Trang 1/5 1 2 3 ... cuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 42

Ðề tài: Một số kinh nghiệm đầu đời về FFo3 (Phần 2):

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

Thumbs up Một số kinh nghiệm đầu đời về FFo3 (Phần 2):

Nói trước là tại mình ko post được tròn 1 bài nên phải chia làm 2 phần >.<
    Phần này sẽ đi sâu vào một số kinh nghiệm thực chiến:
    + Chuyền bóng ngắn: việc đơn giản này cũng là cả một vấn đề với những ai thích ban, bật như ffo2: chuyền bóng tốt hay không còn tùy theo "lực" chuyền nữa, mạnh hay nhẹ, gần hay xa... đều phụ thuộc vào cảm giác. Vậy nên một số bạn mới vào chuyền rất mượt khi đá với máy, còn pvp thì tòan bị mất banh
    + Chuyền dài: bạn đừng mơ có chuyện thủ môn sút hay chuyền một phát là cầu thủ bạn hứng ngực, chạy hùng hục về khung thành đối phương nhé, nếu bạn không chuyền bằng đầu về cho bồ, bạn sẽ bị cướp mất, hoặc thê thảm hơn là nằm chèm bẹp, do bị lấn từ phía sau. Hơn nữa khi chuyền dài vượt tuyến, bóng sẽ đi thấp lè ** qua khoảng nữa sân 1 tí, rất là đau tim
    + Tạt cánh: Tạt rất đẹp, đường cong rất mượt, nhưng đánh đầu sẽ bắn ****, hoặc không chọn điểm rơi được. Đánh đầu ghi bàn trong ffo3 khá khó. Kinh nghiệm của mình là khi chọn được điểm rơi, nên lui về sau 1 tí lấy đà đánh đầu tỉ lệ vào cao hơn, còn đứng tại chỗ mà đánh đầu thì **** cò rất ghét bạn Bạn có thể lật cánh bằng cách bâm A 2 lần, bóng sẽ đi tầm thấp hơn và chính xác hơn. Còn bấm A 1 lần, canh năng lượng thì là chuyền bóng điểm rơi, bóng sẽ đi tầm cao, có khi xoáy vòng ra biên ngang :v
    + Chuyền Q + W: ai đá ffo2 cũng biết vụ này, vào ffo3 vẫn xài được, nhưng rấ... chuối. QW chủ yếu để mở bóng ra biên, nếu biết tận dụng cũng rất nguy hiểm.
    + Chọt khe: có lẽ đến lúc này nó là vũ khí nguy hiểm nhất của ff03. Bạn nên nhớ điều này, nếu đồng đội của bạn giơ tay chỉ hướng bóng, bạn có thể chọt khe nguy hiểm ngay. Lưu ý lực khi chuyền. Bạn có thể tạo ra tình huống phối hợp bằng cách bấm Q, đồng đội sẽ chạy chỗ cho bạn chuyền.
    - Phòng ngự:
    + FFo3 rất dễ lấy banh, cũng rất dễ mất banh. Khi nhận đường chuyền, tốt nhất bạn nên chạy về lấy banh rồi hay xoay người lại chuyền bóng, vì đa số tình huống bạn tòan phải quay lưng lại đối phương. Còn nếu bạn phòng ngự, tốt nhất nên dự đóan và chờ sẵn ở hướng đối phương xoay lại để lấy bóng, cái này tùy vào kinh nghiệm Còn gặp đối phương cao tay, dừng bóng, kéo bóng hay xoay người theo hướng ngược lại thì bạn cũng bình tĩnh, cố gắng chạy theo và... kéo lại bằng E + D ) nếu biết chắc ko theo kịp, đối phương sẽ đối mặt thì lập tức gọi anh GK lên ngay, tỉ lệ thua sẽ được giảm xuống một chút.
    + Phím Q cũng có thể dùng trong phòng ngự. và phím C thì không có chức năng thì phải, nên kèm người thì một là bạn chọn giải pháp áp sát, bắt bài, hai là chọn giải pháp Q + E + D, kêu gọi bồ hỗ trợ, nhưng mà không dễ ăn như FFo2.
    - Dứt điểm:
    + Nói chung là đá mộc đó Cứa lòng cũng được nhưng mà không chính xác lắm, và thủ môn thì thằng nào cũng như lên đồng, đá bóng bổng, sút mạnh nó đỡ rất hay, trừ khi đá mạnh vào góc chết.
    + Tốt nhất đối mặt thủ môn bạn nên giảm tốc độ lại, vì đa số thủ môn sẽ dâng lên, sau đó sút thật nhẹ vào góc gần. Còn những góc nào có thể ghi bàn thì từ từ bạn sẽ tìm ra.
    + Bạn có thể rê biên, nhưng khó qua hết đám hậu vệ như ff02, và ko nên dứt điểm bằng cứa lòng, cứ đá mộc thôi, và nhắm vào góc xa.
    + Chuyền cho đồng đội ghi bàn khi đối mặt thủ môn luôn đem lại hiệu suất cao nhất
    + Tuyệt đối đừng nghĩ đến việc đi bóng qua thủ môn, lốp bóng nếu bạn chưa phải bờ rồ. Đi bóng qua thủ môn tỉ lệ gặm cỏ khoảng 99%. Còn lốp bóng tỉ lệ vào tương đương tỉ lệ bạn không gặp cỏ )
    - Sút phạt:
    Kinh nghiệm cuối cùng là nên chuyền bóng khi đá phạt... ) Từ lúc chơi ff03 tới giờ đá phạt vào có 2 quả, mà là sút rà xuyên hàng rào. Còn đá pvp đúng 1 lần gặp thằng kia pro thật, nó đá vào quá đẹp, mỗi tội nó chỉ mình tòan bằng tiếng Thái, éo hiều ( ff03 chưa mở phần training nên cũng không tập đá phạt được.
    .................................................. ............
    Một số kinh nghiệm chiến đấu với mấy bạn Thái, chia sẻ với anh em.
    P/s: đá sv Thái, khi pvp có hiện tượng lag nhẹ, cầu thủ 0,5s mới hiểu mình muốn gì, nên ghi bàn khá vất vả... Kinh nghiệm chung là mấy chú thái thích sút mạnh. Còn mình thì đá nhẹ nhàng, nên có khi bị dập cả trận mà lại win ngược. Cũng có trận mình ghi bàn như lên đồng, tỉ số cao nhất khi giao hữu là 8-0, còn bình thường thì... hòa nhiều )

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

Có ai biết cách xoay người dẫn bóng chỉ mình nhé, hôm qua có thằng đó nó đứng xoay lưng về phía mình, chận bóng xong rồi nó xoay 1 phát 180 độ, rồi thoát luôn. Nó toàn đi bóng kiểu ấy khó kèm quá.

Team Leader lehieu_angiang's Avatar
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 4 lần
    Trong 3 bài viết

chủ pic biết tạt cánh aa giống như ff2 ko vậy , chỉ dùm làm hoài ko dc

Cừu non Garena MourinhoII's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

chưa mở phần training luôn hở bạn :o

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

@MourinhoII: chưa bạn ui, nhưng mà khi bạn đá với máy, trước mỗi trận đấu có phần training ngẫu nhiên, có thể hồi phục thể lực cho bạn theo %, còn xui thì gặp "thảm họa tự nhiên", -30% thể lực tất cả cầu thủ _"_
    lehieu_angiang: mình có làm vài lần, cứ bấm a liên tục mấy lần chả rõ ^^~

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

biết thế tạt mí đc mình ít khi tạt mà tạt rùi thì....hehe

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

Thì miss phải hông ^^~
    FF03 này tạt bổng khó ăn lắm, còn tạt rà thì tốt nhất ở cự li gần, bạn cứ chuyền S hoặc W thay thế căn ngang, vừa chuẩn vừa có đà dứt điểm, dễ vào hơn.

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi crisro04 View Post
    Thì miss phải hông ^^~
    FF03 này tạt bổng khó ăn lắm, còn tạt rà thì tốt nhất ở cự li gần, bạn cứ chuyền S hoặc W thay thế căn ngang, vừa chuẩn vừa có đà dứt điểm, dễ vào hơn.
    tùy tình huống bạn ơi gặp ai thủ pro thì s và w căn khó lắm chủ yếu là aa và a thôi nhưng nói thật phải biết tình huống k thì cực khó vô + thêm cầu thủ chạy chỗ hay or to nữa

Cừu non Garena
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

Nếu bạn chơi 2 tiền đạo ngang nhau hoặc 3 tiền đạo thì căng ngang hoặc chuyền AA rất good. Vấn đề là nhiều khi cầu thủ nó cứ đơ đơ ko hiểu ý, phải bấm Q để nó chạy chỗ. Nên tốt nhất trước khi tạt bóng hay căng ngang nên bấm Q, dạng như sử dụng QA bên ffo2 ấy, khá chính xác.

Cừu non Garena MeKong_Star's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

Chút ít kinh nghiệm

Trang 1/5 1 2 3 ... cuối

Thông tin Chủ đề