2)Sử dụng Blink cho Geo
  • Blink cho Geo thường để cho Geo gank, mở combat cho team một cách cơ động và hiệu quả hơn, phát huy tối đa sự lợi hại của skill Earthbind, Poof.
  • Để dùng Blink hiệu quả cho Geo trước hết bạn phải đặt hotkey đầy đủ cho Geo và nhóm Geo, tất nhiên cũng không được thiếu item là Blink

Quân địch quá đông và hung hãn, liệu Geo có thể càn quét hết lũ địch đông như quân Nguyên này

• Geo: Bắt 2 thằng kia lại anh em

?
  • Veno, Tide: đại ca tha em còn trẻ người non dạ chưa biết tiếng đại ka

.
  • Các bạn thấy đấy sử dụng BLink cho Geo thật dễ dàng phải không, ultra kill trên là một ví dụ khá bình thường vì khả năng của Geo còn hơn thế bạn có thể đạt killing streak cao hơn trong ví dụ trên nếu bạn có sự bình tĩnh và hổ báo cần thiết trong combat. Chúc bạn sử dụng Blink cho Geo hiệu quả

Tính toán hướng chạy và vị trí sử dụng skill
  • Geo tính toán hướng chạy của địch và vị trí có thể sử dụng Earthbind. Tính toán xong xuôi Geo sử dụng Earthbind trói Bara lại rồi mần thịt.

Ngoài khả năng trói Hero địch Earthbind còn cho Geo một lượng Sight nhỏ.
  • Ví dụ 2: Như các bạn đã biết, ngoài khả năng trói ra Earthbind còn cho một lượng sight đáng kể, nó có thể giúp bạn phát hiện quân địch ở những góc khuất. Chả hạn như ví dụ sau: bạn đang roshan, và nghi ngờ đang có kẻ rình rập xung quanh.

Nguy hiểm rình rập khi đang solo Roshan cực kì đáng sợ.[/center]
  • Vào lúc này Earthbind sẽ giúp bạn dò sight ở các góc khuất cạnh Roshan, bạn chỉ cần sử dụng 1 đến 2 chiếc lưới có thể giúp bạn phát hiện xem có hero địch nào ở gần đó không.
    [center

Đừng tiếc 8 giây cooldown vì nó sẽ giúp bạn bảo vệ tính mạng[/center]
  • Sau khi phát hiện ra vị trí thằng ăn trộm rình rập, để an toàn và muốn thịt nó ngay sau khi roshan xong bạn nên tặng nó thêm vài ba cái lưới nữa để nó khỏi chạy.

Đứng đấy chờ ông vài giây nha con

Lưới bay ra lập tức phải cho Geo chạy tiếp không chậm trễ.
  • May mắn rằng Wind và Veno đứng cạnh nhau, Geo trói thành công hai bạn kia nhìn Geo chạy mà đành bất lực, lại còn không chạy được khi cái chết sắp ập tới.

Venomancer: Bây giờ thì bắt nó kiểu gì và tao chạy kiểu gì mày nhỉ?
  • Và đây chính là kết cục của kẻ dám gây gổ với Geo.

• Ví dụ 4: Geo vừa gank xong và đang bị chặn đầu và trúng 2 trọn ulti của địch, có thể nếu là bạn cũng đã hoảng loạn mà bỏ cuộc.

Trúng ulti của Bm và NA, bạn đã xác định để chết?
  • Nhưng Gosu Geo của Hàn Quốc là chu[P] trong trường hợp này đã vô cùng xuất xác và tỉnh táo để tung Earthbind trói BM và NA lại, cản hit cuối cùng của NA và BM tới Geo clone lại.

Nhờ trói kịp thời nên Geo không bị bỏ mạng trước NA và BM

Với 1 Poof và sự hỗ trợ từ xa của Zeus Geo đã thịt ngon lành NA
  • Geo hết mana nên Bm mới có cơ hội thừa sống thiểu chết chạy về.

• Earthbind là một skill rất đa năng của Geo, cách sử dụng khá đơn giản nếu bạn có óc tư duy và một chút tính quyết đoán là đã có thể sử dụng rất dễ dàng. Nhưng trói đừng trói được một lần là thôi, vì Geo có thể trói vô số lần đến khi hết mana chứ không chỉ 4 lần với 4 Geo đâu. Chúc bạn sử dụng skill này một cách hiệu quả nhất và có thể trói được tới 5 hero

Hay rừng:

• Ngoài ra bạn có thể sử dụng để teleport một cách nhanh chóng chả hạn như sau: Geo gốc của bạn sau khi solo xong còn ít máu còn Geo clone thì còn nguyên, bạn cứ cho Geo gốc về regen rồi cho Geo clone bám lane farm và lấy level.

• Regen xong, bạn hãy mua 1 town portal nhưng không phải để bay ra mid hội ngộ với clone của mình mà dùng để đảo lane gank, def, push… vào lúc khác. Bạn hãy sử dụng Poof vào vị trí gần clone ở mid, rồi đợi khoảng hơn 1 giây là bạn sẽ teleport ra mid.

Ngoài khả năng Teleport Poof còn deal một lượng damage nhỏ xung quanh vị trí bay tới
  • Nhờ skill này các Geo có thể farm ở vị trí xa nhau mà không sợ bị bắt nếu để ý một chút.
  • Như các bạn đã biết: Poof deal một lượng damage khá tại vị trí hiện tại ( khi bay tới chỗ khác damage bằng ½ khi ở vị trí hiện tại) và nhân lên theo số Geo đứng cạnh nhau sẽ tạo nên một lượng damage cực lớn thêm cooldown khá nhanh nên Geo có thể clear creep rất nhanh. Nhưng chỉ dùng để clear creep thì quá là hoài phí lượng damage cấp số nhân cực lớn này, hãy tưởng tượng nếu bạn có 4 Geo và lượng damage deal tại vị trí đang đứng của mỗi Geo là 140 x 2 = 280 damage ( Damage khi target ở vị trí đang đứng sẽ nhân lên 2 lần), vậy 4 Geo sẽ là 280 x 4 = 1120 damage!! Mà cooldown chỉ có 8 giây !! Vậy nếu đem ra so sánh thì có thể thấy Geo là một nuker đáng sợ hơn Zeus, Lion, Lina… nhiều lần. Với khả năng đó Geo có thể gank rất mạnh ở level 6 trở lên.
  • Theo lí thuyết thì là như vậy, nhưng sử dụng skill này như thế nào cho hợp lí thì lại là một chuyện khác. Các hướng dẫn bằng hình dưới đây sẽ giúp các bạn dễ hiểu hơn.

• Ví dụ 1: Đơn giản chỉ là gank một cách an toàn và bảo toàn lực lượng thôi, bạn có thể sử dụng cách này ở level 11 trở lên. Bạn cho 2 Geo clone farm rừng hoặc lane nào đó nhiều creep và an toàn, còn về phần Geo gốc thì bạn cứ cho nó la liếm các lane mà hero địch đang farm lẻ để xác định mục tiêu cần phải gank hoặc có thể gank.

Geo gốc đi do thám mục tiêu cần gank, Geo clones thì farm rừng.
    • Sau khi xác định mục tiêu xong bạn ấn hotkey của nhóm tất cả Geo và cho Geo gốc nhận lệnh đầu tiên cho lao vào trói, hoặc chỉ điều khiển cho Geo gốc vào trói rồi áp sát mục tiêu.

Cho Geo gốc trói và áp sát mục tiêu.
    • Sau khi làm xong thao tác trên bạn nên lập tức cho Geo đứng Poof ở vị trí mà hero địch sẽ chạy tới ( thường thì sẽ là hướng mà hero bị trói đang vùng vẫy hướng tới), nếu ai sử dụng hotkey cho nhóm Geo thì sử dụng tiếp phím Tab chuyển unit nhận lệnh sang Geo clone sử dụng Poof vào Geo gốc để bay ra phía Geo gốc, sau đó tiếp tục Tab sang Geo clone tiếp theo sử dụng Poof vào Geo gốc, còn nếu bạn chỉ điều khiển Geo gốc thì bạn sử dụng hotkey của nhóm 2 Geo clone rồi cho chúng Poof tới Geo gốc.

Lập tức các Geo clone sẽ được triệu tập tới và hero địch đã bị deal một lượng máu tương đối lớn.
    • Khi các Geo clone tới hero địch sẽ bị deal một lượng máu tương đối lớn nhưng chưa chết được vậy nên để an toàn bạn Tab sang Geo clone cho chúng trói hero địch thêm 1 đến 2 lần nữa.

Geo clone tới lập tức cho sử dụng trói ngay
    • Và đây là thành quả.

• Ví dụ 2: Ngoài ra Geo có thể dùng Poof để chạy trốn chả hạn như sau đây: Geo hổ báo phi tận vào sâu trong nhà đối phương để bắt lẻ, trúng 1 loạt stun disable etc, etc… vào đầu.

Geo sang địa phân team kia chơi và được đón tiếp nồng hậu.
    • Biết rằng nếu làm khách thêm tý nữa không khéo bỏ mạng tại đất người nên Geo quyết định dùng Town portan để bái biệt về quê đồng thời dùng Earthbind trói sạch team bạn lại coi như không cần tiễn.

Bye bye see you again :-h.
    • Sau khi Geo gốc tiếp đất an toàn tại Foutain thì bạn hãy cho các Geo clones Poof vào vị trí Geo gốc rồi đợi khoảng hơn 1 giây để cùng hội ngộ.

• Chắc mẩm team kia đang tức lộn ruột

• Nếu bạn sử dụng Poof chính xác có thể cứu được Geo gốc trong gang tấc.

• Nếu không thì:

Cái chết và sự mất bình tĩnh luôn tỉ lệ thuận với nhau.
    • XV) Clip về Geomancer:
    • Tất nhiên là sau một loạt chữ và hình lí thuyết trên chúng ta phải đi đến thực hành, thực tế nhưng trước đó hãy nên thưởng thức các clip về những pha highlight Geo thần thánh của các Gosu, hay đơn giản hơn chỉ là các hướng dẫn đơn giản của các player thích sử dụng hero thú vị này.

• Còn rất nhiều clip về Geomancer nhưng mình chỉ nêu ra các clip tiêu biểu thôi, hãy bỏ chút thời gian vào

hoặc

tìm và theo dõi.
    XVI)Sound

XVII) Credit:
    • Trong quá trình guide bắt đầu được làm tới giờ em đã ăn vô số tạ, gạch… của mọi người nên mới có thể hoàn thành Guide này, emn xin cảm ơn tất cả những comment ở topic

.
    • Đặc biệt cảm ơn tới:

1. [L]TKB.Sin vì giúp em edit bài khá nhiều.
    2. iprO.DarkSnow vì giúp em về vụ type damage.
    3. Ritoism vì bóc tem topic và nhắc nhở em về vụ skill.
    4. LGD.2012.Sica vì nhắc em về bảng stats.
    5. L.a.X_stAdes vì giúp em phát hiện chính tả.
    6. twinlife_vn vì nhắc em về những item còn thiếu.
    7. Cafe.G7 vì nhắc nhở em cách cài hotkey.
    XVIII) Replay

XIX) Changelog:
    1. Ngày đầu post guide : 20/12/2010
    2. Update mini guide : 22/12/2010
    3. Finish mini guide : 29/12/2010
    4. Chỉnh sửa lại bài : 1/1/2011
    5. Update item, hero 6.70 + Hoàn thành : 2/1/2011
    thay đổi nội dung bởi: _vy1996, 08-01-2011 lúc 10:53 AM

• The Following 5 Users Say Thank You to _vy1996 For This Useful Post:

CDTH.maximba (17-12-2010), girlthomnach (10-03-2011), s2.inu.v1 (18-01-2011), thangnd_1211 (21-08-2012), X.M.o.N.S (11-11-2011)

Gà con Garena L.a.X_stAdes's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 11 lần
    Trong 9 bài viết

Sai chính tả nhiều quá
    To be Continues....... =>>. To be continued
    Eagis =>>> Aegis (Ở dòng đầu của late game ấy)
    GUIDE TỐT :d

• Những thành viên sau đã cảm ơn L.a.X_stAdes cho bài viết này:

_vy1996 (15-12-2010)

Cừu non Garena twinlife_vn's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 2 lần
    Trong 2 bài viết

Bổ sung tí mình nghĩ lên travel cho mepoo là 1 item cần thiết , với 4 bản sao mepoo sử dụng 4 travel có thể town farm liên tục farm 3 lane với cả đóng tiền có thể max lv 25 khi chưa đầy phút 30 phút nếu suôn sẻ!Hiệu quả trong tất cả các giai đoạn của game!( đã test trên 6.69c travel trên mỗi bản sao mepoo được tính riêng) !

• Những thành viên sau đã cảm ơn twinlife_vn cho bài viết này:

_vy1996 (15-12-2010)

Gà con Garena L.a.X_stAdes's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 11 lần
    Trong 9 bài viết

Stun, kéo trúng được 1 Geo thì không khác gì vớ phải cục sida
    Chỉ vớ phải cục Sida đi Geo đã khá mạnh thôi == !!! 1 hook max là đã mất hơn nữa cây máu rồi

• Những thành viên sau đã cảm ơn L.a.X_stAdes cho bài viết này:

_vy1996 (15-12-2010)

Mình là cừu non _vy1996's Avatar
    Cảm ơn
    499
    Được cảm ơn 587 lần
    Trong 232 bài viết

Trích Nguyên văn bởi L.a.X_stAdes View Post
    Sai chính tả nhiều quá
    To be Continues....... =>>. To be continued
    Eagis =>>> Aegis (Ở dòng đầu của late game ấy)
    GUIDE TỐT :d
    Thank anh lỗi chính tả
    Thank anh tập 2 lỗi đánh máy

Cảm ơn
    499
    Được cảm ơn 587 lần
    Trong 232 bài viết

Trích Nguyên văn bởi L.a.X_stAdes View Post
    Chỉ vớ phải cục Sida đi Geo đã khá mạnh thôi == !!! 1 hook max là đã mất hơn nữa cây máu rồi
    Thực ra nếu đánh tỉnh táo thì chẳng bao h` có chuyện pudge kill được Geo trừ khi hook dứt điểm =_+

gg4a.GsHero
    Guest

Vì sao không chứ???Nếu butcher cũng tỉnh táo thì sao??Khi mà vào đầu game hp geo< 1k thì ăn combo của butcher hoàn toàn có thể lên bảng?
    Thêm nữa cái quan trọng nhất của Tread là cho geo 1 lượng stat khá lớn so với số stat ít ỏi của geo...

• Những thành viên sau đã cảm ơn gg4a.GsHero cho bài viết này:

_vy1996 (15-12-2010)

Cảm ơn
    499
    Được cảm ơn 587 lần
    Trong 232 bài viết

Trích Nguyên văn bởi gg4a.GsHero View Post
    Vì sao không chứ???Nếu butcher cũng tỉnh táo thì sao??Khi mà vào đầu game hp geo< 1k thì ăn combo của butcher hoàn toàn có thể lên bảng?
    Thêm nữa cái quan trọng nhất của Tread là cho geo 1 lượng stat khá lớn so với số stat ít ỏi của geo...
    Chẳng nhẽ không biết nhanh tay dùng earth blind trói nó cản ulti lại hay sao? Thank về vụ tread em sẽ edit

Cừu non Garena P4F._.n0bita's Avatar
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần
    Trong 0 bài viết

mình chơi geo không nhiều nhưng mình có cách đặt tổ hợp là :

Ctrl + (số) cho cả 4 con.

Blink -> E -> F -> Tab -> F -> Tab -> F -> Tab -> F -> đập chay
    ->mekhansm

nine lives blade works sieugatapchoi's Avatar
    Cảm ơn
    158
    Được cảm ơn 306 lần
    Trong 137 bài viết

Update nhanh đi
    10 ngày gold đang chờ em (khi nào muốn set thì PM profile anh)

• Trang 1/10 1 2 3 ... cuốicuối

Thông tin Chủ đề