều được, một cái sẽ trâu hơn một chút, một cái hồi mana cho bạn spam Q early game.

Core-item cho Teemo bản này thì không thể thiếu Nanh Nashor và Đao Tím được, bạn hãy thử lên cả hai sẽ thấy Tee bắn rất đau. Set đồ của Tee bạn hãy cố gắng có một đồ tăng độ cứng cáp như Búa Băng chẳng hạn, kết hợp với Mặt Nạ Đọa Đày rất tốt và khả năng kite của Tee cũng đáng sợ hơn rất nhiều. Sau đó hãy cân nhắc Mũ Phù Thủy, trừ khi bạn quá xanh không thì Mũ không phải là item nên lên sớm cho Teemo.

Bạn có thể cân nhắc Tam Hợp Kiếm hoặc Song Kiếm Tai Ương để tăng khả năng burst cho Teemo, thậm chí là Găng Tay Băng Giá cũng không tồi nếu bạn cần một lượng giáp.

Còn một kiểu Teemo khá hay nữa là Tee nấm, lên đồ như một APC thông thường và spam nấm, rất fun nhưng gặp phải team nào chăm mua Oracle là bó tay.

5. Những thành viên sau đã cảm ơn lonewolf.9x cho bài viết này:

Tunghue2012 (13-02-2014)

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0

Còn mình chơi Teemo theo lối full dame(để khi săn ADC nó) với bảng bổ trợ 30/0/0(bỏ qua cái trí mạng, tăng % sát thương gì đó).
    Khởi đầu với Kiếm Doran, sau đó vừa farm vừa quấy rối mid đối phương(với chiêu E thì teemo ăn creep rất dễ, đồng thời rỉa máu đối phương thấm). Farm, farm, farm để lên đc Nanh Nashor. Lúc này khả năng push trụ của bạn rất mạnh. Lúc này chỉ có thể tiếp tục đặt boom, thấy combat thì mò xuống ăn đc miếng nào thì ăn. Sau đó lên Mặt Nạ Đọa Đầy Liandry. Tiếp theo lên Kiếm Súng Hextech. Rồi lêm Trượng Pha Lê Rylai. Một món còn lại có thể là phòng thủ hoặc tấn công tùy ý bạn. Về phần giày thì mình nghĩ là giày Cuồng Nộ sẽ tốt hơn giày Pháp Sư.
    Một cách lên đồ khác là Nanh Nashor, Đao Tím, Mặt Nạ Đọa Đày Liandry, Kiếm Súng Hextech, Giày Cuồng Nộ, Trượng Pha Lê Rylai.

Lúc chơi Teemo nhớ kêu sp nốc thuốc tiên Oracle để kiểm soát mắt tím, tránh bị bắt bài.

just Hacked Zig.LittleBear's Avatar
    Cảm ơn
    96
    Được cảm ơn 426 lần
    Trong 246 bài viết

ngọc dùng dùng cho teemo bạn có thể tham khảo như sau:
    ngọc đỏ: xuyên phép
    ngọc vàng: giáp, máu hoăc hồi mana
    ngoc xanh: phep thuật hoặc kháng phép
    ngoc tím: suc mạnh phép thuật

A little smile can make a better life !!!

UNLESS Someone like you cares a whole awful lot, nothing is going to get better. It's not...

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0

cám ơn các bạn nha. thế là đồ giảm thời gian chỉ đc 40% còn lên thêmkô có tác dụng àh. mình cũng mới chơi nênkô rành lắm còn phải học giỏi nhiều về các bạn cám ơn các bạn rất nhiều

Quý Ông Thanh Lịch Devil.Yoshi's Avatar
    Cảm ơn
    50
    Được cảm ơn 351 lần
    Trong 309 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Mr.phungka View Post
    cám ơn các bạn nha. thế là đồ giảm thời gian chỉ đc 40% còn lên thêmkô có tác dụng àh. mình cũng mới chơi nênkô rành lắm còn phải học giỏi nhiều về các bạn cám ơn các bạn rất nhiều
    Đúng rồi bạn, giảm thời gian hồi chiêu chỉ có thể đạt tối đa là 40%.

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

Thumbs up

Trích Nguyên văn bởi Mr.phungka View Post
    các pro nào cho mình xin chút kinh nghiệm về Teemo phép với.mình kô biết ngọc và bảng bổ trợ như thế nào. mình cứ tăng như pháp sư, ở Công mình tăng 21 điểm 3 điểm tốc độ đánh và còn nhiều thì phép.và thủ 9 điểm 4 máu và 1 30 máu 3 giáp 1 phép, và nên lên đồ cho Teemo như thế nào. lúc vào trận mình mua kiếm tốc độ đánh và 2 bình máu. rồi mình cố lên thẳng cây Nanh Nashor rồi mình lên Quỷ Thư Morello và giầy xuyên phép mới đến Mặt Nạ độ đầy. và lên Mũ phù thuỷ, đến đây là cũng có thắng thua rồi, mình thường thấy ít có ai lên Quỷ Thư Morello như mình nghĩ có nó rất tốt gì có 20% hồi chiêu và hồi mana nữa là đc 44% hồi chiêu đặt bẫy cũng đc nhiều nữa và đc gây ra tướng địch dưới 40% máu thành viết thương 4s khó hồi đc máu khi trúng phải bẫy. mình cũng kô rành làm mong các pro chỉ giáo với
    mình đánh teemo lâu ui`, tỉ lệ thắng rất cao!!! teemo mjnh` lên cây kiếm tốc độ đánh trx, ui` lên mặt nạ, sau đó lên cốc quỷ, giay` và mũ phu` thủy

Quý Ông Thanh Lịch Devil.Yoshi's Avatar
    Cảm ơn
    50
    Được cảm ơn 351 lần
    Trong 309 bài viết

Close topic.

Thông tin Chủ đề