Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 24
    Smile ^_^ I'm a Jester CloserXIII's Avatar
    Cảm ơn
    30
    Được cảm ơn 120 lần
    Trong 59 bài viết

Default [GUIDE] Làm sao để trở thành một người chơi tốt

1. LỜI MỞ ĐẦU

CHÍNH XÁC BẠN ĐANG ĐỌC GÌ ?
    Cộng đồng Liên Minh Huyền Thoại là một mớ cực kỳ hỗn độn và phức tạp. Đó là lí do tôi viết bài hướng dẫn này vì một số người ảo tưởng rằng trò chơi không này đòi hỏi tinh thần đồng đội, hoặc xoay quanh nó. Không hề. LMHT là một trò chơi đòi hỏi tính chiến thuật và làm việc như một đội để giành chiến thắng. Mục tiêu của tôi là hướng đến những người hay than thở, trẻ trâu, chửi bới đồng đội và phá game. Nếu tôi có thể làm cho 1 trong những thành phần này biến mất là tôi đã thành công. Bài hướng dẫn được chia làm 2 phần, 1 là cách để đối với những người chơi có vấn đề và phần còn lại là tránh trở thành 1 kẻ mà ai cũng ghét.
    Trò chơi này không xoay quanh bạn, nó xoanh quanh đội của bạn. Và nếu bạn muốn trở thành kẻ khác biệt, hãy đọc bài hướng dẫn này để hiểu tại sao lại không nên làm thế.

2. PHÂN LOẠI 6 THÀNH PHẦN

Cho phép tôi bắt đầu từ việc xác định vấn đề. Để sửa chữa cái gì đó, chúng ta cần biết nó sai ở đâu. Vấn đề là những người chơi. Và đây là 6 loại người trong LMHT gây ra các vấn đề gây mệt mỏi này:

• Những kẻ hay than thở
    • Những kẻ cư xử trẻ con (mà chúng ta hay gọi nôm na là TRẺ TRÂU)
    • Những kẻ hay bỏ cuộc giữa chừng
    • Những kẻ hay khiêu khích
    • Những kẻ phá game
    • Những kẻ không chịu hợp tác

Đây là 6 loại người gây ra 95% các vấn đề của bạn sẽ gặp phải khi bạn đăng nhập trò chơi với những người khác. Bài hướng dẫn này sẽ giúp bạn học cách làm sao để nhận biết, đối phó và xử lí những người này. Để bắt đầu, bạn cần biết chính xác những người này là ai và họ cư xử như thế nào

3. NHẬN BIẾT SỰ KHÁC BIỆT

Những kẻ hay than thở
    Những người này sẽ phàn nàn bất cứ những gì mà họ có thể. Họ sẽ tìm thấy bất cứ lỗi nào của đội bạn hay của bất kỳ ai, và họ sẽ không bao giờ im lặng. Những người này là dạng người bạn sẽ gặp thường xuyên nhất trong LMHT, và sẽ khiến bạn ức chế khi gặp họ quá nhiều.
    Những kẻ cư xử như trẻ con
    Bọn họ thực tế gần như là những kẻ hay lãm nhãm và dường như họ tin rằng để trận đấu tiếp tục thì họ cần phải tiếp tục nói chuyện. Vấn đề này thường xảy đến khi bạn gặp những thành phần chưa trưởng thành trong LMHT. Họ sẽ khoe khoang là họ vĩ đại như thế nào, mặc dù gặp sai sót gì, họ sẽ sì vã bạn, hoặc đồng đội hay thậm chí đối phương với bất cứ lí do nào. Điều quan trọng mà bạn nên nhớ là trẻ con không có những lý do thật sự để phàn nàn, trong khi những kẻ hay than thở thì thường sử dụng những lí do chính đáng để làm vậy
    Những kẻ hay bỏ cuộc giữa chừng
    Những người này thường dễ bị hiểu lầm, nhưng tôi sẽ vẫn đề cập 1 chút đến họ. Cái tên nói lên tất cả, họ thường bỏ cuộc giữa chừng hay afk. Họ thường dễ nhận diện và là một những bộ dạng người bị ghét nhất LMHT. Một số người bỏ cuộc từ đầu, một số người bỏ cuộc giữa chừng trong khi trò chơi đang diễn ra.
    Những kẻ hay khiêu khích
    Tương tự như những người hay than thở nhưng những người hay khiêu khích có một mục đích duy nhất: chọc tức bạn. Những người hay khiêu khích rất khó để xác định nhưng có thể nắm bắt được bằng cách tìm ra những đặc điểm dưới đây. Họ thường spam chat, khiêu khích những người chơi khác để gây tranh cãi, và họ sẽ làm ngược lại những gì bạn yêu cầu họ làm. Những kẻ thích khiêu khích là một loại cặn bã xã hội, họ chỉ sống để khiến người khác nổi ****.
    Những kẻ phá game
    Họ có thể bị nhầm lẫn với những loại người khác. Họ có thể là phần có hại và cũng là vô hại trong trò chơi này. Những người phá game thường gây ra những ý tưởng dường như vô hại nhưng sẽ dẫn đến sự tức giận từ rất nhiều người. Họ thường gây ra trò đùa và để nó đi quá tầm tay. Những kẻ hay khiêu khích thường đội lốt thành những kẻ phá game để khiến cho bạn nổi ****, hãy cố gắng phân biệt.
    Những kẻ không chịu hợp tác
    Những người này là một trong những dạng dễ khiến bạn **** lên nhất mà bạn gặp phải. Họ khác nhau ở 5 nhóm trước vì họ không hề nói chuyện. Họ mặc kệ bạn, đồng đội của bạn, thậm chí là cả đối phương và những ảnh hưởng bên ngoài khác. Họ thường bỏ qua các lệnh hay lời yêu cầu, miễn dịch với những từ lăng mạ, từ chối làm việc chung với đội. Họ coi thường tất cả những thứ liên quan đến: Làm việc theo nhóm.
    Và bây giờ thì sao ?
    Bây giờ bạn đã biết mỗi nhóm là gì, bạn phải học các yếu tố phân biệt từng loại người trước khi bắt đầu học cách đối phó với họ.

4a. ĐỐI PHƯƠNG QUẤY RỐI BẠN

Đây là cách đơn giản nhất để không bị làm phiền: Tắt '/all' chat và bạn sẽ không nhận bất kỳ cuộc đối thoại nào từ đối phương. Đây là một cách hiệu quả để tránh khỏi bị quấy rối mà không ảnh hưởng đến tướng của bạn. May mắn là họ không thể không tuân theo hay làm bất cứ điều gì để chọc **** bạn
    Tóm lại, người chơi có vấn đề của đối phương có thể dễ dàng bị loại bỏ bởi việc tắt '/all' chat

4b. ĐỐI PHƯƠNG QUẤY RỐI ĐỒNG ĐỘI BẠN

Việc này khó đối phó hơn. Có ít điều bạn có thể làm trong tình huống này bởi vì nó phụ thuộc vào việc đồng đội bạn phản ứng như thế nào. Lịch sự nói với đồng đội bạn là tắt '/all' chat hoặc đơn giản là mặc kệ họ.
    Nhưng, nếu đồng đội bạn làm những việc thật sự xấu?
    Vậy đó là gì ? Nếu đội bạn đang thua, suy ngĩ trước khi làm điều gì khác. Chỉ dẫn họ nếu họ vừa làm quen với LMHT. Chỉ dẫn họ nếu họ vừa mua tướng hay những trang bị cần mua. Đấy là một phản ứng nên làm khi bạn gặp những câu nói như “ đây là lần đầu tôi chơi game này” hay “tôi vừa mua tướng”
    Nó không chỉ làm cho bạn dễ chịu hơn, mà còn thay đổi cách nhìn về bạn của đồng đội bởi vì bạn đang dùng thời gian chơi game của bạn để giúp đỡ những người đang cần sự giúp sức. Điều này cũng sẽ giúp họ trở thành một người chơi tốt hơn. Và chơi tốt hơn nghĩa là sẽ có ít người phàn nàn, và những kẻ đáng ghét trên những nhóm tôi vừa nêu sẽ ít đi.
    Chú ý: ĐỪNG BAO GIỜ phàn nàn về kỹ năng của đồng đội bạn ngay cả khi họ chơi tệ. Họ là đồng đội của bạn, hãy đối xử với họ như những người thân trong gia đình. Sẽ như thế nào nếu đội bóng bạn yêu thích đang chơi tệ đi, để bạn quyết định trở thành người hâm mộ của những đội khác vì họ chơi tốt hơn? Đó là một khái niệm tương tự trong LMHT

4c. ĐỒNG ĐỘI BẠN QUẤY RỐI BẠN

Về bất kỳ phương diện nào thì bị đồng đội sỉ vã sẽ chẳng vui vẻ gì. Có 1 số cách để ngăn chăn điều này.
    1. Mặc kệ
    Đây là cách khó khăn nhất và hiệu quả nhất để đối phó với ai đó trong đội bạn. Bằng cách mặc kệ bọn họ, bỏ qua tất cả những gì họ nói, chỉ nói chuyện và phối hợp với những đồng đội khác. Cuối cùng họ sẽ thấy rằng bạn không đếm xỉa gì đến họ và họ sẽ câm mồm để mọi người bình yên
    2. Nói với họ, một cách lịch sự
    Đây là một cách khá khó bởi vì bạn phải làm thật lịch sự. Đôi khi, nếu bạn bảo họ im đi, họ sẽ thật sự im. Cá nhân tôi, khi tôi đang có một trận thật tệ hoặc thua cuộc, những đứa khác sẽ leo lên đầu tôi và bảo tôi chơi tệ như thế nào. Tôi chỉ bảo với họ rằng: “tôi biết tôi chơi tệ, nhưng thay vì bới móc tôi, hãy chỉ tôi vài cách để cứu vãn tình thế”
    Nói điều gì đó thật lịch sự để họ nhận thức rằng họ có thể giúp bạn sửa chữa, và cái miệng của họ sẽ hữu ích hơn chứ không phải lèm bèm như một thằng ngốc
    3. Trả đũa
    TÔI KHÔNG CỔ VŨ BẠN LÀM ĐIỀU NÀY. Thật tiếc là lựa chọn này thường được người chơi sử dụng khi bị đồng đội của họ sỉ vã, và tình cờ là hành động này là nguyên nhân của tình trạng người chơi hiện nay. Nó sẽ dẫn đến cuộc tranh cãi và khiến đội bạn chống lại nhau. Cách này làm cho trò chơi càng mất giá với bạn, tổn thương giữa những người chơi với nhau ngày càng nhiều. Thêm vào đó, đừng làm tổn thương bất kỳ ai, vu khống đơn giản chỉ là vu khống. Đừng quan trọng hóa nó

4d. ĐỒNG ĐỘI BẠN QUẤY RỐI NHỮNG NGƯỜI KHÁC TRONG ĐỘI

Đây là tình huống khó khăn nhất để đối phó khi nói đến quấy rối. Chỉ dẫn người đó nếu họ vừa làm quen với LMHT, điều này có thể khiến đội bạn hiểu rằng khộng phải ai cũng giỏi ngay từ đầu. Đừng bao giờ theo phe của đồng đội để đả kích người kia. Bạn có thể không là gì cả, nhưng đừng tham gia. Dù không có ý gì nhưng đừng phá hoại tinh thần của đồng đội

4e. ĐỒNG ĐỘI BẠN QUẤY RỐI ĐỐI PHƯƠNG

Trường hợp này chỉ có thể tóm tắt bằng 3 chữ: ĐỪNG THAM GIA
    Họ có thể làm điều gì đó, cuối cùng, để cho đội bạn giành chiến thắng dễ dàng. Họ không cần được nhắc lại rằng họ đã ném game như thế nào, đặc biệt là khi họ đã nhận sự sỉ vã từ đồng đội bạn

5. ĐỐI PHÓ VỚI 6 NHÓM NGƯỜI CHƠI XẤU
    HÃY LÀ NGƯỜI CHƠI TỐT HƠN

Đây là một cách hướng dẫn sâu hơn để đối phó
    Đối phó với những kẻ hay than thở
    Họ thật sự khó để xử lý, trừ khi bạn có một sự bình tĩnh đáng nể. Khi bạn gặp những kẻ hay than thở, cách tốt nhất là im lặng. Thông thường, họ cũng sẽ cảm thấy chán và im lặng. Trong suốt trò chơi, họ sẽ bắt 9 người còn lại nghe họ nói. Cách lịch sự nhất là mặc kệ họ
    Đối phó với những kẻ cư xử trẻ con
    Theo tôi, đối phó với họ là dễ nhất. Không cần biết bạn làm tốt thế nào, hay những lời bạn nói làm mất giá họ, bạn vẫn sẽ chẳng thắng nổi. Họ sẽ vẫn xúc phạm bạn và những người khác bởi vì họ có thể
    Nếu đã từng cố gắng tranh luận với những người này, bạn sẽ cảm thấy giống như chơi cờ vua với bồ câu vậy, dủ bạn có chiến thắng thì bồ câu vẫn cứ hất văng những con cờ và ưỡn ngực như mình là kẻ thắng cuộc vậy. Cách tốt nhất bạn có thể làm là yêu cầu họ im lặng hoặc đừng nói gì cả
    Đối phó với những kẻ bỏ cuộc giữa chừng
    Hỏi những người chơi LMHT, ai cũng sẽ cho rằng bỏ cuộc giữa trận đấu là một điều không thể tha thứ. Rời trò chơi, bỏ mặc đồng đội của bạn vả có thể bị cấm. Tuy nhiên, điều này vẫn diễn ra hằng ngày và tôi muốn chấm dứt nó.
    Đưa mình vào một trận đánh LMHT bình thường và tự hỏi bản thân “điều gì sẽ khiến bạn rời trận đấu?”
    Phải có lý do gì đó thật chính đáng để bạn thoát ra. Bữa tối có thể ăn sau, điện thoại cũng có thể gọi lại, ai đó sẽ dập lửa cho bạn, con nít cuối cùng cũng sẽ ngưng khóc (nói vậy thôi chứ đừng bỏ rơi đứa trẻ của bạn)
    Vì vậy, tôi cho rằng không có lý do nào thật sự tốt để bạn rời trận đấu, nhưng tại sao mọi người vẫn làm điều đó ?
    Tôi đoán nó chủ yếu do những tình huống bên ngoài kiểm soát người chơi. Và sau đây là những lí do tôi rời trận:

• Cúp điện
    • Rớt mạng
    • Việc gấp từ gia đình

Hãy nhớ là không ai vào trò chơi với tư tưởng “Tôi sẽ hoàn toàn mặc kệ những kẻ khác”. Người ta không rời trò chơi để cho vui. Biết đâu là họ bị cúp điện hay rớt mạng. Hãy học cách thông cảm cho họ
    Đối phó với những kẻ hay khiêu khích
    Bọn họ chỉ muốn làm cho bạn **** lên, do đó, không cần nóng làm gì. Một trong những phương châm tôi chơi LMHT là “chỉ cần chơi trò này”
    Nếu bỏ qua những kẻ hay khiêu khích như bạn bỏ qua bọn người hay than vãn, bạn sẽ thấy dễ chịu hơn. Đừng bao giờ nói lại. Nếu lại đáp trả, kẻ chiến thắng là bọn họ.
    Đối phó với những kẻ phá game
    Mọi người thường hay thích vui nhộn, hài hước và thế là phá game xuát hiện. Trong những lần may mắn, những kẻ phá game chỉ muốn vui vẻ một chút. Tôi không phũ nhận độ mới lạ, vui nhộn của bọn họ, chỉ cần bọn họ biết kiểm soát bản thân. Khi mà những lời nói đùa biến thành lời lăng mạ, những trò đùa biến thành lựa chọn khiến bạn thua game, hãy dừng nó lại.
    Đối phó với những kẻ không chịu hợp tác
    Tôi đã bày tỏ thái độ khó chịu với nhóm này và tôi sẽ làm điều này lần 2. LMHT là trò chơi mà bạn không thể chiến thắng nếu bạn không nói bất cứ lời nào, bao gồm cả việc sử dụng công cụ PING. Bao gồm cả việc bỏ qua ping của đồng đội, không tham gia combat, bỏ qua các yêu cầu và làm những gì họ muốn.
    Đừng thô lỗ, hãy lịch sự với họ. Nếu họ không muốn hay không thể nói chuyện, hãy sử dụng ping để họ có thể hợp tác với bạn phần nào.
    Tuy nhiên, nếu họ bỏ qua bạn, hãy bỏ qua họ. Vấn đề là không còn cách nào đối phó với họ ngoài cách này

6. TỐ CÁO 6 LOẠI NGƯỜI NÀY

Hãy suy nghĩ kỹ trước khi muốn tố cáo ai đó, hãy tham khảo hướng dẫn dưới đây để chắc chắn rằng người bạn tố cáo là đúng
    * Những kẻ hay than thở
    Họ quấy rối bất cứ ai ?
    Họ đã ngăn cản khả năng chơi game của ai đó ?
    Họ có tốt không ?
    Họ có lý do chính đáng để than vãn ?
    * Những kẻ cư xử trẻ con
    Nếu ai đó cư xử trẻ con, hãy tố cáo họ
    * Những kẻ bỏ cuộc giữa chừng
    Như đã viết ở trên, bọn họ thường có lý do để rời trận. Không ai có thể thấy trước tương lai. Một lần tôi chơi Lux với ping 500, sau đó tôi khởi động lại internet và nó không kết nối được nữa. Và đồng đội tôi chắc không thể làm gi khác hơn là đầu hàng ở phút 20
    Tôi không vào game để rồi thoát ra. Tôi đã giải thích vấn đề với đồng đội tôi trong khi họ không hài lòng với kết quả của trận vừa rồi. Nhưng không có ai giận hay trách móc tôi. Tại sao? Bởi đó là điều tôi không muốn và tôi chỉ là một nạn nhân của số phận.
    Tóm lại, bạn nên đặt mình vào hoàn cảnh của người bị tố cáo vì thoát game. Mỗi người bỏ cuộc là một tình huống khác nhau và phải được xử lý khác nhau
    * Những kẻ hay khiêu khích
    Xếp bọn họ chung hạng với những kẻ cư xử như trẻ con. Bọn họ là cặn bã và không xứng đáng để chơi trò này
    * Những kẻ phá hoại trận đấu
    Nếu bọn họ chơi tốt và không làm những trò mất kiểm soát thì không thành vấn đề
    * Những kẻ không chịu hợp tác
    LMHT là một trò chơi về làm việc theo nhóm và giao tiếp lẫn nhau. Những người này lại không làm thế. Cũng giống như bạn đến sân bóng rổ để chơi đá bóng. Họ xứng đáng nhận được tố cáo

7. 2 thành phần khác bạn có thể gặp

• Những người chơi không có kỹ năng
    • Người chơi đồng đội

Thường thì ta không nhận ra sự khác biệt giữa 2 loại người chơi này, nhưng việc nhận diện 2 loại này cũng tương đối quan trọng. giờ ta sẽ tiến hành tìm hiểu lần lượt 2 loại này.

7a. Người chơi không có kỹ năng

Noob là một thuật ngữ tương đối, nó được định nghĩa bởi trang Dictionary.com như sau:
    Danh từ: người thường bị chê bai
    Noob chỉ một người chơi mới, mới gia nhập cộng đồng LMHT và đang trong thời kỳ làm quen với trò chơi, do đó khả năng phối hợp với đồng đội và xử lý các tình huống trong trận đấu.

Theo dõi một ví dụ dưới đây thì ta có thể thấy rằng người chơi không có kỹ năng thì nó sẽ ảnh hưởng đến cả trận đấu, trong trường hợp này là LMHT, người ta ghét người chơi không có kỹ năng vì anh ta làm họ thua trận đấu, các game thủ đều ghét bị thua trận, do đó, họ ghét luôn cả những người chơi không có kỹ năng.
    Vậy điều gì làm cho việc thua một trận đấu trở nên tồi tệ? trong LMHT, có 2 loại trận đấu, một là trận đấu xếp hạng, hai là trận đấu thường. Thua một trận đấu thường thì lượng IP kiếm được là ít hơn so với thắng. trong một trận đấu xếp hạng, việc thua một trận nó sẽ để lại nhiều hậu quả hơn vì bạn sẽ bị trừ điểm nhóm giải hay thua trong chuỗi thăng hạng.

7b. Những người chơi không có kỹ năng, họ làm gì?

Đây là một câu trả lời khó, vì người chơi không có kỹ năng cũng có nhiều cấp độ khác nhau, ví dụ là:

• Người chơi hoàn toàn không biết cách chơi

• Người chơi không biết sử dụng tướng họ đang sử dụng
    • Người chơi không biết cách vận hành diễn tiến của trận đấu
    • Người chơi không biết sử dụng các kỹ thuật trong LMHT

Đây chỉ là một vài ví dụ về người chơi thiếu kỹ năng mà bạn có thể gặp phải trong LMHT . Chú ý tất cả họ đều bao gồm việc thiếu kỹ năng kiến thức và không . Điều này là do sự thiếu hiểu biết nói làm cho họ xấu trong kỹ năng . LMHT không phải là một trò chơi khó chơi NẾU bạn biết làm thế nào để chơi nó đúng . Vậy chúng ta có thể kết luận rằng những người này không biết làm thế nào để chơi đúng. Có ý nghĩa phải không?

7c. Làm thế nào để không trở thành một người chơi thiếu kỹ năng

Đây là một trong những điều đơn giản nhất bạn có thể làm trong trò chơi này. Có hai nguyên tắc cơ bản để không là một người chơi thiếu kỹ năng. Hãy chú ý:

• Đọc hướng dẫn trước khi làm bất cứ điều gì bạn đang dự tính
    • Vì lợi ích của tất cả những điều thiêng liêng, chơi với máy trước với nhà vô địch bạn đã không bao giờ chơi trước đây!

Quy tắc là một trong những điều giúp bạn làm việc dễ dàng hơn. Bởi vì nếu bạn đang đọc này, mà có lẽ có nghĩa là bạn sử dụng diễn đàn để đọc hướng dẫn khác. Vì vậy, bạn có thể có cái nhìn bao quát, nhưng trong trường hợp bạn không làm thế, để cho tôi nói với bạn rằng việc bạn bỏ ra mười phút trong ngày của bạn để tìm hiểu về cách sử dụng một vì tướng hoặc làm thế nào để rừng cũng rất đáng đọc. Nó cho phép bạn thực hiện tốt hơn trong trận đấu và làm cho bạn ít giống một thằng ngốc hơn.

Quy tắc hai khá khó khăn hơn để làm theo. Cho tình yêu của tất cả những điều thiêng liêng, chơi với máy tồn tại vì có một số lý do để sử dụng chúng. Không có gì khó chịu hơn là có một số chàng trai tham gia vào phòng chờ trò chơi của bạn và chọn một nhân vật ông không bao giờ sử dụng trước. Tất nhiên bạn sẽ không biết anh ta không bao giờ sử dụng nó cho đến khi anh ta chết 0/2496/2 hoặc cho bạn biết cách khủng khiếp anh ta sẽ làm. Điều này sẽ làm bạn thua trò chơi, không được trở thành anh chàng đó, không ai thích anh chàng đó.
    Đó là tất cả. Nếu bạn biết làm thế nào để sử dụng vị tướng của bạn, hoặc biết làm thế nào để làm bất cứ điều gì bạn đang cố gắng để làm, sau đó bạn sẽ thành công nhiều hơn nếu bạn mù quáng tham gia vào một trò chơi và nói "tôi sẽ tìm ra". Mọi người sẽ ghét bạn ít hơn nếu bạn biết những gì bạn đang làm.
    Đó là tất cả những gì bạn cần phải làm. Tuy nhiên đó không phải là tất cả các bạn có thể làm. Bạn có thể làm tốt hơn.

8. Người chơi đồng đội

Thành phần này là tất cả những gì chúng tôi mong muốn gặp được. Nếu không phải của mình, đó là những đồng đội bạn NÊN mong muốn gặp được. Người chơi đồng đội có thể được xác định bởi các đặc điểm sau đây:

• Giao tiếp với người chơi khác
    • Là tốt đẹp để người chơi khác
    • Cố gắng để ngăn cản chiến đấu và tranh luận
    • Sẽ chịu trách nhiệm cho những việc họ đã làm kém
    • Sẽ đưa ra lời khuyên cho người chơi khác
    • Có thể là một trò đùa

Những đặc điểm này là những điều bạn nên làm trong trò chơi. Thông thường, một người chơi sẽ dừng lại bất cứ điều gì họ đang làm nếu bạn khẳng định sự thống trị của bạn lên chúng và lịch sự yêu cầu họ dừng lại. Nếu họ không làm, sau đó bạn nên tham khảo về cách đối phó với các phân nhóm người chơi.

Loại này của các người chơi không quá quan trọng chiến thắng. Họ muốn giành chiến thắng, nhưng cũng không vấn đề gì nếu họ bị thua. Họ sẽ thừa nhận rằng đôi khi các đồng đội làm tốt hơn hoặc tồi tệ hơn họ đang có và họ có thể không luôn luôn kiểm soát được người chơi mà họ đang kết hợp. Các người chơi đội được chơi cùng với hầu hết tất cả mọi người và có thể nhận ra ai đúng và sai trong một tình huống.

Người chơi đồng đội sẽ không luôn luôn bên với bạn khi bạn làm điều gì đó *** ngốc hoặc nói điều gì đó *** ngốc. Có lẽ bạn không nên nhảy vào giao tranh đó, hoặc gọi là người chơi khác bằng những danh từ thô thiển. Nếu bạn làm điều gì đó sai, người này sẽ không nhắm mắt đến để trợ giúp của bạn. Các người chơi đồng đội là công bằng trong nhiều tình huống.

Lời kết

Mình hy vọng là qua bài viết này, các bạn có những cái nhìn bao quát hơn về các hạng người chơi trong LMHT, biết cách đối phó hợp lý và vinh danh những người đáng được vinh danh. Bài viết này có sự góp sức của MC.LittleBee của clan Midnight Circus.
    IGN: MC.Master.Crow
    Lord clan: Midnight Circus
    Group FB:
    http://www.facebook.com/groups/493997503986877/

http://sphotos-g.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/541910_10151891753598675_1431977463_n.jpg

2. The Following 5 Users Say Thank You to CloserXIII For This Useful Post:

AeternaLX (28-09-2013), cuongstitch (30-01-2014), fumylife (28-09-2013), kusunxoan1 (07-10-2013), sonars9 (22-05-2014)

Biệt Kích Garena bh.wings's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Được cảm ơn 38 lần
    Trong 28 bài viết

Cứ tưởng vào sẽ được hướng dẫn làm sao để trở thành 1 summoner tốt
    ~ Kẻ yếu đuối không có quyền lựa chọn cái chết ~
    ............................. Trafalgar Law ..................................

Cảm ơn
    30
    Được cảm ơn 120 lần
    Trong 59 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bh.wings View Post
    Cứ tưởng vào sẽ được hướng dẫn làm sao để trở thành 1 summoner tốt
    Bài viết giờ mới hoàn thành, múc đích của bài viết là chỉ ra những thành phần bất hảo trong LMHT và cách đối phó, qua đó thì cũng giúp các bạn không trở thành những hạng người đó
    Group FB:

http://sphotos-g.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-prn1/541910_10151891753598675_1431977463_n.jpg

5. Những thành viên sau đã cảm ơn CloserXIII cho bài viết này:

nokpro123 (13-02-2014)

Chiến binh Garena theboyztran's Avatar
    Cảm ơn
    12
    Được cảm ơn 21 lần
    Trong 16 bài viết

Làm sao để không bị Lỗi Đang thử kết nối lại ??? Mặc dù mạng ngon ?? )

2 ngày nay thua mấy trận xếp hạng và bị dọa tố cáo nhiều vì lỗi này
    IGN : TheboyzTran (Rank : Bronze Season 1/Gold Season 2/Platinum I Season 3/Diamond 1 Pre-season 3/Diamond 1 Season 4 )
    http://theboyztran.blogspot.com
    http://youtube.com/user/warpten09022

Cố vấn của Liên Minh blackwhite007's Avatar
    Cảm ơn
    103
    Được cảm ơn 387 lần
    Trong 211 bài viết

Để trở thành người chơi tốt
    Đầu tiên là phải biết "Không được chửi bới quốc tịch của mình"
    True Story
    Trích Nguyên văn bởi bk_theleader View Post
    LMHT Vn hào phóng thật.Ở Bắc Mỹ bấy đâu chẳng biết mùi code miễn phí là gì
    Thế mà rất nhiều người không hiểu
    <a href=http://diendan.garena.vn/image.php?type=sigpic&userid=3419193&dateline=1389012584 target=_blank>http://diendan.garena.vn/image.php?t...ine=1389012584</a>
    Các bạn hỏi gì cơ ?

Cảm ơn
    30
    Được cảm ơn 120 lần
    Trong 59 bài viết

Trích Nguyên văn bởi theboyztran View Post
    Làm sao để không bị Lỗi Đang thử kết nối lại ??? Mặc dù mạng ngon ?? )

2 ngày nay thua mấy trận xếp hạng và bị dọa tố cáo nhiều vì lỗi này
    cái này bạn qua bên topic hỗ trợ kỹ thuật hoặc gọi lên nhà mạng bạn đang dùng...
    Group FB:

Chiến binh Garena fumylife's Avatar
    Cảm ơn
    139
    Được cảm ơn 234 lần
    Trong 80 bài viết

Guide này mình nhớ mang máng là có đọc trên MOBAfire @@
    Ngoài ra 1 số đoạn bạn dịch còn hơi siđa( hay là bạn MC.LitteBee dịch) có vẻ sao chép từ Google -> dịch rất ngang @@

Dẫu vậy cũng thanks ^^
    P/s : Thỉnh thoảng thì mình là hạng than thở, nhưng 1 câu rồi thôi, ngại ghê :"

Cảm ơn
    30
    Được cảm ơn 120 lần
    Trong 59 bài viết

Trích Nguyên văn bởi fumylife View Post
    Guide này mình nhớ mang máng là có đọc trên MOBAfire @@
    Ngoài ra 1 số đoạn bạn dịch còn hơi siđa( hay là bạn MC.LitteBee dịch) có vẻ sao chép từ Google -> dịch rất ngang @@

Dẫu vậy cũng thanks ^^
    P/s : Thỉnh thoảng thì mình là hạng than thở, nhưng 1 câu rồi thôi, ngại ghê :"
    thì mình dịch lại guide từ mobafire về mà bạn, chắc là do áp lực thời vì cuối tháng rồi nên sắp tổng kết, lần sau sẽ rút KN
    Group FB:

Chiến binh Garena 1995dk's Avatar
    Cảm ơn
    25
    Được cảm ơn 18 lần
    Trong 15 bài viết

Gặp mấy thể loại thích blame hay khiêu khích thì 2 từ thôi : Phớt lờ.

Cừu non Garena blah.bla's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

team kia thắng xong chửi. team mình thua thì chửi team óc chó

Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối

Thông tin Chủ đề